อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปรับราคาขายเหลือ 90000 บาท ผ่อนเพิ่มเป็น 15 งวดครับ (ขายดาวส์) ducati monster 795 abs  (อ่าน 8035 ครั้ง)

ออฟไลน์ asscess( M )

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ขายดาวส์ที่ 100000 บาทครับ ที่จ่ายไป ดาวส์+ผ่อน+ของแต่ง 17xxxx ไมล์ 23xx ผ่อนเดือนละ 5990 บอลลูน 159000งวดสุดท้าย ไม่มีปิดผ่อนต่อได้ ค่าเปลี่ยนสัญญาคนละครึ่ง  ผู้ซื้อดาวส์จ่ายค่าผ่อนล่วงหน้า 1-2 เดือนไม่แน่ใจครับเด่วเช๊คให้อีกที ผมดาวส์มา 69990 ผ่อนไปแล้ว 15 งวด รถไม่ล้มไม่ชน ไม่เคยขี่ลุยฝน ไม่เคยออกทริป ดูแลอย่างดีครับ ของแต่ง มี ท้ายสั้น CW  กระจกปลายแฮนด์ cnc อกล่างสั้น จากสปอนเซอร์ในเวปนี้ หุ้มเคฟล่าคาร์บอน เกือบทุกจุดครับ ที่เหลือเล็กๆน้อยๆครับ. ถ้าเอารถเดิม ผมจะถอดท้ายสั้น ขายดาวส์ที่ 95000 ครับ ของเดิมมีครบทุกชิ้นครับ รถขี่ดีขี่มันส์ครับ แต่ผมขี่รถไม่เร็วใจเลยไป HD มากกว่า สนใจดูรถได้ทุกวันครับ บางแสน ชลบุรีครับ ทะเบียน 1717 กทม ครับ 081-2984480 080-0984818 เอ็มครับ id-line  tussanai_ducati รบกวนดูรูปที่ไลน์ครับแอดมาเลย ผมโพสในไอโฟนมันลงรูปไม่ได้ เด่วถ้าอยู่หน้าคอม จะเอารูปมาโพสครับ รถใหม่มากๆครับ ผมให้ 95 เปอร์เซ็นเลยครับ สนใจโทรมาคุยรายละเอียดกันครับ (ตอนนี้ท่อแยกขายไปแล้วครับ สนใจคุยกันครับ ขายดาวส์เหลือ แสนเดียวครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2014, 01:24:50 AM โดย asscess( M ) »

Re: (ขายดาวส์) ducati monster 795 abs 2013 เดือน มีนาคม ศูนย์ทองหล่อ ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:30:15 PM »
รูปมาแล้วครับ ครอบเบาะมีให้นะครับ แต่ถอดออกเพราะแฟนผมซ้อนครับ  สนใจดูรถก่อนได้ครับ รับรองว่าใหม่มากๆครับ ราคาต่อรองได้ครับ ขายได้ขายเลยครับ ......

ออฟไลน์ Nat RDB

สนใจท้ายสั้น ชุดท่อ และกระจกปลายแฮนด์ สามอย่างนี้ขายเท่าไหร่ครับ

เด่วผมขอให้คนซื้อรถเลือกก่อนนะครับ เด่วถ้าแยกจะบอกอีกทีครับ. ใครสนใจต่อรองได้นะครับ มีราคาพิเศษให้เลยครับ !!!!

อัพครับ ต่อรองได้ครับ ขายได้ขายเลยครับ

มาดูรถก่อน ครับเรื่องราคามาคุยกันครับ ขายได้ขายเลยครับ !!!

ราคาต่อรองได้ครับ รอเนื้อคู่อยู่นะครับ !!!

ลดราคาดาวส์ครับ 125000 เอาไปหมดเลยครับ. อยากให้มาดูรถก่อน อยากขายแล้วจ้าาา ...

อัพครับ ตอนนี้ไมล์ วิ่งไป 16xx นะครับ ขี่วอร์มเครื่องครับเด่วแบตเสื่อม. !!! ขายจ้าขาย ...

อัพครับ ราคาดาวส์มาคุยกันครับ ไหวที่เท่าไหร่ !!!  ง่ายๆครับขายได้ขายเลยครับ ...

ออฟไลน์ ichainz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สวยครับ น่าสนใจดีครับ เรื่องราคาพอต่อรองได้หรือป่าวครับ

แร้วถ้าซื้อต้องเสียค่าเปลี่ยนสัญญาเท่าไหร่ มีค่างวดล่วงหน้า 2 งวดใช่หรือป่าวครับ

mon10 mon10

ออฟไลน์ Titapat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
แยกท่อขายแจ้งหน่อยนะครับ สนใจมากๆ

ออฟไลน์ Nank796

• *
 mon5เหลือผ่อนกี่งวดครับของเดิมมีให้ครบหรือเปล่่าครับ

ดันครับ สนใจคุยกันครับ ง่ายๆครับขายได้ขายเลยครับ !! แสนเดียว ก้อมันส์ได้ครับ ...

ใครสนใจ!!!  ราคามีไว้ต่อรอง มาคุยกันครับ.. 081-2984480 เอ็มครับ !

ดันครับ มาคุยกันครับ ขายไดัขายครับ !!

ปรับราคาเหลือขายดาวส์ 90000 บาทครับ มาขี่กลับบ้านเลยครับ ใครกำลังมองหารถผ่อนสบายๆ ดอกไม่เสียเพราะเหมือนผมจ่ายดอกเบี้ยให้แล้ว ต้องคันนี้ครับ !

ดันครับ !! รอเนื้อคู่คนใหม่มารับครับ ... ( :

ออฟไลน์ mrnong2525

• *
อยากได้ครับ ว่าแต่ ลดสุดๆ ได้เท่าไร และต้องใช้งบเท่าไหรครับ