ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสนใจ 795 คับ แต่เห็นปัญหาของแต่ละคนแล้วท้อ ไม่ทราบว่าปัญหาหลักๆ ตอนนี้ที่ต้องเจอทุกคันคืออะไรคั  (อ่าน 4729 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeepsu1000(DDRT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Moto GP point: +2/-0

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• Moto GP point: +1/-0
  • HUMEN RIDE
ขี่แล้ว สาวๆชอบมองครับ ผมมันคนขี้อาย อิอิ mon47
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
ปัญหาคือรอนาน แต่ผมรอได้ มันคุ้มค่ากับการรอคอยมาก เชียร์ครับ มาขี่ด้วยกันนะครับพี่น้อง ^^  mon61 mon61 mon61
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1

แล้วพวกปัญหา
แรงดัน
เบาดับ

เจอกันทุกคันมั้ยคับ mon42

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

มันแจ้งไขเฉพาะหน้าได้ครับ
1. อาการที่เจอ ของผมจะเป็นตอนน้ำมันใกล้หมด อาการจะมา แต่ตอนน้ำมันเต็ม ครึ่ง ยังไม่เคยเจอนะครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ตอนแรกก็กลัวครับ แต่พอได้มา ปัญหาพวกนี้มันจุ๋มจิ๋มมากครับ
เบาดับนี่จะเป็นตอนที่เครื่องร้อนมากๆครับ ผมเบิ้ลคันเร่งตอนก่อนจะออกตัว ออกตัวไปซักพักก็หายครับ

ปัญหาหนักที่สุดของ ducati ก็คือ เสียตังค์ซื้อของแต่งครับ บานปลายไม่รู้จบ แก้ไม่หายซักที แก้ยากมว้ากกกก mon19 mon19 mon19
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ karncool

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ปัญหา คือ รอนานเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องอื่นๆไม่เป็นครับ ขับสนุกครับ

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ปัญหาคือเมื่อไรจะได้รถ ซ้ากกกกกกกที  mon14 mon14 mon14

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
ขี่ แล้วเหมือนส่วนเกินของสังคมคับ ตกเป็นเป้าสายตาตลอดเลยอ่ะ mon17

ออฟไลน์ ronin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • I was born intelligent, but education ruined me
ปัญหาคืออยากขี่ทุกวัน แต่กลัวไมล์ขึ้นเยอะ.... mon6 mon40 mon36 mon3

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

แย่ครับ ผมก็เจอปัญหาข้างต้นทุกปัญหามาเหมือนกันครับ แต่ต้องทนเจอมันต่อไปครับ ถึงแม้คนจะมองเยอะ (เยอะจริงๆ) แต่มันขับสนุกมากๆครับ

ปัญหาความร้อนแล้วดับผมยังไม่รู้จักครับแต่เตรียมพร้อมรับมือไว้แล้ว เรื่ิองเล็กจริงๆ ครับเพราะว่าแก้ได้ แต่เรื่องคนมองเนี์ยผมว่าแก้ค่อนข้างยากครับ

mon17

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1

เห็นคำตอบแล้วใจชื้นขึ้นแยะเลยคับ

ถ้าเปลี่ยนท่อ Zard ต้องจูนใหม่มั้ยคับ หรือจองพร้อมแพ๊กเกจดี

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
รถ ไม่ว่าคันไหน ใช้ไป ยังไงก็มีปัญหาจุกจิก ต้องดูแลอยู่แล้วครับ   ทุกวันนี้ มีเพื่อน ๆ ขี่ก่อน ให้ทดลองแก้ไขปัญหาแล้วมากมาย อย่ากังวลเกินไปครับ รับได้อยุ่แล้ว mon57

อยากขี่ก็จองเลยซื้อเลยครับ ขี่ก่อน ก็ใช้ชีวิตได้คุ้มกว่า ไว้มาขี่ด้วยกันนะคร้าบ ออกทริป ๆ ๆ ๆ  ๆ mon61

ขี่ แล้วเหมือนส่วนเกินของสังคมคับ ตกเป็นเป้าสายตาตลอดเลยอ่ะ mon17
abc23 abc23 ฮา คำว่า ส่วนเกินของสังคม  เหมือนพวกแกะดำเลยพี่ abc23

ปัญหาคืออยากขี่ทุกวัน แต่กลัวไมล์ขึ้นเยอะ.... mon6 mon40 mon36 mon3
abc23 abc23 อันนี้จริงคับ

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

เยี่ยมเลยคับ เด๋วผมหาซื้อใบจองเลย mon42

ออฟไลน์ akechayen

• *
ผมว่าจองพร้อมแพ็กเกจดีกว่าครับ คุ้มกว่า จูนเบ็ดเสร็จ จากโปรแกรมของเขาเองอ่ะครับผม

ออฟไลน์ Racha_oat(โอ๊ต)

ปัญหาสำหรับรถแต่ละรุ่นมันต้องมีทุกรุ่นทุกคันแหละครับ มันเป็นของธรรมดา ไม่ว่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซด์เกือบทุกยี่ห้อ ช่วง6เดือนของการออกใหม่เค้ายังห้ามซื้อกันเลยครับ. เพราะบริษัทเค้าต้องแก้ปัญหาไปเลื่อยไม่หยุดนิ่ง มันถึงมีการเปลี่ยนโฉมเพิ่มนู่นนี่ไปเพื่อให้ถูกใจกันลูกค้าให้มากที่สุด(มันเป็นแก้ไขแฝงการตลาดครับ)
ผมว่าตอนนี้ducati. เค้ารู้ปัญหาที่เกิดไม่ว่าเล็กใหญ่แค่ไหนเค้าก็ต้องแก้ไข. เค้ามีทีมวิจัยแก้ไขทดลองสาเหตุที่เกิดปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าครับครับ. เค้าไม่ยอมให้เสียชื่อเค้าหรอกครับ. แต่ว่ามันต้องใช้เวลาวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ
เพราะฉนั้นไม่ต้องกังวลครับ. ปัญหามีไว้ให้แก้ ยิ่งออกรถรถช่วงหลัง6เดือนแรกแล้วยิ่งไม่น่ากังวล.ปัญหาจะยิ่งน้อยลงไปเลื่อยๆครับ เพราะเค้าต้องแก้ไขไปบ้างแล้วไม่รู้ไปเลื่อยๆครับ.  ยกตัวอย่างเช่นแต่ก่อนใหม่ๆเบาะรุ่นนี้ย่นตอนปัจจุบันไม่เห็นลอยย่นแล้วครับ.
ฉะนั้นไม่ต้องกังวลเลยครับใจชอบจองเลย. ไม่ผิดหวัง. ถ้าคิด ว่าทุกสิ่งมันไม่มีอะไรperfect ยังไงก็มีwarranty. 2ปี. ครับ mon16 mon16.  เจอปัญหา. ก็หา0เลย ครับ ยังไงก็รับผิดชอบอยู่แล้ว mon48 mon48

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
ปัญหาสำหรับรถแต่ละรุ่นมันต้องมีทุกรุ่นทุกคันแหละครับ มันเป็นของธรรมดา ไม่ว่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซด์เกือบทุกยี่ห้อ ช่วง6เดือนของการออกใหม่เค้ายังห้ามซื้อกันเลยครับ. เพราะบริษัทเค้าต้องแก้ปัญหาไปเลื่อยไม่หยุดนิ่ง มันถึงมีการเปลี่ยนโฉมเพิ่มนู่นนี่ไปเพื่อให้ถูกใจกันลูกค้าให้มากที่สุด(มันเป็นแก้ไขแฝงการตลาดครับ)
ผมว่าตอนนี้ducati. เค้ารู้ปัญหาที่เกิดไม่ว่าเล็กใหญ่แค่ไหนเค้าก็ต้องแก้ไข. เค้ามีทีมวิจัยแก้ไขทดลองสาเหตุที่เกิดปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าครับครับ. เค้าไม่ยอมให้เสียชื่อเค้าหรอกครับ. แต่ว่ามันต้องใช้เวลาวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ
เพราะฉนั้นไม่ต้องกังวลครับ. ปัญหามีไว้ให้แก้ ยิ่งออกรถรถช่วงหลัง6เดือนแรกแล้วยิ่งไม่น่ากังวล.ปัญหาจะยิ่งน้อยลงไปเลื่อยๆครับ เพราะเค้าต้องแก้ไขไปบ้างแล้วไม่รู้ไปเลื่อยๆครับ.  ยกตัวอย่างเช่นแต่ก่อนใหม่ๆเบาะรุ่นนี้ย่นตอนปัจจุบันไม่เห็นลอยย่นแล้วครับ.
ฉะนั้นไม่ต้องกังวลเลยครับใจชอบจองเลย. ไม่ผิดหวัง. ถ้าคิด ว่าทุกสิ่งมันไม่มีอะไรperfect ยังไงก็มีwarranty. 2ปี. ครับ mon16 mon16.  เจอปัญหา. ก็หา0เลย ครับ ยังไงก็รับผิดชอบอยู่แล้ว mon48 mon48

เพิ่มเติมเรื่องเบาะย่นนะครับ เร็วๆนี้จากข่าวกรองที่เชื่อถือได้

จะมีหนังสือจาก ducati ขอเลือกเก็บเบาะของ 795 ทุกอันคืน

เพราะทาง ducati ได้ทำเบาะใหม่ที่(อาจ)ดีกว่าเดิมออกมา

งานนี้เปลี่ยนฟรีครับ และสำหรับคนที่ดัดแปลงเบาะไปเเล้วก็แค่เอาเบาะ

เก่ามาคืนก็เอาเบาะใหม่ไปได้ครับ.....วันเวลายังไม่แน่ชัดครับ abc48 abc48 abc48