ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งใส่ Boots ขับครั้งแรกเข้าเกียร์ไม่ถนัดครับ แนะนำด้วย  (อ่าน 2244 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
เป็นครั้งแรกที่ใส่บูท ผมไปซื้อ Boots XPD รุ่น X One มาใส่ ลองแล้วมันงัดเกียร์ยาก บางทีมีติดเอารองเท้าไม่ออกด้วย..อ่ะ
เหมือนช่องว่างระหว่างเกียร์ กะ พักเท้ามันแคบ ต้องงอเท้ามากเพื่อสอดไปใต้คันเกียร์ ใครมีเทคนิคดีๆ บ้างครับ..
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
เทคนิคคือใส่ไปอย่างนั้นแหละ เดี๊ยวมันก็ชินจนเป็นปกติเอง (เมื่อหนังมันเริ่มอ่อนเข้ารูป)
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
เดี๋ยวก็ชินครับ เชื่อผม ผมก็ผ่านไอ้ที่ไม่ถนัดมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Sirpon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมก็เป็นครับตอนแรกๆครับ ใส่ไปบ่อยๆก็ชินครับ  mon6

แรกๆผมใช้วิธี หมุนปลายเท้าออกไปทางด้านซ้ายครับแล้วก็ ลอดใต้เกียร์มางั้ดเอาอะครับ ผมว่ามันจะง่ายกว่าเราพยายามสอดไปตรงๆครับ  mon40

อันนี้วิธีแก้ปัญหาสำหรับผมคนเดียวนะครับ จะลองเอาไปใช้ดูก็ไดนะครับ  mon47 mon32

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
ผมก็เป็นครับตอนแรกๆครับ ใส่ไปบ่อยๆก็ชินครับ  mon6

แรกๆผมใช้วิธี หมุนปลายเท้าออกไปทางด้านซ้ายครับแล้วก็ ลอดใต้เกียร์มางั้ดเอาอะครับ ผมว่ามันจะง่ายกว่าเราพยายามสอดไปตรงๆครับ  mon40

อันนี้วิธีแก้ปัญหาสำหรับผมคนเดียวนะครับ จะลองเอาไปใช้ดูก็ไดนะครับ  mon47 mon32

วิธีนี้เลยครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-0

วิธีนี้เลยครับ
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ดีที่เอามาแค่หุ้มข้อ เพิ่งหัดใส่เหมือนกัน mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ชินแล้วก็ง่ายเองครับ ใส่บ่อยๆๆๆ   ไปเดินห้างฯ ไปตลาด ไปทำงาน ใส่ติดเท้าตลอดเลยครับ อิอิ abc6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Archangel

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
ขอถามด้วยคนครับ .. พอดีรอรถอยู่ (795) เลยไปดูๆรองเท้า

ในใจ เล็งๆไว้ ของ SIDI ครับ รุ่น Atventure Gore-tex ครับ (เล็งมานานละ ชอบ)  mon42

ทีนี่พอพี่คนขายรู้ว่าจะเอามาใส่ขี่ 795 .. พี่เค้าบอกว่าใส่ไม่ได้! มันจะเข้าเกียร์ไม่ได้ mon8

เลยอยากถามว่าจริงหรือไม่ครับ? .. รองเท้าทรงพวก touring (ผมก็เรียกไม่ค่อยถูก) เนี่ยใส่ขับ 795 ไม่ได้เหรอ -"-?  mon29 ฝันสลายเลยอ่ะผม...ชอบคู่นี้มากๆๆๆ
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

ออฟไลน์ Archangel

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
ขอถามด้วยคนครับ .. พอดีรอรถอยู่ (795) เลยไปดูๆรองเท้า

ในใจ เล็งๆไว้ ของ SIDI ครับ รุ่น Atventure Gore-tex ครับ (เล็งมานานละ ชอบ)  mon42

ทีนี่พอพี่คนขายรู้ว่าจะเอามาใส่ขี่ 795 .. พี่เค้าบอกว่าใส่ไม่ได้! มันจะเข้าเกียร์ไม่ได้ mon8

เลยอยากถามว่าจริงหรือไม่ครับ? .. รองเท้าทรงพวก touring (ผมก็เรียกไม่ค่อยถูก) เนี่ยใส่ขับ 795 ไม่ได้เหรอ -"-?  mon29 ฝันสลายเลยอ่ะผม...ชอบคู่นี้มากๆๆๆ

ใครก็ได้ตอบนู๋หน่อยยย mon8 mon8

จาไปซื้อแล้ว.. ยังตัดสินใจไม่ได้เลย mon29
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

ออฟไลน์ najamts

• *
  • Moto GP point: +0/-0
บางครั้งบูทที่ใส่ก็มีความหนากว่าระยะคันเกียร์ หรือ คันเบรค อาจแก้ไขได้ด้วยการปรับระยะคันเกียร์ หรือ คันเบรคใหม่ครับ ตอนผมซื้อรถมาใหม่ๆก็ต้องมานั่งปรับใหม่เหมือนกัน ลองดูครับ