ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆครับระหว่าง SF กับ Hayabusa เพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 4715 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
วันนี้ไปเดินMotor show มา
เห็นราคา 848000 กับ 830000 ราคาพอกันเลย
ถ้าให้เลือกจะเลือกคันไหนครับ

อยากลองhayabusa แต่เลือกSFสุดหล่อเพราะใช้ในเมืองเป็นหลักครับ  mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 10:00:06 PM โดย vahahaha »

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
เลือก sf แบบไม่ต้องสงสัยครับ ส่วนเจ้าเหยี่ยวถ้าอยากได้ ผมว่าไปร้านขุนนางแดงดีกว่ามั้งคัฟ ใหม่ๆเลยถูกว่าเป็นแสนเหมือนกัน ประกันก้อซื้อได้ ทะเบียนก้อมี service อาจดีกว่าศูนย์ด้วย แล้วผมเข้าใจว่าเดี๋ยวนี้เค้าไม่ knock-downทั้งคันแล้วมั้งครับ ..ไม่แน่ใจ แต่ราคาน่าสนทีเดียว
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ i-Ott

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
Haya แรง

SF หล่อ

จบ
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
หล่อทั้งคู่ แต่ให้เลือกผมเลือก sf ครับ  mon42

เลือก sf แบบไม่ต้องสงสัยครับ ส่วนเจ้าเหยี่ยวถ้าอยากได้ ผมว่าไปร้านขุนนางแดงดีกว่ามั้งคัฟ ใหม่ๆเลยถูกว่าเป็นแสนเหมือนกัน ประกันก้อซื้อได้ ทะเบียนก้อมี service อาจดีกว่าศูนย์ด้วย แล้วผมเข้าใจว่าเดี๋ยวนี้เค้าไม่ knock-downทั้งคันแล้วมั้งครับ ..ไม่แน่ใจ แต่ราคาน่าสนทีเดียว
ร้านไหนครับ พอจะมีรายละเอืยดไหมครับ   mon61

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
SF ครับผม  abc36

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><

ออฟไลน์ iamdevil60(หางปลา)

• Moto GP point: +5/-0
ดูหลายอย่างครับ
1 ราคา ออกป้ายแดง พอกัน แต่ถ้า เป็นรถมือสอง นำเข้า haya จะถูกกว่า
2 รูปทรง แล้วแต่คนชอบเลย ส่วนตัว ชอบ sf
3 ท่าการขี่ sf ออกแนว เน็กเก็ต หลังตรง haya ออกท้ัว ริ่ง ก้มเล็กน้อย
4 รูปร่างคนขี่ ถ้าตัวเล็ก ผมว่า sf เข้าท่ากว่า ถ้าตัวใหญ่ haya เหมาะกว่า
5 สรรมถนะ ความแรง haya แรงกว่า แต่เรื่อง อื่้่นๆ ดู ตามของแต่ง โช้ค เบรค ล้อ
6 เซอวิส haya ร้าน มอไซ ใหญ่ ทั่ว ไป ทำได้ แต่ sf ต้องเข้า ศูนย์
7 สังคม เป็น สองล้อเหมือนกัน
8 อื่นๆ กลุ่มเพื่อนที่ขี่ ถ้ากลุ่ม เพื่อนขี่ งบส่วนตัว งบของแต่ง ความเห็น แฟน และอื่นๆๆ

สรุป ทั้ง 2 อย่าง มีความน่าใช้ในตัวเอง ทั้ง คู่ อยู่ที่ความชอบส่วน บุคคล เลยครับ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
SF อีก 1 เสียงครับ อยากให้ดูการใช้งานเป็นหลักครับ ถ้าเอาฮายามาขี่ในเมืองรถติดฯ คงไม่ใหวแน่ครับ แต่ถ้าเน้นขับออกทริป แน่นอนครับว่าฮายาเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจแน่นอนครับ ขับในเมืองเป็นหลัก เป็นผมคงเลือก SF ครับ mon48

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-2
Street Fighter อย่างไม่ต้องคิดเลยครับ รถอะไรหล่อโคต
Hayabusa มันเหมือนกระทิงลงพุงยังไงไม่รู้ อ้วนไป 55
แต่ถ้าให้เลือกจริงๆก็คิดหนักเหมือนกัน กว่า Street Fighter Thailand มาแล้วจะเสียดาย
Dream Ranger

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
Street Fighter
 mon61 mon61 mon61
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0

ร้านไหนครับ พอจะมีรายละเอืยดไหมครับ   mon61

http://www.redbaronbkk.com/ ไงครับ
 mon57
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
SF ครับ

ขอเวลาขับเจ้าmonsterสักปีสองปีSFประกอบในค่อยมาน่ะครับ โดนแน่ๆ ^^  mon61

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• Moto GP point: +9/-3
จากประสบการณ์ตรง ที่ทิ้งใบจอง M795 มาออก Hayabusa ศูนย์รัชโยธิน

เจ้า Hayabusa ผมมองว่ามันคือตัว Sport ทัวริ่งที่เหมาะกับการขี่ทางไกลครับ เที่ยวด้วย หล่อด้วย แรงด้วย ซึ่งเจ้าตัวนี้ไม่คล่องตัวเลยเวลาวิ่งในเมืองรถติดๆครับ เคยลองมาแล้ว ขี่เข้าเมืองไปซื้อมนต์นมที่เสาชิงช้า แล้วกลับบ้านที่บางนา ไม่สนุกเลยครับ หล่อจริง แต่ร้อนมากๆ(ผมขี่ทีไรจะใส่เต็มยศ เหมือนรูปผมข้างล่างนี่แหละ)

ถ้าใครคิดจะใช้ขี่เที่ยวชิลๆในเมือง หรือขี่ทำงาน เจ้าเหยี่ยวไม่น่าใช่คำตอบครับ

แต่ใครเป็น Weekend Biker ที่ขี่ออกชานเมือง ต่างจังหวัดใกล้ๆ ยันไกลๆได้ในวันหยุดพักผ่อน เนื่องจากวันธรรมดาทำงาน ขับรถเก๋ง ผมบอกเลยว่าเจ้าความหล่อ และความแรง ความสะใจที่ได้"ฉีก" รถคันอื่นๆในทางตรง มันสนุกมากๆครับ อัตราเร่ง แรงบิดมาทุกรอบครับ ผมตบเกียร์แบบเดียวกับขับรถเก๋งเลยครับ คือตบที่รอบไม่เกิน 4พัน ผมใส่เกียร์6อัดตั้งแต่ 80กม/ชม. ยาวไปยัน 220กม/ชม เลยครับ มันแรงจริงอะไรจริง

แต่ก็ต้องมีทักษะในการขี่ด้วยครับเพราะมันหนักราวๆ 250กก.ครับ ถ้ามีเวลาไปเรียนจะดีมาก ผมไปเรียนกับอ.โห้ แห่งสำนัก Ho Racing สนาม BRC ครับ ก็ได้วิชามาพอตัว แต่คิดว่าจะหาเวลาไปเรียนเพิ่ม หรือซ้อมเพิ่มครับ  mon57

ส่วนเจ้า SF มันเอาตัว Sport Replica มาแปลงเป็น Naked ทำให้ขี่ง่ายขึ้นมานิดนึง แต่ก็ไม่ใช่ง่ายเลยซะทีเดียว เบาะก็ค่อนข้างแข็ง ตูดเชิดหน้าทิ่ม ตามสไตล์ Sport Replica เขาหละครับ แต่ขี่ในเมืองก็ค่อนข้างสบายกว่าเจ้า Hayabusa อยู่แล้วครับ

แต่สำหรับผมซึ่งไม่ค่อยมีโอกาสขี่ใช้งานในเมืองประจำวันอยู่แล้ว เป็น Weekend Biker ก็เลยคิดว่า Hayabusa ตอบ Life Style ของผมได้ดีกว่าครับ แหะๆ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
จากประสบการณ์ตรง ที่ทิ้งใบจอง M795 มาออก Hayabusa ศูนย์รัชโยธิน

เจ้า Hayabusa ผมมองว่ามันคือตัว Sport ทัวริ่งที่เหมาะกับการขี่ทางไกลครับ เที่ยวด้วย หล่อด้วย แรงด้วย ซึ่งเจ้าตัวนี้ไม่คล่องตัวเลยเวลาวิ่งในเมืองรถติดๆครับ เคยลองมาแล้ว ขี่เข้าเมืองไปซื้อมนต์นมที่เสาชิงช้า แล้วกลับบ้านที่บางนา ไม่สนุกเลยครับ หล่อจริง แต่ร้อนมากๆ(ผมขี่ทีไรจะใส่เต็มยศ เหมือนรูปผมข้างล่างนี่แหละ)

ถ้าใครคิดจะใช้ขี่เที่ยวชิลๆในเมือง หรือขี่ทำงาน เจ้าเหยี่ยวไม่น่าใช่คำตอบครับ

แต่ใครเป็น Weekend Biker ที่ขี่ออกชานเมือง ต่างจังหวัดใกล้ๆ ยันไกลๆได้ในวันหยุดพักผ่อน เนื่องจากวันธรรมดาทำงาน ขับรถเก๋ง ผมบอกเลยว่าเจ้าความหล่อ และความแรง ความสะใจที่ได้"ฉีก" รถคันอื่นๆในทางตรง มันสนุกมากๆครับ อัตราเร่ง แรงบิดมาทุกรอบครับ ผมตบเกียร์แบบเดียวกับขับรถเก๋งเลยครับ คือตบที่รอบไม่เกิน 4พัน ผมใส่เกียร์6อัดตั้งแต่ 80กม/ชม. ยาวไปยัน 220กม/ชม เลยครับ มันแรงจริงอะไรจริง

แต่ก็ต้องมีทักษะในการขี่ด้วยครับเพราะมันหนักราวๆ 250กก.ครับ ถ้ามีเวลาไปเรียนจะดีมาก ผมไปเรียนกับอ.โห้ แห่งสำนัก Ho Racing สนาม BRC ครับ ก็ได้วิชามาพอตัว แต่คิดว่าจะหาเวลาไปเรียนเพิ่ม หรือซ้อมเพิ่มครับ  mon57

ส่วนเจ้า SF มันเอาตัว Sport Replica มาแปลงเป็น Naked ทำให้ขี่ง่ายขึ้นมานิดนึง แต่ก็ไม่ใช่ง่ายเลยซะทีเดียว เบาะก็ค่อนข้างแข็ง ตูดเชิดหน้าทิ่ม ตามสไตล์ Sport Replica เขาหละครับ แต่ขี่ในเมืองก็ค่อนข้างสบายกว่าเจ้า Hayabusa อยู่แล้วครับ

แต่สำหรับผมซึ่งไม่ค่อยมีโอกาสขี่ใช้งานในเมืองประจำวันอยู่แล้ว เป็น Weekend Biker ก็เลยคิดว่า Hayabusa ตอบ Life Style ของผมได้ดีกว่าครับ แหะๆ
mon4
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
sf ฮะ แต่แฟนชอบฮายาบูสะ บอกโคตรสวยเลย ---> ไม่เอาจะเอา sf
diavel แฟนก็บอก เท่ห์มาก นั่งสบายดีด้วย ----> ยังขัดใจ ผบ. เหมือนเดิม sf

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Moto GP point: +2/-0
ผมเลือกกันที่ ชอบครับ ส่วนตัว ชอบ R1

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ขอตอบบ้างประสาคนเคยใช้คับ mon42

SF Vs HAYA mon40

คือ SF นี่ มันได้ความหล่อครับ ขี่เร็วเกิน200 นี่ ลมปะทะ สุดเสียวครับ เคยได้ลองที่ความเร็วไม่มาก นิดหน่อย ก็สนุกดีนะครับ แต่ความเท่ห์นี่ กินขาด ปราดเปรียว วัยรุ่นและสาวๆ  ชอบครับ แล้วแต่ชอบจริง ๆสำหรับทรงนี้ เพราะสำหรับตัวผมนั้น พอได้ลองแล้วมันยังใช่ครับ เลยเฉยๆ mon6

Haya ผมเคยใช้ปี 09 มาพักนึงครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว ก็อย่างที่ท่านบนบอกครับ ว่า มุดในเมืองนี่ มีตายกันไปข้างนึง  แต่มันก็ยังเร็วกว่าตุ๊กๆนะครับ 555+
เพียงแต่มันใหญ่ และร้อนครับ วงเลี้ยวกว้างมาก ซอกแซกนี่ต้องดูทางข้างหน้า และกะจังหวะให้ดีครับ

ความสนุก ก็นั่นละครับ กับกำลังเครื่อง 1340 cc. มันใหญ่และบิดลื่นตามมือมากครับ ยิ่งถ้าเล่นรอบเล่นทอร์คด้วยนี่ สะใจครับ ผมเปลี่ยนใช้ท่อแนวmoto ด้วย (ได้มาถูก) เสียงสนั่น ฟู่ม ๆ แรงสุดๆครับ เรียกว่าฮึกเหิมกันเลย abc23 เคยลากเกือบสุดเกียร์เรดไลน์ ไล่ 1-2-3-4 โอ้ว พุ่งไป260 กว่า ก็หมดทางแล้ว กระชากสุดๆ ต้องเกร็งกำลังแขน ก้มตัว ไม่ให้โดนกระชากหงายหลังไป  สนุกมากครับ กล้ามขึ้นแน่นอน เพราะต้องเกร็งแขนสู้กับแรงบิดมหาศาลครับ

สรุปว่า คนละอารมณ์เลยครับ ตามที่บอกข้างบน

กับราคาที่เห็น มันไม่ต่างกันมากครับ  น่าสนทั้งคู่จริงๆนะเออ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ maprang

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมเลือกกันที่ ชอบครับ ส่วนตัว ชอบ R1
mon4 mon4