ผู้เขียน หัวข้อ: รถเพิ่งหลุดรันอิน 1000km รบกวนถามรอบการเปลี่ยนเกียร์ที่เหมาะสมหน่อยครับ  (อ่าน 1036 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ตอนไม่เกิน 1000โลแรก

ช่วงแรก เกียร์ 1-3 ผมเปลี่ยนที่ไม่เกิน 4000
ช่วง     เกียร์ 3-6  ผมเปลี่ยนที่ราวๆ 6000  เกียร์สุดท้าย ถ้าเลี้ยงรอบราวๆนี้ มันจะเร็วไม่เกิน 140-150

.
.
.
.ตอนนี้ 1000 km เรียบร้อย อยากทราบว่าคราวนี้ควรเปลี่ยนเกียร์ที่เท่าไหร่ดีครับ ที่เหมาะสม แระไม่ลากรอบแบบใช้แรงเครื่องเกินไป

ตอนนี้ เกียร์ 1 เกียร์ 2 ช่วงเหมือนจะสั้นๆรึเปล่าครับ ผมรู้สึกที่ราวๆ 2-3500 รอบก็ต้องเปลี่ยนแล้ว

...เกียร์ต่อเกียร์จากนั้นควรเท่าไหร่ดีครับ และลากสูงสุด ควรไม่เกินเท่าไหร่ดี ขอบคุณมากครับ

ปล.ผิดถูกขออภัย ผมมีใหม่ มีอะไรรบกวนชี้เเนะด้วยครับmon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
สำหรับผมเอง ก่อนพันโล ก็ไม่ค่อยได้รันอินครับ เน้นแค่ไม่ลากรอบจนเรดไลน์แค่นั้น mon17

ถ้าตอนนี้ เกิน1000 โล แล้ว บิดไปเลยครับ เอาตามใจอยาก อยากลากรอบ ยากกระชาก ก็ใส่เลยก็ได้มังครับ จะได้ไม่เครียดเกินไป  สนุกกับรถ น่าจะดีกว่าครับ ขี่ตามอารมณ์ ตามความรู้สึก ๆ  mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ pp

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
 mon57 mon57 mon57 ตามอารมณ์ล้วนๆ ไม่ต้องสนรอบครับ อยากมัน เปลี่ยนที่ 6000-8000 อยากชิว 3000-4000

ออฟไลน์ mazaxis

• 2ล้อ อยู่ในสายเลือด
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • ก็ใจมันรัก Ducati
ขี่ไปมองไมล์รถไประวัง ชนท้ายเขานะครับ  mon47 mon47 mon47
ขับขี่ปลอดภัย ร่วมกันสวมชุดป้องกันทุกครั้งที่ขับขี่รถ    mon43 mon43   mon57 mon57

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
อุปนิสัยในการขับขี่ของแต่ละท่านไม่เหมือนกันครับ.....ต้องลองหาจังหวะของตัวเองที่ชอบใจแหละครับ..เห็นด้วยครับกับการไม่ละสายตาไปมองรอบ..เด่วจะชนท้ายคันหน้านะ..ระมัดระวังกันด้วย