ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกมากๆ  (อ่าน 9616 ครั้ง)

ออฟไลน์ MANHYPER

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เสียความรู้สึกมากๆ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:55:58 PM »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ ducati และเก็บเงินจนพอที่จะไปจับจองมาไว้ครอบครองได้ ใจหนึ่งก็อยากจะลองขี่สักหน่อย พอดีช่วงวันหยุด ผมมีโอกาสได้ไปพัทยากับเพื่อน เพื่อนบอกว่ามีให้เช่าด้วยนะ จึงคิดได้ว่า ลองไปสอบถามข้อมูลเพื่อเป็นการตัดสินใจและลอง test ride สักหน่อย เพราะผมลองขับ ninja 650 er6n ที่มองไว้เป็นตัวเลือกเหมือนกัน แต่ยังไงก็ ducati อยู่แล้วครับ มันเกี่ยวกับอารมณ์ล้วนๆ พอผมไปถึงที่ shop มีพนักงานคนหนึ่งซึ่งผมไม่ทราบว่าเป็นแผนกไหน ผมก็ถามไปว่า ขอโทษนะครับ ที่นี่มี
ให้ test ride ducati รุ่นที่ผมต้องการ คือ monster 795 หรือเปล่าครับ พนักงานคนนั้นตอบกลับมาว่า รถมี แต่ให้ฝรั่งเช่าไปแล้ว  มีแต่รถเช่า แต่ไม่ให้คนไทยเช่า พูดจาแบบไม่มีหางเสียงเลย น้ำเสียงก็ไม่ค่อยเต็มใจจะตอบเลย ผมเริ่มเสียความรู้สึก ( เริ่มมีอารมณ์ ) แล้วเขาก็เดินไปทำเหมือนใน shop นั้นไม่มีลูกค้า งงเลย ducati monster 795 เป็น asia model ใช่ไหมครับ แล้วประกอบไทยอีกต่างหาก รถไม่มีให้ลอง ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ บอกกันดีๆ เท่าที่ผมรู้มา มีเวลาให้ลองแค่ 10 นาที่ มันก็ไม่ทำให้รู้สึกคุ็นเคยอะไรมากหรอกครับ นึกในใจถ้าเช่าขับทั้งวันได้ก็คงจะดีนะ จะเสียเงินเท่าไหร่ก็ไม่เป็นไร ไหนๆเราตัดสินใจที่จะซื้อแล้วนี่ แต่พอมาเจอแบบนี้ เสียความรู้สึกมากๆ แล้วจะเอาเข้ามาขายในไทยทำไม ดูถูกคนไทยมากๆ
แล้วพนักงานที่พูดกับผมก็คนไทยนะ แตพอมีฝรั่งเข้ามาในร้านเขาก็เข้าไปทักทายยิ้มแย้มต้อนรับอย่างดี นี่เป็นนโยบายของ ducati หรือนี

Ducati Bikers Thailand

เสียความรู้สึกมากๆ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:55:58 PM »
//

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
Re: เสียความรู้สึกมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:32:51 AM »
ศูนย์ไหน คาบ
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 01:27:42 AM »
อ่านแล้วงงๆว่าเป็นศูนย์ Ducati หรือร้านเช่ารถครับ
หรือศูนย์พัทยาให้เช่ารถด้วย ไม่เคยไปเหมือนกัน

ลองมาศูนย์ทองหล่อ หรือพระราม 3 ดูครับ น่าจะมีให้ทดสอบแน่นอน

ปล. ตอนจองผมไม่เคยแม้แต่จะลองคร่อม แค่สตาร์ทแล้วฟังเสียงผมจองเลย 555
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 05:21:34 AM »
เห็นใจมากเลยครับ เป็นผมเจอแบบนี้ คงด่าพนักงานคนนั้นไปแล้ว
ยังงงนะครับ ศูนย์พัทยาใ้ห้เช่ารถด้วยหรอครับ งงมาก อาจจะมีศูนย์เดียวในประเทศไทยเลยมั้งครับ
แบบนี้รถที่นำมาขายต่อแล้วบอกว่าเป็นรถTest Drive สภาพไม่แย่หรอครับแบบนี้

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 07:54:46 AM »
ตอนนี้ศูนย์มีการแข่งขันกันสูง ถ้าศูนย์ไหนยังล้าหลังซื้อศูนย์อื่นเลยครับ นี่ก็จะเปิดอีก 3 แห่งอีก ส่วนการเซอร์วิสทำได้ทุกศูนย์ไม่ต้องซีเรียสครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:16:31 AM »
ผมก็โดนมาคับศูนย์พัทยา..เราเข้าไปเพราะเราชอบและต้องการจะซื้อไม่ได้ต้องการขอลองขี่แต่อย่างใด..เข้าไปเพื่อสอบถามราคา..เงินดาวน์..การผ่อนชำระ..แต่พนักงานขายกลับไม่ค่อยอยากคุยไม่ค่อยอยากตอบ..แต่พอฝรั่งมา..เค้ารีบคุยใหญ่เลย..ไอ้เราก็งงเราคุยตั้งนานไม่สนใจ..พอฝรั่งมากลับพูดอธิบายไม่หยุดเลย..แฟนเลยบอกว่า..ถ้าเอาเงินมาให้แล้วยังไม่สนใจก็ไปซื้อที่อื่นไม่ต้องไปง้อมัน..(ที่ศูนย์พัทยามีรถให้เช่าคับ)

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:28:08 AM »
ทั้งขายทั้งเช่าเลยเรอะ 0 นี้ ถ้าเจอแบบนี้ เซ็งเหมือนกันอ่ะ mon48

ออฟไลน์ kaakumijung

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:57:01 AM »
ผมไปทดลองขับมาแล้วนะครับที่ศูนพัทยา ไปคนเดียวด้วย ตอนไปขับ honda icon สีชมพู คันเล็กๆไปเลย เอากุญแจไปแลกกับเค้าพร้อมกับบัตรประชาชน แล้วก็เซนเอกสารเพื่อทดลองขับ แล้วก็เอารถออกมาครับ ใจรู้ก่อนแล้วว่าทดลองขับได้แค่ 10 นาที ผมก็รีบๆ กลัวเกินเลยรีบกลับมาคืน พอนำรถมาคืน เซลเค้าบอกว่า ทำไมมาคืนเร็วจัง ได้ลองขับทุกเกียร์รึยัง 555 สรุปแล้วเค้าก็ตอ้นรับดีนะครับ ตอนผมไปที่ศูนไปแบบ เสื้อยืดกางเกงขาสั้น รองเท้าผ้าใบธรรมาด้วย เค้าก็ตอนรับดีมาก คุยดีทุกอย่าง แต่ที่คุณ manhyper โดนคงน่าจะเป็นพนักงานใหม่หรือป่าวครับ ลองใจเยนๆครับ ผมไปอยู่ก็หลายครั้งนะครับ เค้าก็คุยดีมาตลอดเลย แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าให้เช่าด้วยเหรอ งง ส่วนใหญ่ที่พัทยาจะเป็นพวกร้านข้างนอกหรือตามบา นะครับที่เค้าให้เช่ารถ
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:58:54 AM »
shop dainese รึเปล่าครับที่หมายถึง ผมเห็นว่ามีไว้บริการให้ฝรั่งเช่าด้วย  mon2
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:09:29 AM »
ที่นี่ติดป้ายให้เช่าครับ แต่ไม่เคยได้ถามรายละเอียด ผมก็ไปแบบเสื้อยืดกางเกงบอล รองเท้าแตะ เข้าไปก็ต้อนรับดีอยู่นะครับ ถามอะไรก็ตอบหน้าตายิ้มแย้มดีนะครับ ยังเคยถกกันเรื่องภาษีตั้งนาน แต่เป็นปกติครับ มีคนดีก็ต้องมีคนไม่ดี สงสัยแนะนำว่าทาง ศูนย์ใหญ่คงต้องส่งทีมสุ่มตรวจคุณภาพการบริการใครไม่ดีคัดออก

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:16:59 AM »
ที่นี่ติดป้ายให้เช่าครับ แต่ไม่เคยได้ถามรายละเอียด ผมก็ไปแบบเสื้อยืดกางเกงบอล รองเท้าแตะ เข้าไปก็ต้อนรับดีอยู่นะครับ ถามอะไรก็ตอบหน้าตายิ้มแย้มดีนะครับ ยังเคยถกกันเรื่องภาษีตั้งนาน แต่เป็นปกติครับ มีคนดีก็ต้องมีคนไม่ดี สงสัยแนะนำว่าทาง ศูนย์ใหญ่คงต้องส่งทีมสุ่มตรวจคุณภาพการบริการใครไม่ดีคัดออก
เห็นด้วยคาบ ทางบริษัท ใหญ่ หรือศูนย์ ทองหล่อ หน้าจะสุ่มตรวจ มั้งก็ดีคาบ
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ Devil502(itti) DCRY

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:26:13 AM »
เท่าที่เจอนะครับ...ศูนย์ Ducati พัทยา
ได้รับการบริการที่ดี...เซลล์ผมเป็น K.วิวัฒน์
บริการดีตั้งแต่ไปสอบถามครั้งแรก..ไม่ได้ลองรถนะครับ
ลองสตาร์ท..ลองขึ้นนั่งดู..เราเองไม่กล้าลองขับ และไปอีกครั้งไปจองรถเลย
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาก็เพิ่งไปติดกันรอยถังที่เคลมมา
ก็ได้น้องเขาจัดการเรื่องเคลมให้ เราถ่ายรูปส่ง mail ที่มันลอกไปให้
ผมว่าคนที่พร้อมบริการก็มีอยู่...โชคร้ายไปเจอคนที่ห่วยนะครับ...
มีโอกาสไปอีกก็เลี่ยงมันซะ..คนไม่ดีอยู่ในสังคมเปิดแบบนี้ไม่ได้นานหรอกครับ
เดี๋ยวก็รู้กันหมด...ผลการกระทำจะย้อนมาหาตัวเขาเอง

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:47:38 PM »
ศูนย์พัทยาเลยครับ ที่อยู่ตามนี้เลยครับ Pro Italia Motorsports co ltd. 3/315-316 3rd Road, North Pattaya,Banglamung Chonburi 20150 ผมจะไม่ไปอีกเลย

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 07:53:06 PM »
ถ้าจริงก็ป่วย เคยเห็นแบบใส่แตะ กางเกงขาสั้น แต่ขับ porches 911 คันละ 11 ล้าน 

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:49:22 PM »
ซื้อ bigbike นะครับ คุณ Nikong ไม่ใช่ เครื่องเสียง ที่จะมาฟังเสียง แล้วจะซื้อเลย ผมคงไม่เก่งขนาดนั้นหรอกครับ ที่จะฟังเสียงท่อแล้ว บอกว่า รุ่นไหนดีไม่ดี แต่ส่วนมากที่ซื้อ ducati ก็คือ
 ใช้อารมณ์ล้วนๆ

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:53:55 PM »
จะซื้อทั้งที ต้องลองใหมั่นใจว่าใช่ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน ขยับรุ่นอีก คงโดนอีกหลายครับผม

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:08:39 PM »
เข้าศูนย์พัทยา ก็ดูดีๆนะครับ ว่าคันไหนเป็นรถศูนย์ 55555+ ตลกดีแท้ ศูนย์ดูคาติ แต่ขายรถเกร ทำไปด๊ายยยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ NiKong

• **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:39:57 AM »
ซื้อ bigbike นะครับ คุณ Nikong ไม่ใช่ เครื่องเสียง ที่จะมาฟังเสียง แล้วจะซื้อเลย ผมคงไม่เก่งขนาดนั้นหรอกครับ ที่จะฟังเสียงท่อแล้ว บอกว่า รุ่นไหนดีไม่ดี แต่ส่วนมากที่ซื้อ ducati ก็คือ
 ใช้อารมณ์ล้วนๆ

จ๊ากกก ผมหมายถึงกรณีที่ผมจองครับ ไม่ได้ตั้งใจบอกว่า "ไม่ต้องลอง" นะครับ

เพิ่มเติมครับ ตอนผมซื้อ 795 ผมได้ใบจองที่ได้รถเร็วกว่ามา เลยลงขายใบจองในนี้
ท่านที่ซื้อใบจองต่อจากผมก็เล่าประสบการณ์เลวร้ายจากพัทยามาเช่นเดียวกับในกระทู้นี้เลยครับ

ที่รู้เพราะแกอยู่แถวชลบุรี แต่มาออกรถพระราม 3 อะครับเลยถามว่าทำไมถึงยอมเดินทางไกลขนาดนี้
(ถ้าจำไม่ผิด เป็นคอมเม้นด้านบนผมนี้แหละครับ 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:44:20 AM โดย NiKong »
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ Guuaeng

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 01:13:14 AM »
ผมว่าขึ้นชื่อว่าอาชีพ บริการ ต้องให้บริการและอำนวยคามสะดวก เต็มที่นะครับ

ออฟไลน์ sidoney (เต้)

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 04:02:28 AM »
เรื่องการบริการผมว่าศูนย์ DUCATI บริการดีจริงๆครับ mon57 mon57