ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ที่เคยผ่านตอบหน่อยคับ โปนบอลลูนคือยังไง มันคุ้มหรือไม่คุ้มคับ  (อ่าน 2246 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khuntongzz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คือผมสนใจดูคาติอยู่แต่อยากรู้ว่าจะซื้อดาวน์แบบธรรมดา กับ โปรบอลลูน อันไหนจะดีกว่ากัน ทำอาชีพเปนเซลขายรถอะคับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
โปรบอลลูน คืนดาวน์น้อย ผ่อน แล้วจ่ายเงินงวดสุดท้ายอีกก้อน หรือทำไฟแนนท์ต่อไปอีก แต่ผ่อนธรรมดาคือ ดาวน์มากก่อนแล้วผ่อน ไม่ต้องจ่ายก่อนใหญ่งวดสุดท้าย ไม่รู้พอเข้าใจป่าว
เลือกแบบใหน ว่าคุ้มไม่คุ้ม ลองคิด สองแบบ คือแบบธรรมดา เงินดาวน์เท่าไร + ค่าผ่อนต่องวด ได้เท่าไหร่ คือเงินที่เราต้องจ่าย และแบบ บอลลูนก็เอาค่างวดที่ผ่อนบวก+เงินดาวน์ + บอลลูนที่ต้องจ่ายเมื่อผ่อนครบ 4 ปี ได้เท่าไหร่ ก็เอาสองอันมาลบกันดูผลแตกต่าง ว่าแบบใหนดีกว่า  แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาใช่สัก 4-5 เดือนแล้วขาย เลือกแบบบอลลูน น่าจะคุ้มกว่าเพราะเรางดาวน์ไม่เยอะน่ะ  mon6 mon6 mon6 งงป่ะ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon17 ขี่ 1 ปี เปลี่ยน 1 คัน ก็บอลลูนดีกว่าคับ (แบบผม) 

จริงๆ ถ้าไหว  ผ่อนธรรมดา ไม่บอลลูน จะคุ้มค่า กว่านะครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ 108ido

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ถ้าผ่อนธรรมดาไม่บอลลูน เค้ามีไฟแน้นให้เลือกเยอะไหมครับ แล้วดาวเยอะที่สุดได้เท่าไหร่หรอครับ จะซื้อสดก็อยากเก็บตังไว้ลงทุน

ออฟไลน์ oil_online

• *
ถ้าคิดยอดรวมสุทธิทั้งหมด ผ่อนแบบธรรมดาจะถูกกว่าบอลลูนครับ แต่ข้อดีของบอลลูนคือไม่ต้องใช้เงินดาวน์เยอะ ถ้าใช้ไม่นานแล้วจะขาย มันจะมีโอกาสปล่อยต่อง่ายกว่าครับ เพราะผู้ซื้อคนต่อไป ก็ใช้เงินออกรถน้อย

ออฟไลน์ oil_online

• *
ถ้าผ่อนธรรมดาไม่บอลลูน เค้ามีไฟแน้นให้เลือกเยอะไหมครับ แล้วดาวเยอะที่สุดได้เท่าไหร่หรอครับ จะซื้อสดก็อยากเก็บตังไว้ลงทุน
ไฟแนนซ์เท่าที่ผมทราบก็จะมี GE กับ BMW ลิสซิ่ง ส่วนเงินดาวน์ได้สูงสุด 30% ครับ