อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: **ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง**-----ขายแล้วครับ--------  (อ่าน 35778 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBoyclassic(Boy)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
     ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง ทะเบียน xxx-796 วิ่งน้อยแค่ 568 กม. ออกรถเดือนพฤศจิกายน 54 ที่ศูนย์ทองหล่อ ประกันภัยเหลือหลายเดือน รับประกันว่าสภาพรถยังเต็มร้อย รถยังเดิมๆ ของแต่งมีเฉพาะสิ่งจำเป็นเท่านั้นครับ

ของแต่งมีดังนี้ครับ
-   กันล้มหน้า Speedymoto
-   กันล้มเครื่อง Speedymoto
-   ปลายแฮนด์ Rizoma
-   กันถัง Ducati Performance
-   ผ้าคลุมรถ

ตอนซื้อผมดาวน์ไป 197,400 บาท
ผ่อนไปแล้ว 8 เดือน 11,476 x 8 = 91,808 บาท
ประกันภัย ชั้น 1 = 17,457 บาท
รวมแล้วผมจ่ายไป 306,665 บาท  ขอขายดาวน์ที่ 170,000 บาท
ผู้สนใจต้องผ่อนต่ออีก 41 เดือน เดือนละ 11,476 บาท(ไม่มีบอลลูน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 07:01:54 PM โดย ฺBoyclassic(Boy) »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tamzxaed

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
Re: ****ขาย Ducati Monster 796(ABS) สีแดง****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 12:05:27 AM »
    ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง ออกศูนย์ทองหล่อ วิ่งน้อย เคยสไลด์มาไม่เสียหายถึงเฟรม ศูนย์ยังดีเยี่ยม เช็กประวัติได้ที่ศูนย์ทองหล่อ รถวิ่งมา 520 กม. รถเดือนพฤศจิกายน 54 ทะเบียน 796 ของแต่งมีน้อยนิด

- กันล้มหน้า Speedymoto
- กันล้มเครื่อง Speedymoto
- ปลายแฮนด์ Rizoma
- กันถัง Ducati Monster
- แถมผ้าคลุมรถให้ด้วย

ขายดาวน์ 200,000 บาท
ผ่อนต่ออีก 42 เดือนๆละ 11,476 บาท

รถฝากขายอยู่ที่ศูนย์ทองหล่อนะครับ!!สาเหตุที่ขาย...เพราะที่บ้านไม่ให้ขี่แล้วครับ เพราะดันไปล้มมาครับ!!!!

สงสัยสอบถามได้ทุกวันครับ 8.00-20.00 น. เบอร์ 082-988-0005 (บอย)

งวดปิดสุดท้ายเท่าไร ครับ

Re: ****ขาย Ducati Monster 796(ABS) สีแดง****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 09:46:55 AM »
    ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง ออกศูนย์ทองหล่อ วิ่งน้อย เคยสไลด์มาไม่เสียหายถึงเฟรม ศูนย์ยังดีเยี่ยม เช็กประวัติได้ที่ศูนย์ทองหล่อ รถวิ่งมา 520 กม. รถเดือนพฤศจิกายน 54 ทะเบียน 796 ของแต่งมีน้อยนิด

- กันล้มหน้า Speedymoto
- กันล้มเครื่อง Speedymoto
- ปลายแฮนด์ Rizoma
- กันถัง Ducati Monster
- แถมผ้าคลุมรถให้ด้วย

ขายดาวน์ 200,000 บาท
ผ่อนต่ออีก 42 เดือนๆละ 11,476 บาท

รถฝากขายอยู่ที่ศูนย์ทองหล่อนะครับ!!สาเหตุที่ขาย...เพราะที่บ้านไม่ให้ขี่แล้วครับ เพราะดันไปล้มมาครับ!!!!

สงสัยสอบถามได้ทุกวันครับ 8.00-20.00 น. เบอร์ 082-988-0005 (บอย)

งวดปิดสุดท้ายเท่าไร ครับ
ไม่มีงวดปิดสุดท้ายหรือบอลลูนนะครับ ตอนผมซื้อ ดาวน์ 30% ผ่อนไปแล้ว 6 เดือนครับ...

Re: ****ขาย Ducati Monster 796(ABS) สีแดง****ปรับราคาลงครับ****
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:14:21 AM »
อัพ ปรับราคาลงครับ!!!

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
Re: ****ขาย Ducati Monster 796(ABS) สีแดง****ปรับราคาลงครับ****
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:29:10 AM »
ขอดูรูปครับ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:37:23 AM »
ขอดูรูปครับ

รูปต้องขอเวลาสักสองสามวันนะครับ รถยังอยู่ที่ศูนย์ทองหล่อครับ รอติดอะไหล่บางส่วนอยู่ครับ mon10

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 08:54:19 AM »
UP!UP!UP! ศูนย์ปิดครับ เลยเข้าไปถ่ายรูปไม่ได้ครับ รอหน่อยนะครับ mon10

อัพก่อนนอน

ผู้ซื้อต้องการรูปถ่ายประกอบการตัดสินใจเบื้องต้นนะครับ
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

Re: **ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง**รูปมาแล้วครับ**
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:55:46 AM »
ผู้ซื้อต้องการรูปถ่ายประกอบการตัดสินใจเบื้องต้นนะครับ

รูปมาแล้วครับ

Re: **ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง**รูปมาแล้วครับ**
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:36:38 AM »

รูปมาแล้วครับ

เดี๋ยวโทรหานะครับ

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:04:58 PM »
ดัน ขอให้ขายได้เร็วๆนะคับ abc18
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:12:50 PM »
ขอบคุณครับคุณต๊อด mon10

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:38:57 AM »
รถสวยช่วยดันครับ

น่าเสียดายจริงๆ คนไม่เป็นอะไรดีแล้วครับ ว่าแต่ล้มแรงหรอครับ  mon19 คิดจะซื้อ รู้สึกกลัวๆเลย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:54:34 AM »
รถสวยช่วยดันครับ

น่าเสียดายจริงๆ คนไม่เป็นอะไรดีแล้วครับ ว่าแต่ล้มแรงหรอครับ  mon19 คิดจะซื้อ รู้สึกกลัวๆเลย

ขอบคุณมากครับ....ตอนล้มนะไม่แรงครับ แต่ตัวผมสไลด์แล้วดันกลิ้งไปกระแทกเสาไฟฟ้าครับ เลือดตกในเลยต้องผ่าตัดครับ ... mon10ต้องขอบคุณพี่ทีมงานพยาบาลที่ทางดูคาติเตรียมไว้พาเข้ากรุงเทพได้ทันเวลาพอดีเลยรอดมาได้ครับ

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:01:03 PM »
up  mon61
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:23:44 AM »
วันนี้จ่ายงวดที่ 7 ให้แล้วนะครับ mon48

Re: **ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง ศูนย์ทองหล่อ**
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 06:20:39 PM »
 mon42 mon42 mon42

ออฟไลน์ Narit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-11
Re: **ขายดาวน์ Ducati Monster 796(ABS) สีแดง ศูนย์ทองหล่อ**
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 12:55:25 PM »
แยกขายชิวหน้าอ่ะป่าว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 11:00:38 PM »
แยกขายชิวหน้าอ่ะป่าว

ขอโทษครับ!!ไม่ได้แยกขายครับ