ผู้เขียน หัวข้อ: Ducati มันจะเหมาะกับอาชีพผมมั้ยครับ  (อ่าน 4062 ครั้ง)

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
Ducati มันจะเหมาะกับอาชีพผมมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:27:30 PM »
คือ ผมมาปรึกษา ผู้ใช้โดยตรงครับ

ผม อยากได้ Ducati นานละครับแต่ทีนี้ติดตรงงานที่ผมทำเนี่ยแหละ

ผมทำอาชีพ นักเดินเรือ อ่ะครับ อาชีพผมมันนาน ๆ กลับบ้านทีผมกลัวว่า

1. ค่าดูแลรักษา เพราะว่า กลับจากเรือแต่ละที มันจะเยอะมั้ย

เพราะว่าไม่ได้ขี่ แต่ว่ากลับมาจากเรือกลับต้องมาจ่ายส่วนที่ไม่ได้ใช้เลย

2. กลัวไม่คุ้มซื้อมาไม่ได้ใช้ กลัวมันจะเสื่อมสภาพ ซื้อมาทิ้งไว้เฉย ๆ

ผมทำงานครั้งละ 9 เดือนครับ กลับมา 2 -3 เดือน เอง เพื่อน ๆ พี่ ๆ คิดว่าผม เหมาะ กับ ดูคาติ มั้ยครับ

Ducati Bikers Thailand

Ducati มันจะเหมาะกับอาชีพผมมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:27:30 PM »
//

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
Re: Ducati มันจะเหมาะกับอาชีพผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:48:19 PM »
ของอย่างนี้แล้วแต่จะคิดนะครับ....

.......คือมีเพื่อนเคยบอกว่า "ยูรู้มั้ยว่า 70%ของ Ferrari ที่ขายออกไปไม่ได้อยู่บนท้องถนนหรืออยู่ในโรงรถ แต่อยู่ในห้องรับแขก เพราะคนที่ซื้อFerrariส่วนใหญ่เค้าซื้อไปตั้งโชว์ ไม่ได้เอาไปใช้งาน" ..

ผมว่าจะซื้อหรือไม่ขึ้นอยู่กับแนวความคิดและความต้องการของแต่ละบุคคลครับ ถ้าไม่เดือดร้อนต้องไปกู้หนี้ยืมสิน พอมีสตางค์เหลือจากรายจ่ายในชีวิตประจำวันต่างๆแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร แล้วเป็นความสุขใจของเรา ก้อซื้อเลยครับ  mon12
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
Re: Ducati มันจะเหมาะกับอาชีพผมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:56:12 PM »
แต่ทิ้งไว้ที 9 เดือนนี่ มีใครดูแลให้บ้างไหมละเนี่ย
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:03:40 PM »
........เอ จิงๆนึกออกละว่ามีเพื่อนอยู่อีกท่านหนึ่งเป็น Biker ตัวจริงเลยมีรถหลายคันมา แล้วอาชีพต้องเดินทางเยอะๆ ไม่ค่อยอยู่บ้านแบบนี้แหละครับ ทางออกแกคือ เอารถไปฝากเพื่อนครับ ฝากกันเป็นตับๆเลย   

คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:04:09 PM »
แต่ทิ้งไว้ที 9 เดือนนี่ มีใครดูแลให้บ้างไหมละเนี่ย

ถ้าจอดไว้ที่บ้าน มีแค่ คุณแม่ สตาร์ทให้อ่ะครับ

ถ้าเอาไว้ร้าน ซ่อมมอไซค์ของน้า ก็ มีช่างพร้อม แต่กลัวลูกค้า มาเล่นรถเนี่ยหล่ะครับ ประเด็น

เพราะ ร้านน้ามีรถขายด้วย กลัวลูกค้า คิดว่าเป็นรถขาย มาคร่อมเล่น

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:05:46 PM »
ของอย่างนี้แล้วแต่จะคิดนะครับ....

.......คือมีเพื่อนเคยบอกว่า "ยูรู้มั้ยว่า 70%ของ Ferrari ที่ขายออกไปไม่ได้อยู่บนท้องถนนหรืออยู่ในโรงรถ แต่อยู่ในห้องรับแขก เพราะคนที่ซื้อFerrariส่วนใหญ่เค้าซื้อไปตั้งโชว์ ไม่ได้เอาไปใช้งาน" ..

ผมว่าจะซื้อหรือไม่ขึ้นอยู่กับแนวความคิดและความต้องการของแต่ละบุคคลครับ ถ้าไม่เดือดร้อนต้องไปกู้หนี้ยืมสิน พอมีสตางค์เหลือจากรายจ่ายในชีวิตประจำวันต่างๆแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร แล้วเป็นความสุขใจของเรา ก้อซื้อเลยครับ  mon12

ถ้าคิดแบบนี้ ผมก็น่าจะถอย

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:32:50 PM »
ฝากไว้บ้านผมก็ได้ครับ  mon47 จะดูแลอย่างดี ล้ินไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอม
 จะสตาร์ทรถให้ทุกวัน พาไปออกกําลังกาย
ไม่ให้ง่อยเปลี้ยเสียขา พอคุณกลับมาเด๋ียวผมเอาไปส่งให้ ตอนจะออกเรือก็จะไปเอารถมาเก็บให้

mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:42:54 PM »
ทนไม่เจอกัน 9 เดือน mon8 คิดถึงแ่ย่เลยครับ

ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์ครับ ไปนาน ๆ ระวังเค้าน้อยใจกลัวจะลืมกัน ส่วนเราก็คิดถึงมากจะคุยก็คุยไม่ได้ จะโทรหาแม่ให้ติดเครื่องให้ฟังก็ยิ่งคิดถึงไปใหญ่

สำหรับผม ถ้างานประมาณคุณ จกขท. .. ขอชื่นชมของเพื่อน ขับรถร่วมทริปเป็นพัก ๆ ไปดีกว่าครับ  mon8
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:52:37 PM »
ทนไม่เจอกัน 9 เดือน mon8 คิดถึงแ่ย่เลยครับ

ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์ครับ ไปนาน ๆ ระวังเค้าน้อยใจกลัวจะลืมกัน ส่วนเราก็คิดถึงมากจะคุยก็คุยไม่ได้ จะโทรหาแม่ให้ติดเครื่องให้ฟังก็ยิ่งคิดถึงไปใหญ่

สำหรับผม ถ้างานประมาณคุณ จกขท. .. ขอชื่นชมของเพื่อน ขับรถร่วมทริปเป็นพัก ๆ ไปดีกว่าครับ  mon8

แค่เมื่อก่อน ผมขี่ Cb400 ยังนอนฝันตอน อยู่ที่เรือเลยครับ อันนี้ผมเข้าใจว่ามัน อยากขี่มาก

ก่อนกลับซัก เดือน สองเดือน ฝันทุกอาทิตย์เลย ถ้าจะถอยจริง ๆ ต้องให้คุณแม่ ไปจองให้

ถ้าจองนี่ กี่เดือนได้อ่ะครับ จะได้ให้คุณแม่เค้าไปจองไว้ ก่อน กลับมาไทย จะได้ขี่พอดี ^^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 04:56:53 PM »

แค่เมื่อก่อน ผมขี่ Cb400 ยังนอนฝันตอน อยู่ที่เรือเลยครับ อันนี้ผมเข้าใจว่ามัน อยากขี่มาก

ก่อนกลับซัก เดือน สองเดือน ฝันทุกอาทิตย์เลย ถ้าจะถอยจริง ๆ ต้องให้คุณแม่ ไปจองให้

ถ้าจองนี่ กี่เดือนได้อ่ะครับ จะได้ให้คุณแม่เค้าไปจองไว้ ก่อน กลับมาไทย จะได้ขี่พอดี ^^

ถ้าจองตอนนี้ ก็ประมาณ เดือนมิถุนายน ได้รับรถครับผม mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:16:21 PM »

ถ้าจองตอนนี้ ก็ประมาณ เดือนมิถุนายน ได้รับรถครับผม mon57

ประมาณ 6 เดือน ใช่มั้ยครับ เพราะตอนนี้ยังอยู่บ้าน อยู่เลย Y_Y

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 11:10:09 PM »

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 01:50:30 PM »
ผมเอาขึ้นเรือไปด้วยเลย

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 02:05:36 PM »
ผมเอาขึ้นเรือไปด้วยเลย

ถ้ามันเอาขึ้นเรือได้จริง ๆ นะ ผมไปซื้อ ต่างประเทศแล้ววว  mon61

ขนของมาขายพี่น้อง ในเว็ป ได้กำไร ซื้อมอไซค์ จบ   mon55

ออฟไลน์ kao_magicman

• **
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:22:11 PM »
โอว  คุ้นมากเลยครับกับอาชีพทำนองนี้ ได้ข่าวว่ารายได้ดีมวากกกก แต่แลกกับเวลาที่น้อยมวากกกก - -"

เป็นผม ผมซื้อนะ ไม่รู้ทำไม ไม่มีเหตุผล ^^

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

ออฟไลน์ bank795

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:43:23 PM »
ไม่น่ามีปันหาครับ  ถ้าใจรัก และอยากได้

ก็ขึ้นสแตนไว้  แล้วฝากใครสตาร์ทก็ได้  หรือฝากบ้านเพื่อน ๆ ก็ได้ครับ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

ออฟไลน์ Unity NoN

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • ร ร ร สักวันจะได้ขี่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 04:33:49 PM »
เอางี้ป่ะ ต๊อบซื้อก่อน ไปเรือก็มาฝากบ้านพี่ไว้ เดียวช่วยขี่ให้ 55555  mon10

ให้เช่าก็ได้นะ  mon16

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:48:40 AM »
เอางี้ป่ะ ต๊อบซื้อก่อน ไปเรือก็มาฝากบ้านพี่ไว้ เดียวช่วยขี่ให้ 55555  mon10

ให้เช่าก็ได้นะ  mon16
เปะ ครับ abc23

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:23:55 AM »
คือ ผมมาปรึกษา ผู้ใช้โดยตรงครับ

ผม อยากได้ Ducati นานละครับแต่ทีนี้ติดตรงงานที่ผมทำเนี่ยแหละ

ผมทำอาชีพ นักเดินเรือ อ่ะครับ อาชีพผมมันนาน ๆ กลับบ้านทีผมกลัวว่า

1. ค่าดูแลรักษา เพราะว่า กลับจากเรือแต่ละที มันจะเยอะมั้ย

เพราะว่าไม่ได้ขี่ แต่ว่ากลับมาจากเรือกลับต้องมาจ่ายส่วนที่ไม่ได้ใช้เลย

2. กลัวไม่คุ้มซื้อมาไม่ได้ใช้ กลัวมันจะเสื่อมสภาพ ซื้อมาทิ้งไว้เฉย ๆ

ผมทำงานครั้งละ 9 เดือนครับ กลับมา 2 -3 เดือน เอง เพื่อน ๆ พี่ ๆ คิดว่าผม เหมาะ กับ ดูคาติ มั้ยครับ

จอดนาน9เดือนนี่ นานไปนิดนึงครับ....แบบนี้เดินสายยุโรปหรืออเมริกาละครับ....ลองเปลี่ยนเส้นทางดูสิครับถ้าอยากขับจริงๆ เรามีตั๋วอยู่แล้วไปลำไหนในโลกก็ได้ ลองดูแถวเส้นสิงคโปร์ อาทิตย์เดียวกลับบ้านหรือสายญี่ปุ่นเดือนสองเดือนกลับดีกว่า....เสียดายรถจังเลยจอดน๊านนาน...  เอาใจช่วยครับ  mon48
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!