ผู้เขียน หัวข้อ: คุณค่าของ 796 หรือ 696 อิตาลี กับ 795 ประกอบไทย...?? มันต่างกันแค่ไหนครับ  (อ่าน 25190 ครั้ง)

ออฟไลน์ B.Diavel

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ต่างกันตรงที่ ค่าภาษีนำเข้า แบบไร้เหตุผล  บอกตามตรงถ้าผมเงินเหลือๆ คงเสร็จ 696 ไปแล้ว  โชคดีๆ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
อย่าไปสนใจเลยครับ ความคิดเห็น ที่คิดว่าตัวเองดี ตัวเองเด่นมันมีอยู่ทุกวงการครับ ขับรถแพงเป็นล้าน หรือขับ ฟีโน่ ก็คนเหมือนกัน :D  เป็นเพื่อนกันดีกว่า :) เวบอื่นที่ผมเห็นก็แค่บางคนที่เค้าคิด รักกันดีกว่า  :-*

ออฟไลน์ B.Diavel

• ทัณฑ์บน
  • *
อย่าไปสนใจเลยครับ ความคิดเห็น ที่คิดว่าตัวเองดี ตัวเองเด่นมันมีอยู่ทุกวงการครับ ขับรถแพงเป็นล้าน หรือขับ ฟีโน่ ก็คนเหมือนกัน :D  เป็นเพื่อนกันดีกว่า :) เวบอื่นที่ผมเห็นก็แค่บางคนที่เค้าคิด รักกันดีกว่า  :-*

จ๊าฟเลย  ;) ถูกต้องอย่างสุดซึ้ง  ;D

ออฟไลน์ Ninenyna

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ทะเลาะกันก็จัดมาซักคันแล้ว

เปลี่ยนจากเลข5 เป็น 6 ซะเลย หมดเรื่อง ;D

ออฟไลน์ johnyo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
 >:( แล้วรูปร่างมันต่างกันตรงไหน696 อิตาลี กับ 795 ไทย หรือว่าเสียงเบิ้ลเครื่องมันต่างกัน ถ้าอิตาลีมันดังบรึ้นๆ แต่ไทยมันดัง แบร้นๆ เหรอ หึ O0

ออฟไลน์ API_SM

• *
>:( แล้วรูปร่างมันต่างกันตรงไหน696 อิตาลี กับ 795 ไทย หรือว่าเสียงเบิ้ลเครื่องมันต่างกัน ถ้าอิตาลีมันดังบรึ้นๆ แต่ไทยมันดัง แบร้นๆ เหรอ หึ O0

;D  ถ้าทำออกมาเสียงแตกต่างกันได้คงจะดี   ;D 

ออฟไลน์ puy888

• *
  • Moto GP point: +3/-1
ผมก็เห็นเค้าดูแคลน795มาจากเว็บหนึ่ง แต่ก็แค่คนบางกลุ่มนะครับเพราะเว็บนั้นคนดีๆเค้าก็มีอยู่เยอะผมเลยหนีมาอยู่บ้านหลังนี้ดีกว่า จริงๆผมอยากจะcopyข้อความที่เค้าผู้นั้นพูดถึง795ประกอบไทยว่ายังไง แต่บังเอิญมาเห็นuser นั้นมาโผล่ในบ้านหลังนี้เมื่อไม่กี่วันนี่เลยไม่โพสดีกว่า.. O0 (แต่อยากให้เห็นข้อความนั้นจริงๆนะ อ่านแล้ว...อืม) ผมอยากจะรู้จริงๆว่าถ้าเค้าเหล่านั้นยังไม่ได้ซื้อ ducati แต่กำลังคิดที่จะซื้อแล้วมาเห็นว่า ducati มาสร้างโรงงานที่ไทยแล้วกำลังผลิตขายในไทยด้วยแล้วราคาถูกลงเป็นแสน เค้าจะซื้อไหม?  เค้าอาจหมั่นไส้ว่า "ตอนกูจะซื้อทำไมมันยังไม่ผลิตในไทยวะ พอกูซื้อมาค่อยมาผลิตในไทยแถมถูกลงเป็นแสน" เลยโดนข้อหาหมั่นไส้ไปซะ แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ยังไงเราก็รักในสิ่งที่ชอบเหมือนกันนะครับ นั่นก็คือเหล็กที่มันมีแค่สองล้อ... 8) 8) 8)

• " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ผมก็เห็นเค้าดูแคลน795มาจากเว็บหนึ่ง แต่ก็แค่คนบางกลุ่มนะครับเพราะเว็บนั้นคนดีๆเค้าก็มีอยู่เยอะผมเลยหนีมาอยู่บ้านหลังนี้ดีกว่า จริงๆผมอยากจะcopyข้อความที่เค้าผู้นั้นพูดถึง795ประกอบไทยว่ายังไง แต่บังเอิญมาเห็นuser นั้นมาโผล่ในบ้านหลังนี้เมื่อไม่กี่วันนี่เลยไม่โพสดีกว่า.. O0 (แต่อยากให้เห็นข้อความนั้นจริงๆนะ อ่านแล้ว...อืม) ผมอยากจะรู้จริงๆว่าถ้าเค้าเหล่านั้นยังไม่ได้ซื้อ ducati แต่กำลังคิดที่จะซื้อแล้วมาเห็นว่า ducati มาสร้างโรงงานที่ไทยแล้วกำลังผลิตขายในไทยด้วยแล้วราคาถูกลงเป็นแสน เค้าจะซื้อไหม?  เค้าอาจหมั่นไส้ว่า "ตอนกูจะซื้อทำไมมันยังไม่ผลิตในไทยวะ พอกูซื้อมาค่อยมาผลิตในไทยแถมถูกลงเป็นแสน" เลยโดนข้อหาหมั่นไส้ไปซะ แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ยังไงเราก็รักในสิ่งที่ชอบเหมือนกันนะครับ นั่นก็คือเหล็กที่มันมีแค่สองล้อ... 8) 8) 8)
;) ผมกดความนิยมให้ 1+

ออฟไลน์ zeda

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
ยังไงไม่ว่าจะประกอบที่ไหน monster ก็ขี่สนุกครับ

ยังไงไม่ว่าจะประกอบที่ไหน monster ก็ขี่สนุกครับ
;) ;)

ออฟไลน์ puy888

• *
  • Moto GP point: +3/-1

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
;) ;)
;) ;) ;)

ถ้าเราพอใจ และรักรถของเราแล้ว เราจะภูมิใจ และสนุกกับมันเสมอ  เห็นด้วยกับคุณ ซีด้า ครับ ;) 
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ Mong13

• *
อยากได้จัง

ออฟไลน์ Repeepan23

• *
แล้วสรุปเรื่องราคาเท่าไรครับ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ chitsanu2080

• *
ประกอบไทย ดีใจครับ ภูมิใจ ผลิตในแผ่นดินไทย  คนที่ชอบติ795 เขาคงทำใจอะไรสักอย่างไม่ได้ เลยต่อต้านครับ

ชอบ795 ราคาสมเหตุสมผลครับ

ออฟไลน์ Toy_maggotz

• *
  • ...รถซื้อแกง...จะแรงได้ไง...
ขนาดประกอบไทยผมยังไม่มีปัญญาซื้อเลยคร้าบ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ icom

• *

ออฟไลน์ ithhithh

• *
  • Moto GP point: +0/-1
ความเห็นส่วนตัวคับ_มีบางคนพยายามบอกว่า795ด้อยกว่า796ผมว่าไม่นะเป็นเพราะกำแพงภาษีมากกว่าทำให้ถูกลงแม้จะเปลี่ยนชิ้นส่วนบางอย่างแต่ผมคิดว่าถึงเวลาแล้วที่คนไทยไม่ต้องมานั่งฝันลมๆแล้งๆอีกต่อไปต้องควรดีใจที่คนไทยได้ใช้ของดีราคาถูกอย่าจำกัดอยู่กะแค่คนมีตังค์/บางครั้งมีตังค์อย่างเดียวไม่ได้นะ?อิอิอ่านดูแล้ว795เหมือนเมียน้อยไงไม่รู้/แต่ก็อยากมีเมียน้อย555
สำหรับผมผมว่า 795 ก็ด้อยกว่า 796 จริงๆนั้นแหละ ผมอยากได้ 796 มากกว่า
ไม่ใช่เพราะผลิตไทยหรือนอก ราคาถูกหรือแพง
แต่ชอบ โปรอาร์ม กับยางหลัง 180 diablo rosso เท่กว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ Noodle 795

• **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
ผมว่า ไม่ว่าจะประกอบนอกหรือไทย .. สุดท้าย ก็คือคนรักสองล้อด้วยกันครับ คุณค่า อยู่ที่มุมมองของผู้ขี่มากกว่า   :blank:
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 :) Enjoy your ride enjoy your lift
 มีความสุข และก็พอใจในสิ่งที่เรามีครับ เราไม่สามารถไปบังคับใครให้เชื่อ และชอบแบบเดียวกันกับเราได้ทั้งหมด
แต่เราบอกกับตัวเองได้ว่านี่คือสิ่งที่ดี และเราชอบมัน ที่สำคัญไม่ได้ทำให้ใครเดืือดร้อน อิอิ  8)