ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ได้รถแล้วแต่ยังไม่ได้รับัตรสมาชิกของ Ducati บ้างครับ  (อ่าน 3049 ครั้ง)

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
คือตอนที่ไปรับรถ เซลบอกว่าพวกเอกสารต่างๆ รวมถึงบัตรสมาชิกที่ทางต้นสังกัดที่อิตาลี่จะส่งมาให้ถึงที่บ้านตามที่อยู่ที่ใส่ลงไปในสมุดเล่มสีแดง ผมรับรถมาตั้งแต่เดือนกุมภาแล้วป่านนี้ยังไร้วี่แวว ใครที่ได้รับแล้วระยะเวลานานมั้ยครับหลังจากไปรับรถมา  mon36

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
ผมรับรถตอนธันวาฯ บัตรส่งมาจากอิตาลีถึงบ้านถ้าจำไม่ผิดน่าจะราวๆ มิ.ย หรือ ก.ค. ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
บัตร หน้าตามันเป็นยังไงครับ ทำไมศูนย์ไม่้ห็นบอกอะไรเลย  mon47

ผมรับรถตอนธันวาฯ บัตรส่งมาจากอิตาลีถึงบ้านถ้าจำไม่ผิดน่าจะราวๆ มิ.ย หรือ ก.ค. ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ นานเหมือนกันนะครับ mon32

บัตร หน้าตามันเป็นยังไงครับ ทำไมศูนย์ไม่้ห็นบอกอะไรเลย  mon47

ผมก็ไม่ทราบว่าหน้าตาเป็นยังไงแต่พอทราบว่ามันจะเป็นบัตรสมาชิก หรือ member card ของ Ducati เวลาเราไปต่างประเทศแล้วมี shop เราสามารถแสดงบัตรเพื่อส่วนลดหรือสิทธ์พิเศษอะไรประมาณนี้ (ตามที่ผมเข้าใจนะครับ) แต่ปัญหาคือเค้าจะส่งมาจาก ตปท. ไม่ได้ผ่านศูนย์ ผมเลยไม่รู้ว่าตอนนี้มันไปเที่ยวอยู่ที่ไหน เพราะถามศูนย์ไปเค้าก็ไม่รู้... อ่ะครับ  mon6

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
รับรถ 30 เม.ย. ได้บัตรต้นเดือน ก.ค. ครับ ไปรษณีย์มาหย่อนลงตู้รับจดหมายเฉยๆ
ดังนั้นโอกาสหายมีมากกว่าส่งแบบต้องเซ็นรับครับ  mon14 mon14
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ Boys

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
ออกมาเดือนเกือบสองเดือน บัตรก็มาแล้วนะครับ ของผมอ่ะ
เด็กผู้ชายสันดานเสีย!!! :)
Private Racing Car team "ZEROS"

ออฟไลน์ Bung Ron Monster!!!

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
บัตรก็ได้แล้ว...รอแต่กระเป๋านี่แหละ abc52รอรถก็นานแล้วยังต้องรอของแถมอีก mon15 mon15 mon15

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
ผมประมาณ 1 เดือนส่งมาถึงบ้านครับ

ผมรับรถ 25 มิถุนายน บัตรส่งมาที่บ้าน ประมาณ เกือบๆปลายเดือน กรกฎาคม

รับรถ 30 เม.ย. ได้บัตรต้นเดือน ก.ค. ครับ ไปรษณีย์มาหย่อนลงตู้รับจดหมายเฉยๆ
ดังนั้นโอกาสหายมีมากกว่าส่งแบบต้องเซ็นรับครับ  mon14 mon14

ออกมาเดือนเกือบสองเดือน บัตรก็มาแล้วนะครับ ของผมอ่ะ
ผมประมาณ 1 เดือนส่งมาถึงบ้านครับ

ผมรับรถ 25 มิถุนายน บัตรส่งมาที่บ้าน ประมาณ เกือบๆปลายเดือน กรกฎาคม

สงสัยคงจะแห้วไปแล้ว พอดีจะไปต่างประเทศอีกสองเดือนคิดว่าจะไปลองใช้ซะหน่อย  mon33

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ art31357

• **
  • Moto GP point: +2/-0
รับรถ09/09/2012 ไม่เกิน1เดือนก็ได้รับแล้วครับ mon48

แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้ใช้หรือเปล่า mon6

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1

ผมก็ไม่ทราบว่าหน้าตาเป็นยังไงแต่พอทราบว่ามันจะเป็นบัตรสมาชิก หรือ member card ของ Ducati เวลาเราไปต่างประเทศแล้วมี shop เราสามารถแสดงบัตรเพื่อส่วนลดหรือสิทธ์พิเศษอะไรประมาณนี้ (ตามที่ผมเข้าใจนะครับ) แต่ปัญหาคือเค้าจะส่งมาจาก ตปท. ไม่ได้ผ่านศูนย์ ผมเลยไม่รู้ว่าตอนนี้มันไปเที่ยวอยู่ที่ไหน เพราะถามศูนย์ไปเค้าก็ไม่รู้... อ่ะครับ  mon6

mon32 ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล  mon57

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
ออกรถมีนาคม ตอนนี้ยังไม่ได้บัตรอะไรเลยครับ