ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สงสัยเรื่อง หลังรับรถมาแล้วไฟแนนซ์ไม่ติดต่อมาเลย งง  (อ่าน 1729 ครั้ง)

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
คือ เป็นมือใหม่เพิ่งซื้อรถบิ๊กไบค์คันแรกไม่แน่ใจว่าตัวเองคิดมากไปหรือป่าว   mon3 mon3 mon3

มีเรื่องสงสัยครับว่าหลังจากรับรถมาแล้วได้ 1 อาทิตย์ ปกติไฟแนนซ์ต้องโทรมาหาเราหรือนัดเราเซ็นสัญญาอะไรอีกหรือป่าวหรือว่าจะต้องทำอย่างไร

กำหนดจ่ายค่างวดงวดแรกเมื่อไหร่ผมก็ไม่รู้ ตอนนี้ก็งง ไม่รู้จะยังไงดีโทรติดต่อ เจ้าหน้าที่การตลาดของไฟแนนซ์ก็ติดต่อไม่ได้  mon33 mon33

ไม่รู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์เป็นแบบผมไหมหรือว่ายังไงรบกวนช่วยแชร์ผมด้วยครับ
  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ก่อนรับรถ ได้เซ็นสัญญากับไฟแนนท์รึยังครับ   รถมือหนึ่งหรือสองครับนี่

ปกติ อย่างน้อย ต้องเซ็นสัญญากับไฟแนนท์เรียบร้อยก่อนถึงปล่อยรถนะครับ  ส่วนเรื่องการโอนค่างวด บางทีจะตามมาทีหลัง ลองเร่งทางเซล ดูนะครับ mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เซ็นเอกสารกับสัญญาตอนวันที่ไฟแนนซ์นัดเจอกันและส่งให้เค้าไป ใช่ตอนนี้อ่ะป่าว   เป็นรถมือหนึ่ง

แต่ค่างวดไม่รู้ว่าจะเริ่มเก็บเมื่อไหร่ และต้องเซ็นอะไรอีกไหมเลยสงสัยครับ เพราะนี้ก็รับรถมาได้ 10-12 วันแหละ

ไฟแนนซ์ยังไม่มีการติดต่อมาเลย  ผมเลยกังวลอ่ะคับ
  mon33 mon33 mon33

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
เดี๋ยวก็ติดต่อมาครับ ใจเย็นๆ ขี่รถให้ชุ่มปอดดเลยครับ อย่าไปกังวล

เดี๋ยวเขาจะโทรมาแจ้งวันกำหนดชำระและรายละเอียดต่างๆครับ

ส่วนเอกสารต่างๆจะทะยอยตามมาครับ

ของผม จำได้ว่าประมาณ 2-3 อาทิตย์โน่นครับ

• **
ขอบคุณมากเลยครับผม ได้ฟังประสบการณ์ดีๆจากพี่ๆทั้ง 2 คนทำให้ผมสบายใจขึ้นมาหน่อย mon57 mon57