ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย  (อ่าน 18570 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายสายลม

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:54:15 PM »
ส่วนตัวผมว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆ เราจะได้มีเพื่อนขี่เยอะขึ้นราคาอะไหล่ค่าซ่อมต่างๆก็ต้องถูกลงด้วยแล้วก็จะมีร้านซ่อมรถดูคาติกระจายอยู่ตามต่างจังหวัดเยอะขึ้น  แต่ผมบังเอิญได้ไปอ่านในเว็บๆนึง แล้วรู้สึกน้ือยใจยังไงไม่รู้ abc39 เรื่องที่ทำให้รถราคาตกสำหรับคนที่เพิ่งซื้อไปผมก็เข้าใจนะเป็นใครๆก็เซ็ง แต่บางคนมาบอกว่าเซ็งรถจะโหลคนขี่กันเต็มเมืองอีกหน่อยก็เห็นจอดกันเกลื่อน บอกว่าจะขายไปเล่นยี่ห่ออื่นที่คนเค้าไม่ขี่กัน บลาๆๆๆ สำหรับผมได้อ่านแล้วรู้สึกยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกกับคนแบบนี้  เหมือนเค้ายากปิดกั้นโอกาสของคนอื่นที่จะได้ขี่รถดูคาติ อยากขี่เด่นสำหรับคนมีตังเยอะๆ เรื่องแบบนี้ในสังคมก็มีเยอะมากแล้วไม่อยากเห็นในวงการรถสองล้อเลย แล้วความสุขในการขี่รถจริงๆมันคืออะไรก็ไม่รู้เนอะสำหรับผมขี่ซาเล็งตอนเย็นๆวิ่งตามตะวันตอนจะตกดินผมก็มีความสุขแล้่ว(จริงๆแล้วขับรถยนต์ไม่ได้เพราะกลัวตั่งหากเลยต้องใช้ซาเล้งไว้ส่งของ 555) พอมีตังหน่อยก็อยากได้รถในฝัน จริงแล้วผมก็กำลังคิดจะขายใบจอง795 แล้วเก็บเงินอีกซักพักไปเล่นตัวที่ใหญ่กว่าเพราะว่าไปลองขี่แล้วมันเหมือยขาก็เล็งๆไว้หลายรุ่นพอได้ข่าวDiavelผลิตในไทยราคาเอื้อมถึงก็มีไฟลุกโชนขึ้นมาอีกครั้ง ขอโทษคนที่เข้ามาอ่านแล้วอาจจะไม่พอใจหรืออย่างไรด้วยนะครับผมก็แค่บ่นไปตามเรื่องตามราวในวันที่หม่นหมองเฉยๆ

ปล.ถ้าที่ผมเขียนจะทำให้เกิดดราม่าอย่างไรเรียนคุณกอล์ฟลบทิ้งได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:54:15 PM »
//

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
Re: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:00:00 PM »
ส่วนตัวผมว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆ เราจะได้มีเพื่อนขี่เยอะขึ้นราคาอะไหล่ค่าซ่อมต่างๆก็ต้องถูกลงด้วยแล้วก็จะมีร้านซ่อมรถดูคาติกระจายอยู่ตามต่างจังหวัดเยอะขึ้น  แต่ผมบังเอิญได้ไปอ่านในเว็บๆนึง แล้วรู้สึกน้ือยใจยังไงไม่รู้ abc39 เรื่องที่ทำให้รถราคาตกสำหรับคนที่เพิ่งซื้อไปผมก็เข้าใจนะเป็นใครๆก็เซ็ง แต่บางคนมาบอกว่าเซ็งรถจะโหลคนขี่กันเต็มเมืองอีกหน่อยก็เห็นจอดกันเกลื่อน บอกว่าจะขายไปเล่นยี่ห่ออื่นที่คนเค้าไม่ขี่กัน บลาๆๆๆ สำหรับผมได้อ่านแล้วรู้สึกยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกกับคนแบบนี้  เหมือนเค้ายากปิดกั้นโอกาสของคนอื่นที่จะได้ขี่รถดูคาติ อยากขี่เด่นสำหรับคนมีตังเยอะๆ เรื่องแบบนี้ในสังคมก็มีเยอะมากแล้วไม่อยากเห็นในวงการรถสองล้อเลย แล้วความสุขในการขี่รถจริงๆมันคืออะไรก็ไม่รู้เนอะสำหรับผมขี่ซาเล็งตอนเย็นๆวิ่งตามตะวันตอนจะตกดินผมก็มีความสุขแล้่ว(จริงๆแล้วขับรถยนต์ไม่ได้เพราะกลัวตั่งหากเลยต้องใช้ซาเล้งไว้ส่งของ 555) พอมีตังหน่อยก็อยากได้รถในฝัน จริงแล้วผมก็กำลังคิดจะขายใบจอง795 แล้วเก็บเงินอีกซักพักไปเล่นตัวที่ใหญ่กว่าเพราะว่าไปลองขี่แล้วมันเหมือยขาก็เล็งๆไว้หลายรุ่นพอได้ข่าวDiavelผลิตในไทยราคาเอื้อมถึงก็มีไฟลุกโชนขึ้นมาอีกครั้ง ขอโทษคนที่เข้ามาอ่านแล้วอาจจะไม่พอใจหรืออย่างไรด้วยนะครับผมก็แค่บ่นไปตามเรื่องตามราวในวันที่หม่นหมองเฉยๆ

ปล.ถ้าที่ผมเขียนจะทำให้เกิดดราม่าอย่างไรเรียนคุณกอล์ฟลบทิ้งได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
ล่อเป้าพอสมควรเลยนะครับเนี่ย

โดยส่วนตัวผมว่ารถราคาถูกลงก็ดีครับสำหรับผู้บริโภค ส่วนเรื่องผลิตไทยไม่ดียังโง้นยังงี้ผมชินละครับตั้งแต่795ออกใหม่รู้สึก จะมีเหยียดๆประกอบไทยกับอิตาลี แต่ถ้าประกอบไทยไม่ดีจริง Ducati คงไม่ปล่อยมาขายบให้เสียแบรนด์หรอกครับ นานาจิตตังครับ  ขี่ให้สนุกทำตามใจตามฝันแค่ไม่เบียดเบียนคนอื่นเป็นพอ

ไม่อยากพูดมากเด๋ยว มาม่ากัน

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
Re: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:15:59 PM »
กระทู้นี้มีทุก web เลยเชียว และ มาม่า กันทั้งนั้นเลยตามที่คิวบอกหละครับ อย่าเลยนะผมว่า ช่วยๆกัน  mon10

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:19:24 PM »

ผมว่าห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้ครับ เราพอใจในสิ่งที่รักและชอบก็พอครับ  ถ้าเรื่องกลัวมันจะโหลคนใช้เยอะ คนใช้เยอะก็ดีครับ อะไหล่ถูก
เพื่อนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกันก็จะมีมากขึ่น รถที่ผลิตในไทยราคาถูกลงก็ดีครับ พวกเราจะได้มีโอกาศได้ในสิ่งที่อยากจะได้
 abc41
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:40:02 PM »
 mon5  จงเป็นสุข เป็นสุขกับสิ่งที่เรามีเถิดดด...มิฉะนั้นใจเราจะเป็นทุกข์....

รถ ไดเวล ประกอบไทย สำหรับผมมันดีที่มีรถถูกแต่ไม่เป็นธรรมกับคนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า...มารู้ทีหลัง..เป็นผมก็เคืองอะ...

***ขอลบข้อความบางประการที่ล่อแหลมและอาจไม่ถูกใจเพื่อนสมาชิก....ต้องขออภัย WM มาณที่นี้ครับ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 08:50:52 AM โดย ซาเอบะ แจน »
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:04:31 PM »
รถอะไรก็ตาม ไม่ว่าจะ Ducati, Kawasaki หรือ Benz BMW
ประกอบไทยปุ๊บ ราคามือสองตัวนำเข้าดิ่งบันจี้จั๊มทันที
...เป็นธรรมดา เป็นธรรมชาติ ไม่เห็นแปลกตรงไหนเลยครับ
แน่นอนว่าถ้าผมเป็นเจ้าของตัวนำเข้า ก็คงใจแป้วเหมือนกัน
หายไปหลายแสน ทำนองเดียวกับ m796 m696 แหล่ะครับ
mon49
เรื่องแบบนี้ เด่วก็ชินกันไปเอง...ใหม่ๆก็แบบนี้แหล่ะครับ ธรรมดา  mon40

ปล.Diavel ราคาน่าโดนมากๆครับแต่พอดีผมไม่ชอบรถแนวนี้เลยเฉยๆ นั่งนับวันรอ 795 ต่อไป  mon61
Dream Ranger

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:05:17 PM »
ผมว่าหลายคนคงเสียความรู้สืกมากเพราะเพิ่งจะซื้อไป แต่ว่าวันนึงก็คงทำใจได้อะครับ แต่โดนรวมแล้วประกอบในนี้มันก็เป็นผลดึกับทุกฝ่าย เมื่อก่อนประกอบนอกขายแพง ส่วนที่แพงขี้นคือภาษีหาใช่คุณภาพของรถซะเมื่อไหร่ ประกอบในภาษีลดลง คุณภาพอาจลด (รึเปล่า? ตามสัมภาษมี parts made in thailand แค่ 7%) แต่ก็สร้างงาน สร้าง skill ให้คนไทยมากขึ้น ต่อไปก็ประกอบดีขี้น ใช้ parts ในนึ้มากขึ้น สร้างงานมากขี้น เราๆก็จะได้ใช้รถดึราคาถูกลง พอรถถูกลง คนก็เปลี่ยนรถได้บ่อยขึ้น รถเก่าๆ มลพิษเยอะๆ ก็หายไป (อันนี้อาจเยอะไปหน่อย  abc23) ทังนึ้ก็ต้องขอบคุณที่ Ducati Thailand ด้วย เพราะนี่คือจุดเริ่มต้นของบรรทัดฐานใหม่ของ big bike ในเมืองไทย ผมเชื่อว่าต่อไป Honda Suzuki Kawa ก็ต้องตามมา ไม่งั้นเค้าคงเสียตลาดนึ้แน่ๆ (Asean ก็กะลังจะเปิดละ)

ส่วนคนที่มีกำลังซื้อมากหน่อยที่ชอบความแตกต่าง คงต้องหลบไปเล่นตัวอื่นแทนหละครับ mon5

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:22:40 PM »
ครับ  mon32 ผมเข้าใจความรู้สึกของหลาย ๆ ท่าน

และใจเค้าใจเราครับ ก็รู้สึกเห็นใจกับเพื่อนพี่ๆน้องๆ ที่ซื้อเดวิลไปแล้ว ถ้าเป็นผมเอง ก็คงมีอาการนอย ๆ ครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้เงินเยอะอะไร mon6

มันคงเป็นแค่ช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นครับ ที่ดูคาติเองต้องตัดสินใจ ว่าถ้าจะตั้งโรงงานในไทย กระจายทั่วอาเซียน ต้องมีคนได้รับผลกระทบ  ซึ่งอีกปีสองปี เรื่องนี้ก็จะหายไป

แต่ก็นั่นล่ะครับ เรื่องแบบนี้ หรือการแสดงความเห็นต่าง ๆ บางครั้ง บางท่านอาจจะมีอารมณ์ประกอบการแสดงความเห็นกันได้ ซึ่งสุดท้าย จริง ๆ แล้ว ไม่ว่า เราจะขับรถอะไร ราคาเท่าไหร่ ประกอบที่ไหน  ทุกคน ก็มีสิ่งนึงที่เหมือนกัน คือ เริ่มที่จะขี่มัน ด้วยความรักในสองล้อ

ผมไม่อยากให้เราลืมความรู้สึกที่เหมือนกันและร่วมกันในเรื่องนี้ครับ   เพราะถ้าเราลืมมันไป ก็จะมีการแบ่งแยกพรรคพวกกัน ทำให้อาจลืมกันไป ว่าเราเริ่มขี่มอเตอร์ไซค์ เราพยามเรียนรู้กับมัน เราฝึกเข้าโค้งกับมัน เพราะอะไร

กระทู้แนวนี้ บอกตรง ๆว่าล่อแหลมต่อการทะเลาะบานปลาย ทั้งที่ อีกไม่นาน เรื่องนี้ก็คงซาลงไป

ขอให้ทุกฝ่าย เห็นใจกันและกัน ก็พอครับ อะไรที่เรารู้สึกว่าเค้าแสดงความเห็นไม่โอเค เราลองหยุดหายใจลึก ๆ แล้วเห็นใจกัน จะดีกว่าครับ

ไม่รู้จะบอกยังไง ไม่ได้อยากลบ หรือล็อคกระทู้ครับ เพราะนี่คือบอร์ดของทุกคน เป็นสาธารณะ

เอาเป็นว่า ถ้ามันออกแนวดราม่า รุนแรงเมื่อไหร่ ค่อยล็อคนะครับ

อยากให้แสดงความเห็นอย่างเข้าใจ ชาวไบเกอร์ด้วยกัน ดีกว่าครับ    และซักวันนึง พวกเราทุกคนก็จะได้ออกทริป ดูแล เทคแคร์บนถนนซึ่งกันและกันครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:30:53 PM »
 mon57อยากจะ+ให้สักพันแต่มันไม่มีเอา+1ไปก่อนละกันลูกพี่
ครับ  mon32 ผมเข้าใจความรู้สึกของหลาย ๆ ท่าน

และใจเค้าใจเราครับ ก็รู้สึกเห็นใจกับเพื่อนพี่ๆน้องๆ ที่ซื้อเดวิลไปแล้ว ถ้าเป็นผมเอง ก็คงมีอาการนอย ๆ ครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้เงินเยอะอะไร mon6

มันคงเป็นแค่ช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นครับ ที่ดูคาติเองต้องตัดสินใจ ว่าถ้าจะตั้งโรงงานในไทย กระจายทั่วอาเซียน ต้องมีคนได้รับผลกระทบ  ซึ่งอีกปีสองปี เรื่องนี้ก็จะหายไป

แต่ก็นั่นล่ะครับ เรื่องแบบนี้ หรือการแสดงความเห็นต่าง ๆ บางครั้ง บางท่านอาจจะมีอารมณ์ประกอบการแสดงความเห็นกันได้ ซึ่งสุดท้าย จริง ๆ แล้ว ไม่ว่า เราจะขับรถอะไร ราคาเท่าไหร่ ประกอบที่ไหน  ทุกคน ก็มีสิ่งนึงที่เหมือนกัน คือ เริ่มที่จะขี่มัน ด้วยความรักในสองล้อ

ผมไม่อยากให้เราลืมความรู้สึกที่เหมือนกันและร่วมกันในเรื่องนี้ครับ   เพราะถ้าเราลืมมันไป ก็จะมีการแบ่งแยกพรรคพวกกัน ทำให้อาจลืมกันไป ว่าเราเริ่มขี่มอเตอร์ไซค์ เราพยามเรียนรู้กับมัน เราฝึกเข้าโค้งกับมัน เพราะอะไร

กระทู้แนวนี้ บอกตรง ๆว่าล่อแหลมต่อการทะเลาะบานปลาย ทั้งที่ อีกไม่นาน เรื่องนี้ก็คงซาลงไป

ขอให้ทุกฝ่าย เห็นใจกันและกัน ก็พอครับ อะไรที่เรารู้สึกว่าเค้าแสดงความเห็นไม่โอเค เราลองหยุดหายใจลึก ๆ แล้วเห็นใจกัน จะดีกว่าครับ

ไม่รู้จะบอกยังไง ไม่ได้อยากลบ หรือล็อคกระทู้ครับ เพราะนี่คือบอร์ดของทุกคน เป็นสาธารณะ

เอาเป็นว่า ถ้ามันออกแนวดราม่า รุนแรงเมื่อไหร่ ค่อยล็อคนะครับ

อยากให้แสดงความเห็นอย่างเข้าใจ ชาวไบเกอร์ด้วยกัน ดีกว่าครับ    และซักวันนึง พวกเราทุกคนก็จะได้ออกทริป ดูแล เทคแคร์บนถนนซึ่งกันและกันครับ mon32

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:36:38 PM »
ว้าวววว ไม่มีมาม่า เยี่ยมไปเลยชาว Ducati  mon57 mon57 mon57

ปล. ตอนแรกไม่ชอบ Diavel เพราะมันใหญ่เกิน แต่ดูไปดูมามันก็สวยแฮะ อิอิ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:13:08 PM »
เข้าใจหัวอกคนถอยรถไปแล้วเลยครับ  mon6

แต่ของแบบนี้มันเป็นธรรมชาติของธุรกิจนะครับ เมื่อมีของถูกขายออกมาในตลาดที่ยังไม่บูม

ถ้าซื้อมาแล้วมองโลกง่าย ๆ เลยครับว่า "เราถอยออกมาก่อน ก็ได้ขับก่อน"  mon48

เพื่อนผมที่ขับ 696 ราคาหายไปหมดแล้ว ผมบอกให้คิดบวกเลยครับว่ามัน Made in Italy แค่นี้ก็สบายใจขึ้น

ผมไม่สนใจว่าผลิตที่ไหน ถ้าทำที่ลาวแล้วถูกลงอีก 100000 ผมก็เอา

"ของบนโลกนี้ไม่มีอะไรไม่ตกรุ่นครับ" เลือกตัวที่เราชอบ ที่เราคิดว่าใช่ ตามกำลังของเรา แล้วใช้อย่างมีความสุขดีกว่าครับ

ถ้ารอตัวที่ใช่จริง ๆ รับรองว่าไม่ได้ขี่

สุดท้าย อย่างไรซะเราก็รักมอไซด์เหมือนกัน อย่าล่อเป้ากันเองดีกว่านะ  mon32

ปล. ผมรอ sf made in thailand อยู่ครับ อิอิ  mon16
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:28:07 PM »

กด Like   mon57

ออฟไลน์ xman2005

• **
  • Moto GP point: +5/-3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:30:15 PM »
ขอตอบแบบให้คนไม่พอใจเล่นๆ ดีกว่า ถ้าคิดว่าของนอกดีกว่ากว่า ยังงั้นจะมีเมียเป็นคนไทยทำไมล่ะครับ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:49:34 PM »
ขอตอบแบบให้คนไม่พอใจเล่นๆ ดีกว่า ถ้าคิดว่าของนอกดีกว่ากว่า ยังงั้นจะมีเมียเป็นคนไทยทำไมล่ะครับ
mon4 mon4 mon4
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ perfect world

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:53:54 PM »

ผมพูดญี่ปุ่นไม่ได้คับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:23:33 PM »

ผมพูดญี่ปุ่นไม่ได้คับ

555555555+
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:34:01 PM »
ถ้าผมซื้อรุ่นนั้นมาก่อนแล้วจู่ ๆ ราคาหายไปหลายแสน บอกตรง ๆ คงเซ็ง ทำใจลำบาก เหมือนกับหลาย ๆ คนเจอ แต่นี่คือธุรกิจครับ คงหาเหตุผลมาปลอบใจตัวเองไปซื้อก่อนขี่ก่อนประมาณนั้น ส่วนเหตุผลอื่น ๆ ที่หลายคนคงผ่านตามา ผมคงไม่คิดแบบนั้น

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 05:40:33 PM »
ส่วนตัวผมว่าสวยดีครับ ผมชอบทุกรุ่นเลยครับ มันสวยคนละแบบ ตามลักษณะการใช้งานมากกว่า คนไทยส่วนใหญ่ซื้อรถไม่ได้ดูตามลักษณะการใช้งาน ส่วนใหญ่ซื้อเพราะตามกระแสมากกว่า ผมสมัครชมรมนี้แล้วรู้สึกดีตรงที่บอกว่า ชอบสองล้อเหมือนกัน ไม่ว่าจะรุ่นไหนยี่ห้อไหนก็ไม่ว่ากัน ผมคิดอย่างนี้ครับรถราคาก็ไม่ถูกควรจะขี่ให้มีความสุขมากๆ ให้เหมือนขี่Suzuki Akira เหมือนตอนยังหนุ่มๆ
ปล ผ่านไปสิบห้าปี แฟนผมก็ยังซ้อนกอดเอวผมแน่นเหมือนเดิม
ป๊อก795

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:37:38 PM »
monsterประกอบไทยใช้อะไหล่ผลิดในไทย70%ราคา400000฿ผมว่าไม่ถูกนะ แต่ซื่อเพราะชอบจิงจิง

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:42:04 PM »
ราคานี้แน่นอนเลยครับ อยากให้ sf ทำในนี้บ้างจัง