ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกันสะบัด scotts หน่อยนะคับ  (อ่าน 5964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • HUMEN RIDE
สอบถามเรื่องกันสะบัด scotts หน่อยนะคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:33:29 PM »
คือใส่มาซักพักแล้วคับ แต่ตุ๊กตาเป็นงาน cnc คับ มีข้อสงสัยคับว่า
ทำไมงาน cnc ถึงใช้เป็นตัว(มันเป็นที่ยึดกันระหว่าง2ตัวนะคับผมก็เรียกไม่ถูกขออภัย) flat link arms ล่ะคับ เพราะเห็นของพี่ๆ ที่ใช้ ตุ๊กตาแท้scotts  มันเป็น stepped link arms อ่ะคับ คือ ปัญหาของผม คือของผมมันคลอนได้เยอะ ไม่แน่นเหมือนตัวของแท้คับ แต่ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องงาน cnc นะคับ แค่สงสัยว่าเป็นแบบผมทุกท่านไหมคับที่เปนงาน cnc เพราะพี่ๆที่ผมได้ลองเช็คดู มีแต่ติดชุดตุ๊กตา scottsคับ แล้วถ้าเป็นเฉพาะผม มีวิธีแก้ไขให้มันแน่นไหมคับผม ขอบคุณนะคับ mon32
แอบแซง เพราะแรงน้อย

Ducati Bikers Thailand

สอบถามเรื่องกันสะบัด scotts หน่อยนะคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:33:29 PM »
//

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
Re: สอบถามเรื่องกันสะบัด scotts หน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:02:57 PM »
มารอฟังด้วยคนนะครับสเก็ต  mon43

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: สอบถามเรื่องกันสะบัด scotts หน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:09:53 PM »
มีรูปประกอบไหมครับ ของผมก็แน่นนะ แต่เป็นงาน CNC ไม่รู้ว่าของแท้ จะแน่นแบบไหน mon6
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:13:03 PM »
ไปราชรี วันนี้มันมากคับ x เจอฝนตกๆ หยุดๆ ดูรถคันหน้า ยกล้อไปเรื่อยเปื่อย  mon47 ยิ่งช่วงขากลับเข้า กทม ทั้งติดทั้งฝนตกหนักแสรดๆ คับ หลายรสชาติดี mon57

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 10:32:06 PM »
มีรูปประกอบไหมครับ ของผมก็แน่นนะ แต่เป็นงาน CNC ไม่รู้ว่าของแท้ จะแน่นแบบไหน mon6
555 ลงรูปไม่เป็นคับ เดี๋ยวจะพยายามืำดู mon47 ถ้าในคู่มือ scotts จะเป็น part ตัวที่ 27 คับ มันแยกได้ไม่แน่น หน่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 10:34:21 PM โดย Getcoffee(สเก็ต) »

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 10:52:09 PM »
คือใส่มาซักพักแล้วคับ แต่ตุ๊กตาเป็นงาน cnc คับ มีข้อสงสัยคับว่า
ทำไมงาน cnc ถึงใช้เป็นตัว(มันเป็นที่ยึดกันระหว่าง2ตัวนะคับผมก็เรียกไม่ถูกขออภัย) flat link arms ล่ะคับ เพราะเห็นของพี่ๆ ที่ใช้ ตุ๊กตาแท้scotts  มันเป็น stepped link arms อ่ะคับ คือ ปัญหาของผม คือของผมมันคลอนได้เยอะ ไม่แน่นเหมือนตัวของแท้คับ แต่ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องงาน cnc นะคับ แค่สงสัยว่าเป็นแบบผมทุกท่านไหมคับที่เปนงาน cnc เพราะพี่ๆที่ผมได้ลองเช็คดู มีแต่ติดชุดตุ๊กตา scottsคับ แล้วถ้าเป็นเฉพาะผม มีวิธีแก้ไขให้มันแน่นไหมคับผม ขอบคุณนะคับ mon32
เอากลับไปให้เจ้าของงานcncดูน่าจะแก้ไขได้นะครับ

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 11:16:18 PM »
ถ้าเป็นงานของ RSV เอากลับไปที่โรงงานเลยครับ เค้าแก้ไขให้ได้ครับ
ของผมน๊อตมันฝืดตอนยึดกันสะบัด พี่เค้าเปลี่ยนตุ๊กตาให้ใหม่เลยครับ (ตัวเก่าเจาะรูเบี้ยวไป 1 mm เลยทำให้ใส่ไม่ได้)
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:32:12 AM »
ไปราชรี วันนี้มันมากคับ x เจอฝนตกๆ หยุดๆ ดูรถคันหน้า ยกล้อไปเรื่อยเปื่อย  mon47 ยิ่งช่วงขากลับเข้า กทม ทั้งติดทั้งฝนตกหนักแสรดๆ คับ หลายรสชาติดี mon57

ยังว่าอยู่เพราะวันนี้ฝนตกหนักมาก คิดอยู่เลยว่าจะโดนมั้ยเนี่ย 555 แต่ผมไม่ค่อยชอบขี่ตากฝนเลยไม่ได้เอารถออกเลยครับ ถนนลื่น ขี่ปลอดภัยนะครับ (เอารูปมาอวดด้วยนะ)  mon42

ขออนุญาตแนะนำสำหรับการโพสรูปภาพให้ได้ภาพที่ชัดๆและใหญ่ๆ เวลามาโพสนะครับ คือพอเราโหลดรูปที่เราถ่ายมาลงคอมฯ มันจะมีพวกเวปฝากรูป อย่างผมใช้ของ photobucket.com สมัครสมาชิกแล้วใช้ได้เลย วิธีใช้ก็แค่เอารูปอัพโหลดลงไปพอเสร็จก็จะมีโค๊ตอยู่ใต้ภาพเราก็ copy. มาแปะได้เลยครับ วิธีนี้จะได้ภาพที่ใหญ่ คมชัด และประหยัดเนื้อที่ของเราด้วย  mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 12:37:15 AM โดย x6xus(x) »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:13:25 PM »
mon5

ออฟไลน์ bartsman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:11:47 AM »
ขอถามหน่อยครับคือตอนนี้ผมอยากไปใส่แฮนอ้วน Rizoma มันต้องเปลี่ยนตุกตาแฮนด้วยแล้วตุกตาของมันใช้กับกันสะบัด Scotts ได้มัยครับหรือใส่แล้วต้องเปลี่ยนอีกครับ mon6

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 12:21:32 PM »
ขอถามหน่อยครับคือตอนนี้ผมอยากไปใส่แฮนอ้วน Rizoma มันต้องเปลี่ยนตุกตาแฮนด้วยแล้วตุกตาของมันใช้กับกันสะบัด Scotts ได้มัยครับหรือใส่แล้วต้องเปลี่ยนอีกครับ mon6
ถ้าจะติดแฮนด์อ้วนแล้วติดกันสะบัดด้วยต้องเลือกไปเลยคับตั้งแต่แรกคับผม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:46:06 PM »
คือกันสบัดของ Scotts สามารใส่ได้ทั้งแฮนอ้วนและผอมใช่ใหม่ครับ แต่ถ้าจะใส่แฮนอ้วน+ตุกตาอ้วน แล้วไปใส่กันสะบัดเท่ากับว่าผมต้องซื้อตุกตา 2 รอบใช่ไหมครับ
ถ้าจะให้ดีคือซื้อแฮนอ้วน+กันสะบัด+ตุกตาแฮน แล้วให้เค้าติดทีเดียวเลยจะดีกว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:04:42 PM »
คือกันสบัดของ Scotts สามารใส่ได้ทั้งแฮนอ้วนและผอมใช่ใหม่ครับ แต่ถ้าจะใส่แฮนอ้วน+ตุกตาอ้วน แล้วไปใส่กันสะบัดเท่ากับว่าผมต้องซื้อตุกตา 2 รอบใช่ไหมครับ
ถ้าจะให้ดีคือซื้อแฮนอ้วน+กันสะบัด+ตุกตาแฮน แล้วให้เค้าติดทีเดียวเลยจะดีกว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ

มะช่ายคับ กันสะบัดมาพร้อมตุ๊กตาแฮนอ้วน  คับ   ซื้อแฮนอ้วนเพิ่มอย่างเดียวคับ

มะต้องซื้อตุ้กตาเพิ่ม
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:07:05 PM »

งงนิดหน่อย
คือ กันสะบัด scotts มันจะแถมตุ๊กตาให้อยู่แล้ว (ของแท้นะ) ซึ่งมันสำหรับแฮนอ้วนเท่านั้น
แต่ ณ ปัจจุบัน มีคนทำ cnc ขึ้นมา เราสามารถเลือกได้ว่าจะเอาตุ๊กตาใส่กับแฮนอ้วนหรือตุ๊กตาแฮนผอมคับ
แฮนอ้วน + scotts (ตุ๊กตาอ้วน) หรือ แฮนผอม + scotts (ตุ๊กตาผอม)
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:45:03 PM »
 abc52 เข้าใจแล้วครับผมซื้อ กันสบัดแล้วก็แฮนอ้วนแค่นั้นจบใช่มัยครับ ขอราคาแบบคราวๆให้หน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:48:20 PM »
abc52 เข้าใจแล้วครับผมซื้อ กันสบัดแล้วก็แฮนอ้วนแค่นั้นจบใช่มัยครับ ขอราคาแบบคราวๆให้หน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

ส่ง pm ไปให้แล้วนะคับ
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ sirapong (อัน)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 04:44:41 PM »
จริงๆของ scotts มีให้เลือกทั้งแฮนด์ผอมและแฮนด์อ้วนนะครับ
696 ผมเป็นแฮนด์ผอมเค้าก็มีให้เลือกซื้อครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 04:53:59 PM »
อ่าๆ งงๆ 555555++ mon47 mon47

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:49:31 AM »
mon5

ตัว link arm ที่คุณสเก็ตชี้ ตัวนี้สามารถถอดเปลี่ยนได้ครับ และสามารถสั่งซื้อได้ทั้งแบบ step และแบบเรียบ รวมถึงความยาวด้วยครับ ถ้าใครมีคู่มือ ลองเปิดดู มันจะมีเขียน part number ไว้
รถบางคันใส่ของเดิมที่ติดมากับ scott แล้วจะไม่พอครับ
ลองไปดูรถหลายๆคันที่ใส่ scott ดูนะครับ ตำแหน่งของเดือยที่อยู่ในร่อง link arm แต่ละคันจะไม่เท่ากัน!!!
ปล. รถผมนี่แทบจะสุดด้านล่างเลยทีเดียว สุดท้ายจับเปลี่ยน link arm ให้ยาวกว่าเดิม โดย RSV กัดชิ้นใหม่มาให้ครับ

งงนิดหน่อย
คือ กันสะบัด scotts มันจะแถมตุ๊กตาให้อยู่แล้ว (ของแท้นะ) ซึ่งมันสำหรับแฮนอ้วนเท่านั้น
แต่ ณ ปัจจุบัน มีคนทำ cnc ขึ้นมา เราสามารถเลือกได้ว่าจะเอาตุ๊กตาใส่กับแฮนอ้วนหรือตุ๊กตาแฮนผอมคับ
แฮนอ้วน + scotts (ตุ๊กตาอ้วน) หรือ แฮนผอม + scotts (ตุ๊กตาผอม)

ของแท้สำหรับ แฮนด์ผอมก็มีคร้าบบ ของ 696 ตรงรุ่น จะเป็น hand ผอมครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 04:39:54 PM »
 mon32 mon32 mon32 กระจ่างซักกะทีคับคุณตุ๊ก ขอบคุณมากคับ คือมันสามารถให้ร้านไขให้แน่นได้ใช่ไหมคับ แล้วที่ต้องเปลี่ยน ตัวนี้ให้เป็น stepกันเพื่ออะไรคับ ให้มันแข็งแรงขึ้นอีกหรอคับ แล้วราคาตัวละเท่าไหร่คับ ของผมร้านที่ติดก็เอามาจาก Rsvคับผม
mon40