ผู้เขียน หัวข้อ: คุณค่าของ 796 หรือ 696 อิตาลี กับ 795 ประกอบไทย...?? มันต่างกันแค่ไหนครับ  (อ่าน 25316 ครั้ง)

ออฟไลน์ badboy2009

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
จะประกอบใน หรือ นอก ไม่สำคัญคับ สำคัญตรงตังค์เนี๊ยคับมีป่าววว5555

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
:) Enjoy your ride enjoy your lift
 มีความสุข และก็พอใจในสิ่งที่เรามีครับ เราไม่สามารถไปบังคับใครให้เชื่อ และชอบแบบเดียวกันกับเราได้ทั้งหมด
แต่เราบอกกับตัวเองได้ว่านี่คือสิ่งที่ดี และเราชอบมัน ที่สำคัญไม่ได้ทำให้ใครเดืือดร้อน อิอิ  8)

+1 จริงครับ  มอไซค์แบบนี้ เป็นความรู้สึกและพอใจล้วน ๆ  ถ้าซื้อด้วยเหตุผล คงซื้อ cbr150 หรือรถออโต็ ไปแล้ว ไว้วิ่งใช้งาน   แต่รถคันนี้ ซื้อเพราะ  ยังเป็นคนธรรมดา ที่มีกิเลส  แล้วก็ไม่รู้ว่าจะตายวันไหน มีเงินบ้าง ก็ใช้ไป หาความสุขให้ชีวิต :blank:

จะประกอบใน หรือ นอก ไม่สำคัญคับ สำคัญตรงตังค์เนี๊ยคับมีป่าววว5555
+1 ฮ่าๆๆ ;D นี่ล่ะครับ สำคัญสุด
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
อย่าคิดมากเลยครับ กับใครพูดอะไร รถที่ดีคือรถที่เราชอบ คุณค่าของมันคือเงินของเราที่สะสมมาออกรถ ไม่ว่ารุ่นใหน ผมก็ขี่ 696 อยู่ แต่ผมน่ะ ก็มีฝันเล็กเล็กกะ 1199 panigale ฮ่าฮ่า  ผมว่าสำหรับผม มันอยู่ที่ความเป็นเพื่อน การเอาใจใส่ดูแลกัน บนถนน เราไม่อยากเห็นเพื่อนเรา ประสพอุบัติเหตู เราก็ต้องดูแลกัน ไม่เปรี้ยวบนท้องถนน ไม่แข่ง บนถนน ไม่ทำตัวน่ารำคาญให้ผู้ใช้ถนนคนอื่นอื่น ที่สำคัญ ไม่เมาแล้วขี่ ขี่รถแล้วมีมารยาทมีแต่คนชม ผม ว่า เรื่องนี้สำคัญกว่ารถผลิตที่ใหนนะครับ แต่ จะว่าไปแล้ว คนไทยมีความสามารถมากในการประกอปรถ บอกได้เลยว่ามั่นใจได้ เหมือนที่ทุกคนเข้าใจ ครับ

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
อย่าคิดมากเลยครับ กับใครพูดอะไร รถที่ดีคือรถที่เราชอบ คุณค่าของมันคือเงินของเราที่สะสมมาออกรถ ไม่ว่ารุ่นใหน ผมก็ขี่ 696 อยู่ แต่ผมน่ะ ก็มีฝันเล็กเล็กกะ 1199 panigale ฮ่าฮ่า  ผมว่าสำหรับผม มันอยู่ที่ความเป็นเพื่อน การเอาใจใส่ดูแลกัน บนถนน เราไม่อยากเห็นเพื่อนเรา ประสพอุบัติเหตู เราก็ต้องดูแลกัน ไม่เปรี้ยวบนท้องถนน ไม่แข่ง บนถนน ไม่ทำตัวน่ารำคาญให้ผู้ใช้ถนนคนอื่นอื่น ที่สำคัญ ไม่เมาแล้วขี่ ขี่รถแล้วมีมารยาทมีแต่คนชม ผม ว่า เรื่องนี้สำคัญกว่ารถผลิตที่ใหนนะครับ แต่ จะว่าไปแล้ว คนไทยมีความสามารถมากในการประกอปรถ บอกได้เลยว่ามั่นใจได้ เหมือนที่ทุกคนเข้าใจ ครับ

;) ;)

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
+1เลยครับ ;)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
กด +1 ไปเลยค้าบ :-*
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ ฺBoyclassic(Boy)

• Moto GP point: +1/-0
ตามความดิดเห็นของผมนะครับ...."คุณค่าของทั้งสามรุ่นน่าจะอยู่ที่คนขี่นะครับ mon48"....ความหมายอาจจะคล้ายๆของหลายคน...แต่ของผมสรุปสั้นๆเอานะอย่าคิดมากนะครับ.... mon27

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0

พี่น้องmonsterทั้งน้านนนนนน mon2 mon2

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
จะประกอบไทยหรือประกอบนอก ก็แบรนด์เดียวกันครับ อย่าคิดมาก 795ก็ส่งออกไปขายที่อื่นเหมือนกันครับ
รถยนตร์ประกอบไทยเกือบทั้งนั้น ก็เห็นใช้กันปกติ

M795ราคาเปิดที่มาเลเซีย 599,990บาท

ขอแค่ขี่ด้วยกันแล้วสนุกและมีความสุขเมื่อได้ขี่ก็พอละครับ  mon16

ออฟไลน์ narongkorn

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
    • เพลงใหม่ๆ
สวยมากๆเลย mon48

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND

พี่น้องmonsterทั้งน้านนนนนน mon2 mon2
mon57 นี่ล่ะครับสำคัญสุด 
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ ip_p

• *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0

ถ้าประกอบไทยโดยพาร์ททุกชิ้นส่วนเป็นของดั้งเดิมผมโอเคนะ...แต่ถ้าวันไหนเกิดเปลี่ยนพาร์ทบางตัวที่ผลิตในนี้เพื่ออะไรก็แล้วแต่...ผมต้องคิดนิดนึงครับ อันนี้ตอบตามความรู้สึกและสายอาชีพครับ  abc5
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ Pat.architect(ปัทม์)

ผมว่ามันเป็นเพพียงความรู้สึกครับ

ออฟไลน์ Cman

• *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอถามหน่อยครับ 696ต่างกับ795ที่อะไรบ้างครับ(ขอบคุณครับ) mon42

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ขอถามหน่อยครับ 696ต่างกับ795ที่อะไรบ้างครับ(ขอบคุณครับ) mon42
มีเพื่อนๆ ถามคำถามนี้ มาบ้างแล้วครับ ลองค้นหา ดูนะครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
 mon49 อย่าไปใส่ใจครับ ไม่ว่าจะเกิดที่อิตาลี่ หรือ เกิด ที่ไทย  แต่อย่างไง  ก็ดูคาติเหมือนกัน

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ไม่ได้ใส่ใจครับ ว่ารถนอกหรือรถใน ขอเพียง

1. ราคาสมเหตุสมผล
2. size ไม่ใหญ่จนคนเอเชียขี่ไม่ได้
3. งานประกอบ และวัสดุ หากยังรักษาคุณภาพไว้ได้ ไม่ว่าจะประกอบที่ไหน ก็ ducati เหมือนกัน อีกอย่างโรงงานระดับนี้ เขาต้องรักษาคุณภาพ QC
ของ brand ไว้ หากไม่อยากให้มันต้องตกต่ำ

iphone ของเมกา ก็ไม่ได้ผลิตในเมกา
LV หลายรุ่น ก็ผลิตในต่างประเทศ ไม่ได้ผลิตเฉพาะที่ฝรั่งเศส

สรุป ตามความคิดผม ผลิตที่ไหน ก็ได้ QC ของ DUCATI เหมือนกัน ราคาไม่แรงเวอร์มากจนไม่คิดจะซื้อ ขับรุ่นไหน ก็ร้อนเหมือนกัน แรงเหมือนกัน คนเหลียวหลังมามองเหมือนกัน จ่ายค่าน้ำมันเหมือนกัน ค่าดูแลรักษาเหมือนกัน  mon57

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
ไม่ได้ใส่ใจครับ ว่ารถนอกหรือรถใน ขอเพียง

1. ราคาสมเหตุสมผล
2. size ไม่ใหญ่จนคนเอเชียขี่ไม่ได้
3. งานประกอบ และวัสดุ หากยังรักษาคุณภาพไว้ได้ ไม่ว่าจะประกอบที่ไหน ก็ ducati เหมือนกัน อีกอย่างโรงงานระดับนี้ เขาต้องรักษาคุณภาพ QC
ของ brand ไว้ หากไม่อยากให้มันต้องตกต่ำ

iphone ของเมกา ก็ไม่ได้ผลิตในเมกา
LV หลายรุ่น ก็ผลิตในต่างประเทศ ไม่ได้ผลิตเฉพาะที่ฝรั่งเศส

สรุป ตามความคิดผม ผลิตที่ไหน ก็ได้ QC ของ DUCATI เหมือนกัน ราคาไม่แรงเวอร์มากจนไม่คิดจะซื้อ ขับรุ่นไหน ก็ร้อนเหมือนกัน แรงเหมือนกัน คนเหลียวหลังมามองเหมือนกัน จ่ายค่าน้ำมันเหมือนกัน ค่าดูแลรักษาเหมือนกัน  mon57

mon57 mon57 mon57
!!!!