ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีเอาจุกลดเสียงท่อ zard ออกหน่อยครับ  (อ่าน 1316 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnam

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
    • เกมส์
ขอวิธีเอาจุกลดเสียงของท่อ Zard ออกหน่อยครับ  ไม่รู้จะเอาออกยังไง ขอทราบวิธีเอาออกด้วยครับ

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ dogholiday

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ขอวิธีเอาจุกลดเสียงท่อ zard ออกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 01:29:20 PM »
ท่อทรงไหนครับ ถ้าเป็น conic (ทรงกลม) ต้องใช้คีมปากแหลม แหย่ไปที่รู 2 รู บีบเข้าหากัน แล้วดึงออกครับ อาจจะแข็งหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ เฮียหมู D L N

• Sukhothai TEL. 083-165-3909
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +1/-0
  • Ducati Lower North (DLN)
Re: ขอวิธีเอาจุกลดเสียงท่อ zard ออกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:42:26 PM »
ท่อทรงไหนครับ ถ้าเป็น conic (ทรงกลม) ต้องใช้คีมปากแหลม แหย่ไปที่รู 2 รู บีบเข้าหากัน แล้วดึงออกครับ อาจจะแข็งหน่อยนะครับ

เสริมให้ว่า ใช้คีมตัวใหญ่ๆหน่อยนะคับ จะได้ไม่ออกแรงบีบมาก...เพราะ มันแข็งม๊ากกกกกกกก mon49 mon49

Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)