ผู้เขียน หัวข้อ: ซีล คอท่อลอก ทำไงครับ  (อ่าน 1262 ครั้ง)

ออฟไลน์ asscess( M )

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ซีล คอท่อลอก ทำไงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:09:13 PM »
วันนี้ผมเข็นรถ เข้าที่จอดรถ เผอิญผ้าคุมรถยนต์ตกลงมาปลิวมาที่คอท่อ ปรากฏว่าควันท่วมครับรีบดึงออก รอจนหายร้อน ก้อไปแกะเศษพลาสติกออก ซีลที่หุ้มคอท่อมาที่เป็นสีทองแดงอ่ะครับ มันลอกออกมากับพลาสติกที่แกะออกครับ ตอนนี้คอท่อมันเป็นสีเงินๆอ่ะครับ ใครมีวิธีแก้ไขไหมครับให้มันเป็นแบบเดิม เซงมาก ซวยสุดๆ ร้านเฮดเดอร์ทั่วไปเขาหุ้มได้ไหม กลัวไปศูนย์น่าจะโดนเยอะครับ ใครเคยเป็นมั่งครับ รบกวนบอกทีครับ ด้วยที่ว่าผ้าคลุมรถมันเป็นพลาสติกแบบกัน uv น่าจะหนาครับ ถ้าเป็นถุงพลาสติกธรรมดา น่าจะละลายเมื่อโดนความร้อน แล้วแกะออกมาซีลที่ติดมากับคอท่อไม่หลุดออก รบกวนชี้แนะด้วยครับ ตอนนี้เซงสุดๆ

Ducati Bikers Thailand

ซีล คอท่อลอก ทำไงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:09:13 PM »
//

Re: ซีล คอท่อลอก ทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 05:11:01 AM »
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 06:47:14 AM »
ซีลหุ้มคอท่อ??? มันมีด้วยเหรอครับ ถ่ายรูปมาดูหน่อยครับผมว่าหน้าตายังไง
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 07:08:08 AM »
ผมว่ามันไม่มีซีลนะครับที่มันเป็นสีทองแดงเกิดจากตัวท่อโดนความร้อนจากเครื่องยนต์จนไหม้เปลี่ยนสีเองครับ ผมว่าขัดเอาตัวพลาสติกออกให้หมดแล้วใช้ไปเรื่อยๆมันก็กลับมาเป็นสีทองแดงเหมือนเดิมอ่ะครับลองดูนะครับ mon57

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 08:19:20 AM »
ผมก็เป็นโดนผ้าคลุมเหมือนกัน เอา วีนอล ขัดก็หาย พอมันร้อน มันก็ดำเหมือนเดิมครับ..
ปัจจุบันผมทำผ้าคลุมรถ เฉพาะถังน้ำมันกะเบาะครับ ..ไม่ต้องกลัวละลายติดท่อ จอดปุ๊บ คลุมได้เลย กันจิ้งจกขี้ใส่
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 04:34:15 PM »
ครับเด่ว พุ่งนี้ผมถ่ายรูปลงให้ดูครับ วันนี้ไม่ได้อยู่บ้านครับ