ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบสายพานแตก จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)

ออฟไลน์ topshin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ครอบสายพานแตก จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ

ฝุ่นจะเข้าไปมีผลกับสายพานมั้ย แตกเป็นทาง ไม่ได้แตกเป็นรูโหว่นะคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
Re: ครอบสายพานแตก จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 08:57:18 AM »
ถ้าไม่มีผล ด้านจิตใจ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนคับ แค่เอาสก๊อตเทปแปะรอยแตก ก็ โอ เค แล้ว ส่วนเรื่องฝุ่นเข้าไม่น่าจะมีผล ผมเห็บ้างท่านใช่รุ่นเปิดโล่งเลย แต่ถ้าอยากหล่อก็จัด rizuma ไปเลยอิอิ แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินมากหาของมือสองในเวป เพราะบางท่านเปลี่ยนเป็น rizuma แล้ว ไม่ได้ใช่ปล่อยขายถูกๆๆมีเยอะ mon57

ออฟไลน์ Bluebiker

• ทัณฑ์บน
  • *
Re: ครอบสายพานแตก จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 02:33:54 PM »
ถ้ายังไงสนใจ ฝาครอบสายพาน ติดต่อมานะครับ 085-8055578 K.อู๊ด ครับ

ออฟไลน์ topshin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 02:47:20 PM »
ขอบคุณมากๆคับ