ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขำรับวันใหม่ (เล่าสู่กันฟัง)  (อ่าน 4012 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +9/-0
ขำขำรับวันใหม่ (เล่าสู่กันฟัง)
« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:03:58 AM »
R R r r r r rrrrrrrrr (เสียงโทรศัพท์)  abc5 abc5
เพื่อน Love : เฮ้ย...เห็นว่าขับ DUCATI มาจากกรุงเทพฯ เหรอ ?  abc41 abc41 abc41
เรา : เออ กลับมาเยี่ยมบ้านสักหน่อย ปีใหม่ทั้งที
เพื่อน Love : อืมม รถเป็นงัยบ้าง ขับมันส์เปล่า ?
เรา : อืมม ดี ดี เจ๋งดี  mon4 mon4
เพื่อน Love : เออ พอดีมีน้องคนนึงสนใจรุ่นนี้แหละ มันอยากได้ เมิงขับมาให้มันลองหน่อยดิ  abc35 abc35
เรา : ????? อะไรนะ ขับไปให้น้องมันลอง  mon3 mon3
เพื่อน Love : เออ DUCATI เนี่ยแหละ มันชอบ มันอยากได้
เรา : เฮ้ย...อย่าว่ากันนะ รถ เมีย ปืน รถ เค้าห้ามยืมกัน แล้วเนี่ยน้องมึงอยากลองเนี่ยนะ
       กรูว่าถ้าน้องเมิงอยากได้ อยากลองขับ ไปที่ O เลย บ้านเราใกล้ๆ ก็ O อุดรฯ ไปเลยนะ
       แต่ถ้าอยากเห็น อยากดู อยากคุยหาความรู้ รถกรูตอนนี้จอดอยู่ที่บ้าน เมิงพาน้องมันมาดูได้ กรูยินดี
เพื่อน Love : ......... mon6 mon6 mon6

และแล้ว....ก็ไม่เห็นมีใครมา ประสพการณ์ตรงในวันปีใหม่ครับ  mon40 mon40

Ducati Bikers Thailand

ขำขำรับวันใหม่ (เล่าสู่กันฟัง)
« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:03:58 AM »
//

ออฟไลน์ กูละเซง

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ขำขำรับวันใหม่ (เล่าสู่กันฟัง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 01:12:05 PM »
ความเกรงใจ บางคนเท่านั้นที่รู้จัก mon6

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ขำขำรับวันใหม่ (เล่าสู่กันฟัง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:36:52 PM »
ของผมก็มีเรื่องขำ ๆ สองเรื่องรับปีใหม่ครับ mon16

อันแรก มีน้องนักศึกษา มาถาม ว่า รถเดวิล เครื่องเท่าไหร่   ก็บอกไป ว่า สองสูบ 1200cc.  น้องถามมาต่อว่า  แรงกว่า masda 2 ไม๊ (เครื่อง 1500cc.) คือน้องเค้าคิดว่า เครื่อง cc. มากกว่า ต้องแรง กว่า ..   เลยอธิบายไปคร่าว ๆ ให้น้องพอเข้าใจ mon42

อีกครั้ง ไปออกทริปกางเต็นท์ มีนักท่องเที่ยว มาด้อม ๆ มอง ๆ คุยกัน ว่า เฮ้ย... นี่งัย ราคา 200,000 บาท  ... ?? *0* ไอ้เราก็ตกใจ แต่ พอดี ผมอยู่ในเต็นท์แล้วได้ยิน เลยไม่ได้ออกไปบอกราคาครับ แหะๆ เดี๋ยวเค้าจะว่าเราบ้าพลัง.. เลยปล่อยให้เข้าใจไป ว่า เดวิลราคา สองแสน mon29

ประมาณนี้ครับ  abc6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ยอด 151

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • TEL.0955468509 0817515638
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:58:11 PM »
ของผมก็มีเรื่องขำ ๆ สองเรื่องรับปีใหม่ครับ mon16

อันแรก มีน้องนักศึกษา มาถาม ว่า รถเดวิล เครื่องเท่าไหร่   ก็บอกไป ว่า สองสูบ 1200cc.  น้องถามมาต่อว่า  แรงกว่า masda 2 ไม๊ (เครื่อง 1500cc.) คือน้องเค้าคิดว่า เครื่อง cc. มากกว่า ต้องแรง กว่า ..   เลยอธิบายไปคร่าว ๆ ให้น้องพอเข้าใจ mon42

อีกครั้ง ไปออกทริปกางเต็นท์ มีนักท่องเที่ยว มาด้อม ๆ มอง ๆ คุยกัน ว่า เฮ้ย... นี่งัย ราคา 200,000 บาท  ... ?? *0* ไอ้เราก็ตกใจ แต่ พอดี ผมอยู่ในเต็นท์แล้วได้ยิน เลยไม่ได้ออกไปบอกราคาครับ แหะๆ เดี๋ยวเค้าจะว่าเราบ้าพลัง.. เลยปล่อยให้เข้าใจไป ว่า เดวิลราคา สองแสน mon29

mon19 mon19 abc35 abc35 mon61 mon61

ออฟไลน์ ducati_kookkai

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:35:41 PM »
 mon19 mon29

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:10:35 PM »
 mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ justaru

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:22:52 PM »
ขอสองเรื่องด้วยครับ

1.เจ๊ครับ -_-"
ผม: ขับมาจอดกลางซอยซื้อน้ำแข็งใสกิน
มอไซวิน: จอดข้างๆ ลงมาก้มๆ ดูอย่างจริงจัง mon61
เฮียร้านขายข้าวข้างๆ: อ้าว..เปนไง รถใหม่หรอ สวยจัง mon61 ขอคร่อมหน่อย..และก็ขึ้นคล่อมโดยยังไม่มีเสียงอะไรตอบกลับ mon49
ผม: แฮ่ะๆ
มอไซวิน: สวยนะครับ เครื่องเท่าไหร่เนี่ย
ผม: ตัวนี้ 795 800cc ครับ mon16
คุยโน่นนี่นั่นต่อกับสองคนนี้เล็กน้อย สักพักนึง เสียงจากโต๊ะที่นั่งกินขนมหวานอยู่ (ญ 2คน) ตะโกนดังมาแต่ไกล
สาว1(age 30+): แหม๋ รถก็สวย คนก็หล่อ แบบนี้ต้องหาสาวสวย อึ๋ม สะโพกใหญ่ๆ (ตัวพี่แกเอง) มาซ้อนท้ายม้างงง mon6
สาว2: แอบหันมาดู บิดๆ เขินแทนเพื่อน
ผม: สวนทันควันด้วยความ..."และต้องผมยาว นั่งแถวๆ นี้ด้วยป่ะคร้าบบบ"(ตัวสาว1) mon57
สาว1: คร้าาาาาาาาาาาาา
ผม: รีบจ่ายตัง ขึ้นรถ กลับบ้านด้วยความเร็วสูง.. นึกเอาเองว่าทำไม mon3

2.เห้ยยย..!! นี่มัน....นี่หว่าาา!
ผม: ขับมาจอดหน้าบ้าน เปิดประตูรั้วกะลังจะเอาเข้าบ้าน
เด็กน้อยอายุ5ขวบ ปั่นจักรยาน2+2ล้อ(ล้อฝึกขับ) มาข้างๆ ทั้งๆที่บ้านเด็กมันอยู่คนล่ะอีกฝากหมู่บ้านเลย
จอดข้างๆ หายใจหอบเล็กๆ ด้วยความเหนื่อยเพื่อมาดู
เด็กน้อย: อ้ออออ สีแดง แบบนี้เคยเห็นๆๆๆๆๆ mon57
ผม: เท่ห์มั้ยน้องงง mon57
เด็กน้อย: งั้นๆ อ่ะ เคยเห็นแร่ว (พร้อมกับดูดไอติมในมือ) mon40
เด็กน้อย: เนี่ยๆ อารายน้าา........อ้อออ ซีบีอาร์สีแดง  mon8
ผม: -_-" เข็นรถเข้าบ้าน ปล่อยน้องมันคิดว่าเป็นอย่างที่เค้าคิดต่อไป (ในใจ: ไอ่เดกกกก!!!) mon49
ปล.ไม่ได้โจมตีอะไรนะคร้าบ เรื่องขำๆ
ไม่มีลายเซ็นต์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 07:28:25 PM »
เรื่องที่ 1 ผมจอดรถหน้าร้านของผม อยู่ๆก็มีเด็กผญ เดินมากับกลุ่มเพื่อนแล้วคุยกับเพื่อนว่า แถวบ้านเธอก็มี เนี้ยแบบนี้คันล่ะ แสน เอง    --"       

เรื่องที่ 2  ผมก็จอดอยู่หน้าร้านผมเหมือนเดิม อยู่ๆก็มีเด็กมัธยมต้นเดินผ่านมาหยุดตรงหน้า้ร้านผมพอพร้อมกับ เอากระเป๋าสะพายหลัง

วางบน น้องDucati พร้อมกับเอามือแกะๆ ครอบท้ายรถด้วยความสบายใจ ผมก็นั่งมองจากในร้านดูว่าจะทำไงต่อสุดท้ายก็ ต้องทำเดินออกไป

เพื่อให้เค้าหยุดการกระทำแบบนั้นครับ กลัวจะเป็นรอยมากๆ เล่นวางแรงซะ        abc35
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 07:32:46 PM โดย VIPGLV »

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:28:36 AM »

อธิบายไป ยังไงครับช่วย บอกที ผมอยากรู้ mon16

ออฟไลน์ OomYim(หมั่นโทว)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 01:47:59 PM »
 abc35

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 02:38:13 PM »

อธิบายไป ยังไงครับช่วย บอกที ผมอยากรู้ mon16
abc6 ก็บอกเรื่องเครื่อง น้ำหนักรถ แล้วก็บอก อัตราเร่ง 0-100 ของทั้งสองตัว คร่าว ๆ ครับ เดวิล 2.4 วินาที ส่วนมาสด้า น่าจะมี 6-7 วินาที มังครับ mon10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ NiKong

• **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:59:22 PM »
ออก ตจว. ผมโดนประจำครับ วีออส แจส มาสด้า 2 ซีวิค อัลติส ซันนี่ กระบะ รถตู้ พยายามไล่ตรูดย่อยๆ
พวกรุ่นใหญ่อย่างแอคคอร์ดอะไรพวกนี้จะไม่ค่อยโดนเพราะคนขับส่วนมากจะมาเป็นครอบครัว
การรู้ max speed ของรถเก๋งพวกนี้ไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ช่วยให้เล่นไม่ยาก และปลอดภัยกับเราด้วย  mon61 mon61

ปล. บางทีติดไฟแดงเพลินๆโดน CBR150 มาปาดแล้วพยายามบิดหนีก็มี พี่แกทั้งเค้น ทั้งหมอบ ทั้งมุด จนแล้วจนรอดก็ไม่เกิน 140 แต่ก็ชื่นชมในความพยายามครับ  mon57
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ DHAMMADA7

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 05:38:06 PM »
55 ชอบๆๆๆครับ เพลินดีใครมีจัดมาอีก  mon57 mon16
ยิ้มรับปีใหม่ดี

ออฟไลน์ เม@DKC

• จงนำชีวิตไปตามความฝัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 06:32:36 PM »
อยากได้เดวิลคันละ สองเเสนของพี่กอล์ฟฟี่อ่ะครับ ขายป่ะครับ  abc23 abc23

ออฟไลน์ af_wirat

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:09:44 PM »
ออก ตจว. ผมโดนประจำครับ วีออส แจส มาสด้า 2 ซีวิค อัลติส ซันนี่ กระบะ รถตู้ พยายามไล่ตรูดย่อยๆ
พวกรุ่นใหญ่อย่างแอคคอร์ดอะไรพวกนี้จะไม่ค่อยโดนเพราะคนขับส่วนมากจะมาเป็นครอบครัว
การรู้ max speed ของรถเก๋งพวกนี้ไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ช่วยให้เล่นไม่ยาก และปลอดภัยกับเราด้วย  mon61 mon61

ปล. บางทีติดไฟแดงเพลินๆโดน CBR150 มาปาดแล้วพยายามบิดหนีก็มี พี่แกทั้งเค้น ทั้งหมอบ ทั้งมุด จนแล้วจนรอดก็ไม่เกิน 140 แต่ก็ชื่นชมในความพยายามครับ  mon57

เห็นด้วยครับ เคยเจอเหมือนกัน mon40

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 02:48:03 PM »
ต้องของผม
ประสบการณ์ กับพี่ที่ทำงาน
พี่:ขอลองหน่อยสิอยากขับมานานแล้วDucati
ผม:เอ่อ ลองเลยหรอขับให้ดูได้มั้ย(ออกตัวปฏิเสธตั้งแต่ต้น เผื่อตัดบท)
พี่:กับพี่นิน้อง ไม่ไว้ใจพี่หรอ พี่ขับมอไซด์มานับต่อนับนะพรุ่งนี้ขับมาหาที่บ้านเลยนะ
ผม:(ดูมันยังไม่หยุด)ขับได้นะ ทำข้อตกลงกันห้ามสับเกียร์2 เกิดทำล้มผมเผาพรีรันเนอร์ของพี่เอามั้ยแล้วจะรู้จักตัวตนผม

คือผมอาจจะกวนประสาทนะคับ แต่เพิ่งรู้จักกันแท้ๆพี่เค้าคิดจะลอง เอามาแขวะวิจารณ์ไม่คิดจะซื้อ ลองเพื่อ?

ฆ่ามานนนน

ออฟไลน์ MinD DCG !!

• SPONSOR
  • Moto GP point: +8/-2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:16:21 AM »
ผมเคยขี่ 795 โดนจับ ตรง รามอินทรา คุณตำรวจ ที่โต๊ะปรับ ถาม คันไหนที่โดนจับ ผมบอกสีแดงนั่นอะครับ คุณตำรวจ:: อ่อ ซูปเปอร์โฟร์

(ผมคิดในใจ)(โฟร์ พ่อง)

ออฟไลน์ กูละเซง

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:44:21 AM »
ผมเคยขี่ 795 โดนจับ ตรง รามอินทรา คุณตำรวจ ที่โต๊ะปรับ ถาม คันไหนที่โดนจับ ผมบอกสีแดงนั่นอะครับ คุณตำรวจ:: อ่อ ซูปเปอร์โฟร์

(ผมคิดในใจ)(โฟร์ พ่อง)

abc34 abc34 abc34

ออฟไลน์ DHAMMADA7

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:28:00 PM »
รับรถM795มาวันแรก ขับเข้าหมู่บ้าน รถเสียงดังๆคันใหญ่ๆก็กลายเป็นจุดสนใจของคนในหมู่บ้านทันที รวมถึงพี่ยามหน้าหมู่บ้าน
วันถัดมาภรรยามาบอกว่า..." พี่ยามเขาถามว่า...ที่บ้านออก ซุปเปอร์เหรอ เห็นขับเข้าหมู่บ้านทีแรกก็นึกว่ารถใคร แต่พอเห็นเลี้ยวเข้าบ้าน อ๋อ"T-T
 :-[....รถเราเขาเรียกว่า "ซุปเปอร์" เหรอเนี่ยพึ่งรู้ 55เชื่อหมือนซุปเปอร์ขาไก่

ออฟไลน์ DUCATAE

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 02:02:33 PM »
วันก่อนน้องมาหาที่บ้านครับ
น้อง.โหรถสวยเฮียขอน้องลองขี่หน่อยได้ไม๊ครับ
ผม.เอาไปสิขี่ระวังหน่อยนะมันยังใหม่อยู่
น้อง.ของคุณครับ (หายไปประมาณ10นาทีี ก็ขี่กลับมา)
ผม.เป็นไงขี่ดีไม๊
น้อง.โหเฮียรถเ_ี้ยไรเนี่ยขี่โครตยากเลย
ผม..................??????? mon6 mon6 mon6