ผู้เขียน หัวข้อ: มีพนักงานโทรมาบอกว่ารถล๊อตคุณมีปัญหาจึงขอเรียกรถกลับเข้า 0  (อ่าน 4197 ครั้ง)

ออฟไลน์ NorthNos

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถผม ได้มาล๊อตที่4 ไม่รู้ว่ามีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับสายอะไรสักอย่าง พอดีผมหลับ เลยฟังไม่ค่อยได้ศัพท์ เพื่อนๆท่านไหนมีเซลล์โทรมาบอกบ้าง ช่วยบอกกล่าวให้ผมเข้าใจอีกสักรอบ แต่ที่รู้ๆ รถผมอยู่ชุมพร ไปลำบากอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 06:43:05 PM โดย NorthNos »

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
มีการ recall ครับ 795 ใช่มั้ยครับ
เป็นการไปใส่ฉนวนกันความร้อนครับผม  mon57 mon57
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
มีการ recall ครับ 795 ใช่มั้ยครับ
เป็นการไปใส่ฉนวนกันความร้อนครับผม  mon57 mon57
ใช่ครับ 795 ล๊อตที่4ครับผม

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
อั้ยย่ะ นึกว่านอนฝัน

ออฟไลน์ Raito

• *
เสียค่าใช้จ่ายมั้ยครับ พอดีลืมถามเซลล์

• *
เสียค่าใช้จ่ายมั้ยครับ พอดีลืมถามเซลล์
ผมว่าน่าจะไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ แต่ผมนี่สิ ถ้าเสียก็ค่าเดินทาง โดนอีกหลายตังค์แหง๋มๆ mon14 ไม่รู้ว่าสามารถเอามาแก้ไขเองได้รึป่าว ถ้าใส่เองได้ก็ขอใส่เองดีกว่า

ออฟไลน์ tongfa

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ใส่ตรงไหนยังไงอะครับ

ผมก็ได้ข้อความมา แต่ผมได้รถ ล๊อต 2  อะครับ

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
ล็อตสี่นี่ช่วงไหนวันไหนถึงวันไหนน่ะครับ

• *
ล็อตสี่นี่ช่วงไหนวันไหนถึงวันไหนน่ะครับ
ของผมได้ประมาณปลาย มิ.ย. -ต้น ก.ค. ครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ของผมไม่เห็นมีใครโทรมาเลย.. รับรถกลางเดือน มิ.ย. 55
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนี่ monster 795 ไม่มี ABS ใช่ไหมครับที่เขาเรียกเข้าไปทำการแก้ไไข น่ะครับ

ไม่ใช่ ปี 2013 ใช่ไหมน่ะครับ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon40 ล็อตที่4 นี่มันช่วงเดือนไหนเหรอครับ ใครพอรู้บ้างครับ
รถผมจองช่วง พ.ย. 2011 รับรถ ช่วง ก.พ. 2012 ไม่รู้เข้าข่ายด้วยมั้ย
ยังไม่มีศูนย์ติดต่อมาครับ  mon32

ออฟไลน์ phattanapanp

• *
โทรไปศูนย์ครับ เอาเลขตัวถัง ให้เค้าตรวจสอบ แล้วเราจะรู้ว่า อยู่ในเคสไหนครับ

ของผม ให้ไปเปลี่ยน ฝาถัง กับติดฉนวน  ตกลงว่าจะเอาไปทำที่ ภูเก็ต พร้อมถ่าย นมค ซะเลยครับ

• *
อั้ยย่ะ นึกว่านอนฝัน

mon57 ผมก็ว่ากัน

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon57 ขอบคุณข้อมูลดีๆที่มาแชร์ครับ
ผมเช็คไปศูนย์(อุดร)แล้ว เค้าก็ใหเแจ้งเลขที่คอรถ เพราะเค้าจะได้รู้ว่ารถเราล็อตไหน ต้องแก้อะไร
เค้าบอกว่าปัญหา แต่ละล็อตแก้ไม่เหมือนกัน 
เค้ายกตัวอย่างให้ฟังว่ามีเคสนึง ต้องเปลี่ยนทั้งถังน้ำมัน
แต่ไม่มีค่าใช้จ่ายน่ะครับ เพียงแต่เราต้องเอารถไปที่ศูนย์เท่านั้น (แม้คุณจะอยู่ไกลก็ตาม ^^)

เพื่อนๆ พี่ๆ ก็ลองเช็คไปที่ศูยน์ดูน่ะครับ  mon61

mon43 ศูนย์แจ้งกลับผมแบบรวดเร็ว ทันใจครับ สรุปว่าล็อตผม(จองช่วง พ.ย. 2011---รับรถ ก.พ. 2012)
ต้องเอารถไปเปลี่ยนถังน้ำมันใหม่ ป้องกันความร้อนสะสม ไม่งั้นจะเสี่ยงโรคปลาวาฬครับ
ดีครับดี ที่เรียกไปเปลี่ยน เพื่อนๆเช็คดูน่ะครับ เพื่อความปลอดภัย และสิทธิที่พึงได้ของเราครับ  mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2013, 03:11:22 PM โดย ต้น_71 Bike »

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
เพิ่มเติมให้นะครับ ศูนย์เรียกไปเปลี่ยน"ฝา"ถังน้ำมันครับ เปลี่ยนแค่ฝาครับ กะหุ้มฉนวนกันความร้อนใต้เบาะครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ แต่แนะนำให้โทรไปนัดวันเวลาก่อนเอาเข้านะครับ เด่วนี้รถเซอร์วิสที่ศูนย์เยอะมากจริงๆ

• *
วันนี้ผมโทรไปเช็คเรียบร้อยแล้ว ของผมโดนไป3อย่าง 1.ขยายรูระบายอากาศ 2.เปลี่ยนฝาน้ำมัน 3.ติดฉนวนกันความร้อนครับ mon6 แต่คิวเต็มถึงวันที่18มีนาคมเลย 0ภูเก็ตนะครับ รอกันไปยาวๆเลย mon36

ออฟไลน์ OoJealouSoO

• *
ผม monster 795 abs สีดำ เลื่อนรับรถเลยครับ ปกติต้องได้ปลายเดือนมีนา กลายเป็นต้นเดือนเมษา เนื่องจากว่า สีที่พ่นรถที่พ่นโดยหุ่นยน พ่นสีเพี้ยน เลยต้องกลับไปแก้สีใหม่  mon14

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มมาสด้า(เอ)

รถผมก็โดนเรียกครับ ศูนย์ภูเก็ต รถผมออก 30 มีนา 2012 ผนักงานโทรมานัดวัน ผมบอก เสาว์หน้า เค้าบอก เสาว์13นะครับ ผมก็ครับๆไม่ได้คิดอะไร  วางหูเสร็จมานึกได้ 13 มันวันพุทธนี่หว่า   mon40

เอ 089-4739969
68/558 ถ.ศรีสุทัศน์ หมู่ 7 ต.รัษฏา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

• *
วันนี้ผมโทรไปเช็คเรียบร้อยแล้ว ของผมโดนไป3อย่าง 1.ขยายรูระบายอากาศ 2.เปลี่ยนฝาน้ำมัน 3.ติดฉนวนกันความร้อนครับ mon6 แต่คิวเต็มถึงวันที่18มีนาคมเลย 0ภูเก็ตนะครับ รอกันไปยาวๆเลย mon36

เหมือนกันเลยครับ เค้าว่าตอนนี้คิวแน่นเลยครับหลับ 18 นู้นแหน่ะครับ