ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย  (อ่าน 18745 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnfernos (เดช)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:44:29 AM »
อย่างที่พี่ๆว่าแหละครับ สำหรับคนที่ออกตัวนอก มาแล้ว เป็นใครก็เสียความรู้สึกกันทั้งนั้นเสียดายเงินไปตั้งหลายแสน เงินไม่ใช่น้อยๆเลยนะครับ ทางศูนย์ก็ปิดปากเงียบมาตลอด บอกว่าไม่มี้ไม่มีรุ่นอื่นประกอบไทย

วันนี้ตอนเช้าผมก็ไปบอกกับพี่ที่ทำงานคนนึงที่เค้ากำลังสนใจ Diavel อยู่ ผมก็บอกเค้าว่าตอนนี้มีราคาประกอบไทยแล้วนะพี่ ราคาประมาณแปดแสน พี่ลองไปดูที่งานมอเตอร์โชว์ปีนี้ดูนะพี่ แล้วก็มีคุณลุงอีกท่านนึงเดินมา

ลุง: ประกอบไทยราคามันจะลงได้ซักเท่าไหร่
ผม: โหยลดลงมาเยอะเลยนะคับ
ลุง: จะลงถึงแสนเหรอ
ผม: ยิ้มๆไม่พูดอะไร
ลุง: แล้วประกอบไทยจะสู้ของนอกได้เหรอขี่ๆไปไม่พังเหรอ แล้วยังงี้มันก็ไม่ใช่รถอิตาลี่สิ
ผม: ยิ้มๆไม่พูดอะไร คิดในใจไป(รถยนต์ที่ประกอบในไทยมีตั้งหลายรุ่นยังใช้กันไม่เห็นเป็นไร)

ผมเลยมาลองคิดดูเล่นๆว่าถ้าตอนนี้ศูนย์กลางการผลิตในเอเชียของดูคาติ ก็คือประเทศไทยล่ะ รถทุกรุ่นในเอเชียประกอบที่ไทยหมด แต่ก็ขายโดยที่ไม่ได้บอกให้เรารู้ว่าประกอบไทยแต่ขายในราคาประกอบนอกล่ะ ก็ไม่มีใครรู้อยู่ดี เป็นเรื่องสมมุตินะครับ ผมว่าของจะผลิตที่ใหนไม่สำคัญแต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือวัสดุที่ใช้รวมทั้งคุณภาพและราคาที่สมเหตุสมผลมากกว่า

แต่ยังไงชาวสองล้อก็ไปด้วยกันได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้ออย่างที่พี่ๆว่าอยู่แล้วล่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2012, 12:56:05 AM โดย lnfernos (เดช) »

Ducati Bikers Thailand

Re: เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:44:29 AM »
//

ออฟไลน์ need4kit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:09:16 AM »
สวัสดีครับผมเพิ่งสมัครสมาชิกมาเมื่อกี้นี้เอง อยากแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องที่ว่ามีการเหยียดหรือแบ่งชนชั้นในเว็ปดูคาติคลับไทยแลนด์ ผมก็ขี่รถมานานขี่กับทุกกลุ่มทั้งดูคาติ ฮาเล่ย์ แต่เดิมจำนวนรถดูคาติในตลาดบ้านเรามีจำนวนน้อยมากเพราะเป็นรถที่มีราคาแพงแต่เมื่อมีการประกอบรถในไทยและทำตัว795ออกมาทำให้มีจำนวนรถดูคาติออกมาวิ่งในถนนมากขึ้นซึ่งเป็นเรื่องที่ดี ผมพยายามไปอ่านกระทู้ต้นเหตุในเว็ปดูคาติคลับซึ่งก็คือหัวข้อของDiavelเหมือนกัน และมันเป็นความคิดห็นของคนบางคนเท่านั้นครับเพราะเว็ปเป็นพื้นที่สาธารณะ และผมก็อ่านกระทู้Diavelในมอนสเตอร์คลับก็เป็นความคิดเห็นของคนบางคนเท่านั้นว่ามีการเหยียดแบ่งชนชั้น  ผมว่าคนส่วนมากทั้งในนี้และในดูคาติคลับไม่ได้มีความคิดแบบนั้นเลย เรารักและชอบดูคาติเหมือนกันจะมาแบ่งแยกกันทำไมครับตั้งแต่ผมขี่รถมอเตอร์ไซค์มานานยังไม่เคยเจอเพิ่งจะเกิดนี่แหละ ยังไงไปศูนย์เราก็ยังเจอกันอยู่ดีเราลองมาเจอกันบ้างก็ดีนะครับไปออกทริปร่วมกันบ้างบางคนยังไม่ได้เข้ามาลองสัมผัสเลยแค่ฟังจากคนอื่นมาว่าคนกลุ่มโน้นเป็นอย่างโน้นคนกลุ่มนี้เป็นอย่างนี้ก็เชื่อ บางคนก็น้อยใจเรื่องรถว่าขี่รถประกอบในแล้วเป็นยังไงหรอครับผมคนนึงแหละที่จองรถประกอบใน เราอย่าให้กระทู้แบบนี่มาทำลายมิตรภาพที่ดีของกลุ่มดูคาติเลยครับผมว่าจบเหอะนะ ทุกสังคมจะมีคนไม่ดีแล้ววันนึงเค้าก็จะเดินออกไปเองละครับอย่าไปเหมารวมผมว่าในที่นี้ก็มีหลายคนที่มียูสเซอร์ทั้งสองเว็ป ยังไงลองมาเจอกันนะครับมารู้รู้จักกันบ้างแล้วสิ่งที่คุณเคยได้ยินมาอาจจะไม่ใช่อย่างนั้นก็ได้นะครับอีกเรื่องนึงที่ว่ามีคนดูถูกรถไทยผมพยายามหายังไงก็หาไม่เจอมีแต่บางคนเค้าข้องใจว่าถ้าทำในไทยแล้วรถจะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการประกอบมั๊ยอะไรแบบนี้นะครับตอนนี้ประเด็นเนื้อหามันเปลี่ยนไปเลย
หวังว่าสักวันเราคงจะได้ไปขี่รถด้วยกันผมมีรู๊ทขี่รถทางสวยๆเยอะเลย mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2012, 11:21:17 AM โดย need4kit »

ออฟไลน์ pratongo

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 11:49:38 AM »
ครั้งแรกที่ได้เห็นมอเตอร์ไซค์ ducati ไม่รู้หรอกครับ ยี่ห้ออะไร เป็นเด็กบ้านนอก ขีสามล้อพวงติดไฟแดงอยู่ จู่ๆก็มีกลุ่มBigbike 4คัน วิ่งมาด้วยความเร็ว แล้วก็มาติดไฟแดงเหมือนผม มาสีแดง4คันเลย ผมนี่ถึงกะตะลึง รถห่าอะไร โคตรสวย
ผมรู้ได้ในทันที ว่านั่นหล่ะคือรถในฝัน ก็พยายามหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ต จนรู้ว่ามันชื้อยี่ห้อ Ducati และผมก็ได้ข้อมูลมากมาย จากเวป ducati club thailand ซึ่งเต็มไปด้วยชาว ducatisti เหมือนดังเช่นเพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้(แต่ทุกที่ทุกสังคนแหละครับ มันจะต้องมีอะไรแบบที่ไม่ใช่แฝงอยู่ แต่เชื่อว่าเป็นส่วนน้อยจิงๆ) 4ปีมาแล้ว ผมเก็บ ducati เป็นแค่ความฝันมาตลอด จนกระทั่งมีการเปิดโรงงานประกอบที่ระยอง

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:06:16 PM »
เดี๋ยวอีกสักพักรอโรงงานเข้าที่ ..ประกอบไทยทุกตัว..เหมือนแบรนด์ NIKE ลาคอส และอีกหลายๆแบรนด์ที่ดังมากๆPRODUCT ทุกตัว ตอนนี้ผลิตที่ประเทศไทยเกือบ 100% แล้วส่งออกไปขายต่างประเทศแล้วก้อกลับมาขายที่ไทยแหละครับ.. mon6 mon6 mon6
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ R_Rai_Ja(นัท)

• Ducati Owner
  • ชื่อนัทครับ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:50:22 PM »
สวัสดีครับผมเพิ่งสมัครสมาชิกมาเมื่อกี้นี้เอง อยากแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องที่ว่ามีการเหยียดหรือแบ่งชนชั้นในเว็ปดูคาติคลับไทยแลนด์ ผมก็ขี่รถมานานขี่กับทุกกลุ่มทั้งดูคาติ ฮาเล่ย์ แต่เดิมจำนวนรถดูคาติในตลาดบ้านเรามีจำนวนน้อยมากเพราะเป็นรถที่มีราคาแพงแต่เมื่อมีการประกอบรถในไทยและทำตัว795ออกมาทำให้มีจำนวนรถดูคาติออกมาวิ่งในถนนมากขึ้นซึ่งเป็นเรื่องที่ดี ผมพยายามไปอ่านกระทู้ต้นเหตุในเว็ปดูคาติคลับซึ่งก็คือหัวข้อของDiavelเหมือนกัน และมันเป็นความคิดห็นของคนบางคนเท่านั้นครับเพราะเว็ปเป็นพื้นที่สาธารณะ และผมก็อ่านกระทู้Diavelในมอนสเตอร์คลับก็เป็นความคิดเห็นของคนบางคนเท่านั้นว่ามีการเหยียดแบ่งชนชั้น  ผมว่าคนส่วนมากทั้งในนี้และในดูคาติคลับไม่ได้มีความคิดแบบนั้นเลย เรารักและชอบดูคาติเหมือนกันจะมาแบ่งแยกกันทำไมครับตั้งแต่ผมขี่รถมอเตอร์ไซค์มานานยังไม่เคยเจอเพิ่งจะเกิดนี่แหละ ยังไงไปศูนย์เราก็ยังเจอกันอยู่ดีเราลองมาเจอกันบ้างก็ดีนะครับไปออกทริปร่วมกันบ้างบางคนยังไม่ได้เข้ามาลองสัมผัสเลยแค่ฟังจากคนอื่นมาว่าคนกลุ่มโน้นเป็นอย่างโน้นคนกลุ่มนี้เป็นอย่างนี้ก็เชื่อ บางคนก็น้อยใจเรื่องรถว่าขี่รถประกอบในแล้วเป็นยังไงหรอครับผมคนนึงแหละที่จองรถประกอบใน เราอย่าให้กระทู้แบบนี่มาทำลายมิตรภาพที่ดีของกลุ่มดูคาติเลยครับผมว่าจบเหอะนะ ทุกสังคมจะมีคนไม่ดีแล้ววันนึงเค้าก็จะเดินออกไปเองละครับอย่าไปเหมารวมผมว่าในที่นี้ก็มีหลายคนที่มียูสเซอร์ทั้งสองเว็ป ยังไงลองมาเจอกันนะครับมารู้รู้จักกันบ้างแล้วสิ่งที่คุณเคยได้ยินมาอาจจะไม่ใช่อย่างนั้นก็ได้นะครับอีกเรื่องนึงที่ว่ามีคนดูถูกรถไทยผมพยายามหายังไงก็หาไม่เจอมีแต่บางคนเค้าข้องใจว่าถ้าทำในไทยแล้วรถจะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการประกอบมั๊ยอะไรแบบนี้นะครับตอนนี้ประเด็นเนื้อหามันเปลี่ยนไปเลย
หวังว่าสักวันเราคงจะได้ไปขี่รถด้วยกันผมมีรู๊ทขี่รถทางสวยๆเยอะเลย mon57
mon57 mon57

ออฟไลน์ นายสายลม

• *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:25:20 PM »
ผมต้องขอโทษจริงๆนะครับที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่อยากให้ไปพาดพิงกันนะครับ จริงๆแค่อยากรู้ว่าเพือนๆคิดยังไงกันกับ diavel ประกอบในไทยและราคาถูกลง ซึ่งผมก็กำลังจะไปจองนะครับ

ส่วนเรื่องที่บ่นน้อยใจอะไรไปก็ำบ่นไปเรื่อยเปื่อยพอดีว่าวันนั้นผมเหนื่อยๆและมีปัญหานิดหน่อยกับคนที่มีโอกาสดีกว่าทางสังคมแล้วเค้าดูถูกนะครับ แล้วช่วงนั้นก็กำหาข้อมูล Diavel อยู่พอดีก็ไปอ่านจากห้องรัชดาแล้วก็ตามไปอ่านในอีกเว็บนึงที่เค้าบ่นๆกันเรื่องส่วนต่างราคาที่หายไปนี่ผมก็เข้าใจนะครับเป็นใครต้องรู้สึกแย่กันอยู่แล้ว แต่บางความเห็นที่เค้าบอกกลัวรถจะโหลจะเกลื่อนนี้ ตอนนั้นอ่านแล้วก็ยิ่งรู้สึกเซ็งเค้าไปใหญ่ ปกติผมก็ไม่ค่อยสนใจอยู่แล้วใครจะว่าไรยังไง ตอนบอกจะออก795 ก็มีคนมาบ่นๆจะดีเหรอประกอบไทยผมก็ไม่สนใจอะไรอยู่แล้วจะเอาเงินตัวเองไม่สนใจใครอยู่แล้ว แต่วันนั้นมันรู้สึกแย่จริงๆครับ เลยมาโพสบ่นไปเรื่อยเปือยปกติก็ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสมาตอบอะไรอยู่แล้วเข้ามาอ่านเฉยๆ

ผมคิดว่าขอจบกระทู้นี้ไว้เท่านี่ดีกว่าครับ ขอบคุณความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนนะครับ ไว้ได้รถแล้วคงได้ไปบินในสายลมด้วยกันนะครับ mon10

ออฟไลน์ perfect world

• *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 03:05:13 PM »
น่าจะมีเตะบอลกระชับมิตรระหว่างเว็บนะ หรือนัดเจอกันบ้างนะ จะได้รู้จักกันมากขึ้น

ส่วนตัวเป็นขาประจำอยู่เว็บนู้น และรู้จักขาประจำที่เข้าเว็บนู้นเกือบทั้งหมด
ไม่เห็นมีใครเค้าจะเหยียดรถประกอบไทยเลย แถมยังอยากได้เพิ่มกันทั้งนั้น รถดีราคาถูก (เพียงแต่ว่าไม่มีตังค์แล้ว)

อีกอย่างนะ ที่เว็บนู้นก็มี 795 รวมทั้งรถอินวอย มาพบปะ hang out ด้วยกัน ทุกวันนี้ก็ยังอยู่
ถ้ามีการแบ่งชนชั้นจริง  พวกนี้คงได้หายไปจากกลุ่มนานแล้ว

ที่บอกมา ไม่จำเป็นต้องเชื่อครับ ลองมาเจอกันก่อนก็ได้ แล้วค่อยคิดดูว่ามันเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ eel323(na)

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:14:49 AM »
2 ล้มครับอย่าคิดมาก ขับสนุกดีกว่าครับ ร่มๆครับ

ออฟไลน์ Din@

• *
  • นักบิดเด็กแนว
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:35:13 AM »
ขออนุญาตตอบตามหัวข้อนะครับ
" เพื่อนคิดยังไงกับ Diavel ประกอบในไทย "

อยากบอกว่าแหล่มเลยครับ
โดยหวังว่าราคาเราคงลดลงขยับใกล้เคียง US มากขึ้น
แต่สุดท้ายน่าเสียดาย ที่ราคาสูงกว่าที่ควรจะเป็นพอสมควร

บอกตรงๆว่าตอนนี้ไม่กล้าซื้อ Ducati ตัวอื่นเลยครับ ยกเว้น M795 & Diavel
เพราะไม่ทราบว่าลูกพี่เขาจะประกอบตัวไหนเป็นตัวต่อไป
กลัวซื้อมาแล้วลมปราณแปรปรวน(กระอักเลือด)ครับ

mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:37:40 AM »
เราก็คนไทยหลังอานด้วยกันทั้งนั้น จะเหยียดสีผิวไปทำไม รถก็ไม่ใช่แบรนตัวเอง ไม่เห็นจะน่าภูมิใจเลย
เงินที่จ่ายค่าความแพงไป ก็ภาษี ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับประสิทธิภาพรถ ภาษีก็เอาไปทำไรไม่รู้ ไม่เห็นเป็นชิ้นเป็นอัน
คนไทยพอไม่มีอะไรก็ตีกันเอง ดูถูกความเป็นไทยด้วยกันเอง
ผมไปต่างประเทศบ่อย ฝรั่งมันดูถูกคนไทยจะตาย
ไปที่ไหนก็โดนเหยียด ยิ่งอังกฤษกับฝรั่งเศษนี่ตัวดีเลยเกลียดมาก

ต่อต้านการเหยียดสีผิวครับ ^o^/

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:46:59 AM »
รอ streetfighter อยู่คร้าบบบบบบบ

มาเร็ว ๆ มาเร็ว ๆ

abc34 abc34 abc34
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ need4kit

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:49:34 AM »
ผมว่าจบเถอะครับเรื่องเหยียดอะไรเนี่ยขีนถ้ายังมาต่อกระทู้แบบนี้ไม่มีจบ แต่ก็คงห้ามไม่ได้ถ้ายังมีคนใจน้อยคิดแบบนั้น

วันที่21-22เมษานี้นะครับผมจะจัดทริปขี่ไปทำบุญกันมีหลายคนในมอนสเตอร์คลับก็ไป ยังไงลองเข้าไปดูข้อมูลในดูคาติคลับนะครับแล้วลองเข้าไปรู้จักกันดูเส้นทางขี่ก็พอใช้ได้นะครับยังไงก็เชิญทุกท่านร่วมกันครับ mon5

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:53:06 AM »
สองล้อ มิตรภาพไม่จำกัดครับ  mon10

ผมเชื่อว่า ไม่มีใคร เหยียดใครอะไรหรอกครับ   

อย่างที่บอก  อยากให้เห็นใจกันครับ  ใครทำเงินหายสามแสน ในสามเดือน หรือเดือนเดียวก็ต้องเสียดายทั้งนั้น   ผมไม่อยากให้มีอคติ เกิดขึ้นเลยครับ

ผมคนนึงนะครับ ที่ตอนแรก กะจะไปออกทริปกับเพื่อนๆ  พี่ๆเว็บเพื่อนบ้าน ที่จะไปกันวันที่ 20 เมษา   แต่ดันขายรถไปแล้ว mon6

เรื่องนี้จริง ๆแล้ว เป็นเรื่องนโยบายการตลาด และการดูแลลูกค้า ของตัวศูนย์ดูคาติเท่านั้นเองครับ อยากให้เพื่อนๆมองหลายๆมุม ครับ แล้วจะเข้าใจกันและกันครับ mon10

เพื่อนพี่น้อง ที่รักในแบรนด์ดูคาติด้วยกันทั้งนั้นครับ ที่เราพูด ๆ กันนี่ คือ พวกเรากันเองทั้งนั้นครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:47:52 AM »
สองล้อ มิตรภาพไม่จำกัดครับ  mon10

ผมเชื่อว่า ไม่มีใคร เหยียดใครอะไรหรอกครับ   

อย่างที่บอก  อยากให้เห็นใจกันครับ  ใครทำเงินหายสามแสน ในสามเดือน หรือเดือนเดียวก็ต้องเสียดายทั้งนั้น   ผมไม่อยากให้มีอคติ เกิดขึ้นเลยครับ

ผมคนนึงนะครับ ที่ตอนแรก กะจะไปออกทริปกับเพื่อนๆ  พี่ๆเว็บเพื่อนบ้าน ที่จะไปกันวันที่ 20 เมษา   แต่ดันขายรถไปแล้ว mon6

เรื่องนี้จริง ๆแล้ว เป็นเรื่องนโยบายการตลาด และการดูแลลูกค้า ของตัวศูนย์ดูคาติเท่านั้นเองครับ อยากให้เพื่อนๆมองหลายๆมุม ครับ แล้วจะเข้าใจกันและกันครับ mon10

เพื่อนพี่น้อง ที่รักในแบรนด์ดูคาติด้วยกันทั้งนั้นครับ ที่เราพูด ๆ กันนี่ คือ พวกเรากันเองทั้งนั้นครับ mon32

mon4 mon4 mon4
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:13:17 PM »
เท่าที่รู้ทุกอย่างเหมือนกันหมด ดีสิครับ ถูกลงตั้งเยอะ ทำที่ใหนผมไม่สนใจหรอก

ผมลองขี่แล้วด้วย มันส์โคตร แรงสลัดเลยครับ

เอเคยลงรีวิวภาษาไทยแล้วมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 01:39:08 PM โดย Poderosa »

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:18:10 PM »
อยู่ที่ความพอใจครับ ส่วนผมคิดว่า "Ducati ทุกรุ่น ทุกแหล่งประกอบ มันหล่อมากๆ" เลยไม่ค่อยคิดเห็นคิดยังไงเท่าไร เสียแล้วเสียไป ได้แล้วก็เอามาขี่ให้มีความสุข หล่อทุกวันที่คร่อม mon43
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:34:43 PM »
เท่าที่รู้ทุกอย่างเหมือนกันหมด ดีสิครับ ถูกลงตั้งเยอะ ทำที่ใหนผมไม่สนใจหรอก

ใช่เลยพี่ปุ้ม mon57 mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:39:43 PM »
หาเตะบอลผมรอลงเสียบพริตตี้นะครับ