ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมจานเบรกหลังขึ้นสนิมไวจังเลยครับ รถเพิ่งวิ่งได้ 300 กว่าโล 796abs  (อ่าน 1720 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanniwat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ abc39

ออฟไลน์ ohho-39@hotmail.com

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
จอดรถโดนฝน หรือป่าวคับ
เด๋วหมดหน้าฝนก็หายแล้ว ^_^
มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ abc39

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
เอาไปขี่ บ่อยๆเดวจานมันขัดกับผ้าเบรค ก็หายครับ เหยียบเบรคหลังเลี้ยง ๆไป mon57

ออฟไลน์ k_Jina

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขึ้นง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ
อะไหล่เก่า สองจังหวะ ทิ้งๆขว้างๆ ที่บ้าน ยังไม่ขึ้นเลยนะถ้ามันของแท้อะครับ
เห็นทีต้อง เช็ด ก่อนเข้าจอดซะละ น้องม่อนแจ่ม ของผม

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
เป็นปกติครับ ช่วงนี้อากาศชื้นจอดไม่ได้ใช้หนึ่งวันก็ขึ้นแล้วครับ