ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเอารถไปเคลือบฟิลม์ใสของ autozkin บ้างครับ  (อ่าน 1707 ครั้ง)

ออฟไลน์ bentoko

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เห็นเซลล์แนะนำว่าดี ไม่ทราบว่ามีใครเอาไปทำแล้วบ้างครับ  mon6

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ golfsilaa

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-1
    • GolfSilaaRacingStore
Re: มีใครเอารถไปเคลือบฟิลม์ใสของ autozkin บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:48:22 PM »
 mon6 mon6
ต้องลองเชคราคาดูครับ....ผมว่าน่าจะโหดอยู่....นาจะหลัก หมืีนครับ
ถ้า เอาจริงจริง ทำแค่ ไฟหน้า ชิล บังโคลหน้า ก้อ น่าจะ พอ ครับ
ป้องกัน สะเก็ดหิน

แต่ทั้งคันนี้ .... mon40 mon40

ออฟไลน์ winzy

• Ducati Owner
Re: มีใครเอารถไปเคลือบฟิลม์ใสของ autozkin บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:33:37 AM »
แนะนำไห้ทำเลยครับ 795 นี่เป็นรอยขนแมวง่ายมากครับ ผมเองยังเสียดายอยู่ตจว ไม่มีที่ทำ นี่ยังปวดหัวอยู่เลยไม่รู้ทำไง หาน้ำยาเคลือบที่ขายตามหน้าห้างก็ไม่ได้เรื่อง รู้แบบนี้ตอนไปรับรถยอมเสียเวลาทำเสียดีกว่าเห็นรอยขนแมวบนถ้งน้ำมันแล้วเซ็ง เป็นรอยง่ายเกิน
ปลจริงๆมานเป็นรอยขนแมวตั้งแต่ที่ 0 มาบ้างแล้วน่ะครับตอนไปรับรถสังเกตเห็นอยู่ แต่ไม่อยากจุกจิกถามพี่เซลล

ออฟไลน์ Merlyn

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 05:28:38 AM »
 mon17 ครอบถังเป็นพลาสติกก็เงี้ยละครับ ความคิดผม ใช้มันไปเลยครับ พอลายแล้วค่อยแกะไปพ่นสีเอาไม่กี่บาท หรือไม่ก็สั่งเป็นของลายแต่งมาทีหลังมาก็ได้ 555

ออฟไลน์ dada

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ผมรักรถ...ซิ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:01:35 AM »
ตามพี่ข้างบนคับ ใช้ไปเลยแล้วค่อยทำสีหรือเปลี่ยนใหม่เลย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:51:17 AM »
ลองโทรถามราคามาแล้วครับ ร้านบอกว่าติดฟิลม์ครอบถัง ไฟหน้า กับบังโคลน ราว 7,XXX บาท ครับ ราคานี้คุ้มไหมครับ ของผมสีดำด้าน ก่อนออกจากศูนย์ก็มีรอยต่างๆตามตัวถังแล้ว mon40

ออฟไลน์ ntmsk (TOR DCT)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:33:20 PM »
ไม่ลองเคลือบแก้วล่ะครับ หรือ ซื้อแบบเป็นยาขัดที่เป็นฟิม ต้องทำบ่อยๆแต่ก็ช่วยได้นะครับ

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:49:58 PM »
เราซื้อรถมาขี่ครับ ย่อมต้องโดนนู้น นี่ นั่น บ้าง พี่อาจจะกันเศษหินที่สีตัวถังได้ แล้วกระบอกโช้คพี่ล่ะพี่กันได้รึป่าว น้องว่ารถน่ะมันสนุกที่การขับขี่ การล้างการเช็ดนะ แต่นี่พี่จะเอามาห่อเพื่อกันหินเวลาวิ่งเพื่อให้รถใหม่อยู่เสมอน่ะ น้องไม่เห็นด้วยจริงๆอีกหน่อยคงให้ช่างที่ 0 ถอดปลั๊กแสดงระยะออกหรอครับ รถจะได้ใหม่เหมือนไม่เคยวิ่ง

ออฟไลน์ NiKong

• **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 03:08:42 AM »
เป็นทุกคนครับความรู้สึกนี้ ตอนรับรถแรกๆ
พอใช้ไปนานๆเข้าจะรู้สึกว่า เล็กน้อยช่างมัน  mon61 mon61
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:53:59 AM »
ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น mon6

ออฟไลน์ keng triumph

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:10:47 AM »
เราซื้อรถมาขี่ครับ ย่อมต้องโดนนู้น นี่ นั่น บ้าง พี่อาจจะกันเศษหินที่สีตัวถังได้ แล้วกระบอกโช้คพี่ล่ะพี่กันได้รึป่าว น้องว่ารถน่ะมันสนุกที่การขับขี่ การล้างการเช็ดนะ แต่นี่พี่จะเอามาห่อเพื่อกันหินเวลาวิ่งเพื่อให้รถใหม่อยู่เสมอน่ะ น้องไม่เห็นด้วยจริงๆอีกหน่อยคงให้ช่างที่ 0 ถอดปลั๊กแสดงระยะออกหรอครับ รถจะได้ใหม่เหมือนไม่เคยวิ่ง
บางคนกว่าเค้าจะเก็บตังซื้อรถมาได้มันยากลำบากนะครับ ไม่ได้ขอเงินพ่อแม่มาซื้อ แล้วเค้าจะรักรถรักษารถเค้ามันผิดตรงไหนมิทราบคร้าบ

ออฟไลน์ Merlyn

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:08:20 PM »
 mon2 เอานะครับไม่มีถูกไม่มีผิดครับครับ ใครชอบแบบไหน มีกำลังทรัพย์แบบใดจัดไปเลยครับ ขอให้ถูกใจคนจ่ายเป็นพอ  mon17

ออฟไลน์ yulove333

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:30:53 AM »
ไม่ลองทำวิธีนี้ดูละครับ abc18  น่าจะไม่ยาก อีกอย่างราคาคงถูกลงไปเยอะ mon2 ผมแนะนำเฉยๆนะครับ ไม่ชอบก็ขอโทษทีนะครับ mon32  ลองดูนะครับ(ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับวีดีโอนะครับเอามาให้ดูเป็นตัวอย่างเฉยๆ) 
  mon10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:35:08 AM โดย yulove333 »