ผู้เขียน หัวข้อ: สําหรับเจ้าของ Big Bike คันโปรด กรุณาขับขี่ให้ปลอดภัยด้วยครับ (โดยเฉพาะวัยรุ่น)  (อ่าน 6120 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
เหตุเกิดวันนี้เองครับ

โดยส่วนตัว ผมก็ได้จอง Monster 795 ไว้คันนึง ก็กะเอาไว้ว่าเมื่อได้รถแล้วก็คงเอามาใช้ในชีวิตประจําวันเป็นส่วนใหญ่ เพราะรถยนต์ที่ขอนแก่นก็เริ่มเยอะขึ้น แม้จะไม่ติดเท่า กทม. แต่ก็อึดอัดพอสมควรสําหรับรถยนต์
ระหว่างที่รอรถที่จองไว้ยังไม่มา จึงขับรถยนต์ไปพลางๆก่อน

วันนี้ก็เกิดเหตุ Big Bike มาชนท้ายจนได้ บอกคําเดียวว่าเซ็งครับ
น้องเขาขับมาด้วยความเร็วสูง ส่วนตัวผมก็ขับมาปรกติ ความเร็วก็ไม่สูงมาก (60 km/hr)
เพราะพึ่งออกจากแยกไฟแดง ก็โดนชนท้ายจนกันชนหลัง ยับไปทั้งแถบ

โชคดีที่น้องเขาไม่เป็นอะไรมาก มอเตอร์ไซค์น้องเค้าก็โช้คเบี้ยว จนขับต่อไม่ได้

ผมก็ไม่อยากโทษน้องเค้ามากเพราะเห็นเป็นนักศึกษา แต่เมื่อไปช่วยเหลือกลับได้
กลิ่นเหล้าหึ่งไปทั้งตัว แถมยังมาด่าเพื่อนที่ไปด้วยกันกับผมอีกว่า ขับรถงี่เง่า
พอถามหาใบขับขี่ก็ไม่มี รถก็อินวอย ประกันไม่ต้องพูดถึง

ยอมรับว่าเสียอารมณ์ครับ พอโทรสอบถามพ่อของเด็กคู่กรณีก็ได้คําตอบว่าพึ่งได้รถมาใหม่
และพึ่งสอบเสร็จ (สงสัยจะฉลองมากไปหน่อย)

อยากขอร้องน้องๆวัยรุ่นที่ขับ Big Bike อย่าคะนองมากเลยครับ
เพราะมันทําให้คุณเจ็บตัวเสียทั้ง เงินและเวลา ไม่ใช่เฉพาะของคุณ แต่มันรวมไปถึง
คู่กรณีของคุณด้วย

พรุ่งนี้คงได้ขี่มอเตอร์ไซค์ มาทํางานกันหละครับ เพราะรถยนต์ต้องจอดซ่อมครับ
แต่ไม่ใช่น้อง Monster นะ เพราะรับรถปลายเดือนนี้

ระหว่างที่รอ คงขี่ ฮอนด้า ว้าเหว่(wave) ร้อยไปพลางๆก่อนครับ mon8 mon36
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:28:09 PM โดย Phuc(เบิ้ม) »
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ระหว่างรอ 795 ก็ซ้อมมือไปพลางๆก่อนนะครับ อิอิ

อุบัติเหตุ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ

มีคำถามครับ ถ้าคู่กรณีไม่มีอินวอย ไม่มีใบขับขี่ แต่ประกันของรถเราก็ยังซ่อมให้ตามปรกติใช่ไหมครับ

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ประกันเราเคลมให้ครับ เค้าจะเรียกค่าเสียหายกับคู่กรณี

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
เหล้าก็หึ่งแบบนี้ไม่น่าสงสารเลยครับ เป็นผมจะเรียกตำรวจมาเป่า L ด้วย ทั้งเสียเงินทั้งติดคุก เอาให้เข็ด

เหล้าก็หึ่งแบบนี้ไม่น่าสงสารเลยครับ เป็นผมจะเรียกตำรวจมาเป่า L ด้วย ทั้งเสียเงินทั้งติดคุก เอาให้เข็ด

ตอนนี้รถ และน้องคู่กรณี อยู่ที่โรงพักครับ ไม่รู้ผมโหดไปรึเปล่า.  mon5

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับเจออย่างงี้เซ็งแทนเลยครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับที่จะได้รถแล้ว ส่วนผมก็รอต่อไป

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force

ตอนนี้รถ และน้องคู่กรณี อยู่ที่โรงพักครับ ไม่รู้ผมโหดไปรึเปล่า.  mon5

ใม่โหดครับ กินเหล้า + ไม่มีใบขับขี่ ผมว่าสมควรแล้วครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับเจออย่างงี้เซ็งแทนเลยครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับที่จะได้รถแล้ว ส่วนผมก็รอต่อไป

ยังไม่ได้คอนเฟิร์มวันรับรถที่แน่นอนกับศูนย์เลยครับคุณโอ๊ต ช่วงนี้คงใช้น้อง ว้าเหว่ ซ้อมมือไปพลางๆก่อน  mon61
สงสัยอยู่ครับว่า ถ้าแต่งตัวแบบจัดเต็มแล้วขี่ ว้าเหว่ จะโดนเขม่นมั้ย?  mon17

จากอุบัติเหตุวันนี้แล้วถ้าน้องคนนั้นไม่ใส่หมวกกันน็อค คงกลายเป็นผีเฝ้าท้ายรถผมแน่ๆ  mon19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:54:03 PM โดย Phuc(เบิ้ม) »

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
กลิ่นเหล้าก็ฟ้องแล้วยังว่าคนอื่นขับรถขี่เง่า ให้มันได้ยังงี้ mon6

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1

สมควรแล้วครับ

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
เมาแล้วขี่ไม่ดีนะครับ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง  mon47

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
ผมว่าสมควรแล้วครับ สำหรับน้องคนนั้น คงเป็นบทเรียนราคาแพงของน้อง ทั้งเจ็บตัว ทั้งเสียเงิน

แต่ติดตรงทำให้เราเสียเวลาด้วยนี่ซิครับ เบิ้ม ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ

PS. กินเหล้า เมาแล้วขับ ไม่มีใบขับขี่ รถ invoice ซึ่งผิดกฎหมายทุกอย่างเลย ครบสูตรจริงๆ มันน่านัก  mon49  mon49  mon49

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
รถรุ้นไหนมาชนครับ เผื่อผมรู้จัก น้องๆใน มข ก็ลูกค้าทั่งนั่น มีเล่นรถก็เยอะ

รถรุ้นไหนมาชนครับ เผื่อผมรู้จัก น้องๆใน มข ก็ลูกค้าทั่งนั่น มีเล่นรถก็เยอะ

เด็กเรียน ม. ภาคอะครับคุณหนึ่ง suzuki inzuma 1000 นะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ผมว่าสมควรแล้วครับ สำหรับน้องคนนั้น คงเป็นบทเรียนราคาแพงของน้อง ทั้งเจ็บตัว ทั้งเสียเงิน

แต่ติดตรงทำให้เราเสียเวลาด้วยนี่ซิครับ เบิ้ม ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ

PS. กินเหล้า เมาแล้วขับ ไม่มีใบขับขี่ รถ invoice ซึ่งผิดกฎหมายทุกอย่างเลย ครบสูตรจริงๆ มันน่านัก  mon49  mon49  mon49

ใช่ครับ  เล่นเอาซะเซ็ง ส่วนรถผมต้องเข้าศูนย์ประมาณ 2 อาทิตย์ เพื่อเช็คระบบไฟ รถ Hybrid มันแย่ตรงที่ต้องซ่อมห้างนี่แหละครับ
ไม่กล้าเอาไปเข้าอู่ทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:10:38 PM โดย Phuc(เบิ้ม) »

เมาแล้วขี่ไม่ดีนะครับ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง  mon47

ส่วนตัว ผมจะถือคติ เมาไม่กลับครับ  mon47 mon47 mon47 mon17

เด็กเรียน ม. ภาคอะครับคุณหนึ่ง suzuki inzuma 1000 นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
อ่อ ถ้ามอภาคไม่ค่อยรู้จักผู้ชาย รู้จักแต่สาวๆ อิอิ แล้วคุณเบิ้มรับรถช่วงไหนครับ อยู่ขอนแก่นด้วยกันมารวมแกงค์กันบ่อยๆนะ

อ่อ ถ้ามอภาคไม่ค่อยรู้จักผู้ชาย รู้จักแต่สาวๆ อิอิ แล้วคุณเบิ้มรับรถช่วงไหนครับ อยู่ขอนแก่นด้วยกันมารวมแกงค์กันบ่อยๆนะ

เหมือนกันเลยครับ แต่ผมใจดีหน่อยชอบแจกทุนการศึกษาให้กับน้องๆออะครับ mon47

ส่วนรถโทรถามพี่โตบอกว่า ปลายเดือนนี้ครับ สุดสัปดาห์นี้ว่าจะไปศูนย์อุดร แต่ก็เกิดเรื่องซะก่อน  mon40

ถ้ารวมแกงค์ช่วงนี้ ผมคงขี่ เจ้าว้าเหว่ (wave 110) เข้ากลุ่มอะครับ ไม่แน่ใจว่าจะรับกันได้รึเปล่า อิอิ  mon6 mon6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:34:07 PM โดย Phuc(เบิ้ม) »

เหมือนผม แต่ผมใจดีหน่อยครับ ชอบแจกทุนการศึกษา  mon47 โทรถามพี่โตบอกว่า ปลายเดือนนี้ครับ สุดสัปดาห์นี้ว่าจะไปศูนย์อุดร แต่ก็เกิดเรื่องซะก่อน  mon40

ถ้ารวมแกงค์ช่วงนี้ ผมคงขี่ เจ้าว้าเหว่ (wave 110) เข้ากลุ่มอะครับ ไม่แน่ใจว่าจะรับกันได้รึเปล่า อิอิ  mon6 mon6
เร็วๆก็จะเข้าศูนย์พารุ้นน้องไปรับตัว sf848 กลับบ้าน เห็นแล้วอิจฉามันจัง อยากได้

เหมือนผม แต่ผมใจดีหน่อยครับ ชอบแจกทุนการศึกษา  mon47 โทรถามพี่โตบอกว่า ปลายเดือนนี้ครับ สุดสัปดาห์นี้ว่าจะไปศูนย์อุดร แต่ก็เกิดเรื่องซะก่อน  mon40

เร็วๆก็จะเข้าศูนย์พารุ้นน้องไปรับตัว sf848 กลับบ้าน เห็นแล้วอิจฉามันจัง อยากได้

กะลังคิดเล่นๆอยู่ครับ ว่าจะขายรถยนต์แล้วจัด เจ้านกยักษ์ Multistrada ดีมั้ย?  ชอบมากครับ แต่ราคามันเอื้อมยาก ผบ. ไม่ยอมอนุมัติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 01:39:05 AM โดย Phuc(เบิ้ม) »