ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแถลง เกี่ยวกับเรื่อง เซิฟเวอร์ล่ม ของบอร์ด เรานะครับ  (อ่าน 4002 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon32 ด้วยช่วงที่ผ่านมา เพื่อน ๆ คงได้เห็นนะครับ ว่า เซิฟเวอร์ที่ผมได้ว่าจ้างคนดูแล  ล่มบ่อยมาก  โดยทางผู้ดูแล พี่เค้าแจ้งว่า ช่องทางคนใช้งานเยอะ จนล่ม  และช่วงที่ผ่านมา ได้พยามปรับปรุง และตอนนี้กำลังจะขยายขีดความสามารถอยู่นะครับ

ผมเข้าใจว่าเพื่อน ๆ หลายคน คงได้พบ และอาจรำคาญ หรือเซ็ง กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มีหลายท่าน มีน้ำใจ ยื่นมือเข้ามาช่วยเหลือผม ทั้งโทร.สอบถาม ทั้ง ไลน์ ทั้งว้อทแอป ทั้งเฟสบุ๊คมา ว่าจะช่วยได้อย่างไรบ้าง  มีแนะนำเบอร์ เจ้าใหม่ก็หลายคนครับ  แม้กระทั้งที่งาน TDW2012 ก็มีเพื่อน ๆ ถามไถ่ถึงเรื่องนี้    ผมขอบคุณจริง ๆ ครับ ที่ให้ความกรุณาช่วยเหลือกัน  ทราบซึ้งใจ มาก  ๆเลย...

ตอนนี้ ผมเองก็ได้แต่บอกกล่าวไปยังผู้ให้บริการ ให้เร่งดูแลระบบให้ดีครับ   ผมเอง ก็พยามอย่างเต็มที่อยากให้เพื่อน ได้เล่นบอร์ด เข้าบอร์ด โดยไม่ต้องหงุดหงิดนะครับ

แต่.. ถ้าเพื่อนคนไหน .. จะใช้เหตุผล ว่า .. เว็บนี้ ล่ม .. เลยจะไม่เล่นแล้ว อันนี้ผมจะเสียใจมากเลย ยังไง ผมก็จะพยายามให้ดีที่สุดเพื่อทุกคนครับ ต้องขออภัยจริง ๆ ผมเก่งกฎหมาย ไ่ม่ได้เก่งไอที แต่ก็พยามมาก ๆ เลยครับ  ได้รับรู้หลาย ๆ เรื่องราวแล้วสะเทือนใจ แต่ก็เข้าใจเหตุผลทุกฝ่ายครับ  mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
คำตอบที่ได้นะครับ

ต้องขอโทษ อย่างแรง ครับ

สอบถามกับทางโฮสติ้งแล้ว เมื่อสักครู่นี้
แผนการเปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ จะเกิดขึ้น ช่วงปลายเดือนนี้ ถึง ต้นเดือนธันวาคม ครับ
อยู่ระหว่างการสั่งซื้อ เพื่อดำเนินการ 
ทางเราๆ ไม่ต้องทำอะไร เพราะถือว่า เป็นหน้าที่ในการบริการของโฮสติ้ง
ทุกอย่าง เค้าดำเนินการให้ทั้งหมด ข้อมูล ไม่สูญหาย
เพียงแต่ ระยะเวลาในการสับเปลี่ยนเครื่อง ประมาณ 6 ชั่วโมง ในการโอนย้ายข้อมูล
(ข้อมูล มหาศาล)

เนื่องจาก โดนบ่น มาจากทุกๆ ลูกค้าเช่นกันครับ

เมื่อเปลี่ยนแล้ว ปัญหานี้ ไม่เกิดขึ้นแน่นอน (นอกจาก เหตุฮาร์ดแวร์เสีย)

ก็หวังว่า ทุกอย่างจะดีขึ้นนะครับ mon3
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ aya777

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • Jirarote
ต้องขอบคุณพี่กอล์ฟด้วยนะครับ ที่พยายามดูแลเว็ปให้ใช้งานได้ดีตลอดมา

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่เกี่ยวข้องด้วยครับ...ง mon32 mon32

ออฟไลน์ Tasto[DCT]

• Ducati Owner
ขอให้webนี้ อยู๋กับเราตลอดไป 
มีคนดูแลดีๆ อย่างคุณกอล์ฟ 
ซึ่งน้ำใจๆ mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ kakahulk

• see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
ขอบคุณมากคับ mon57

ออฟไลน์ Nott Monster 795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ไม่ไปไหนแน่นอนครับ จะอยู่เคียงข้างๆเว็ปนี้ตลอดไปครับผม

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
 mon32 mon32 mon32 ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ครับ วันไหนเข้าไม่ได้ ผมก็ไปทำอย่างอื่นมาอีกวันก็ใช้ได้เหมือนเดิม ไม่มีปัญหาเลย

ออฟไลน์ Fown

เวปล่มไม่เป็นไรครับ อย่าเวปหายละกัน  abc36

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
ใครจะทิ้งบ้านอบอุ่นหลังนี้ลง  mon42 mon42 mon42
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ nampooh

• @ Boostergas
เป็นกำลังใจครับ

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
พี่กอล์ฟ  mon57 mon4 mon42

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

เข้าใจหัวอกคนทำงานครับคุณกอล์ฟ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • *
  • nratti21
ไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว
วินาที

ออฟไลน์ Nai-Winai

• *
เป็นกำลังใจให้ครับ

mon10 mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ norspheratu

• *
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเข้าใจดีครับ เรื่องเวลาเว็บล่มเนี่ย คนให้บริการ(เว็บมาสเตอร์) คนรับบริการ(สมาชิกบอร์ด) คนแก้ปัญหา ต่างก้อร้อนใจและอยากให้กลับมาปกติทุกคน ไม่มีใครอยากให้ล่มหรอกครับ และผมก็เชื่อว่าสมาชิกบอร์ดก็ต้องเข้าใจและเห็นใจครับ อีกอย่าง ทำเว็บครับ ปัจจัยจะให้ล่มโดยที่เราคอนโทรลเองไม่ได้มันก็มี โฮสมีปัญหา โฮสเมนเทนแนนซ์ เน็ตเน่าเต่ากัดสายเคเบิลใต้น้ำ ฯลฯ  เรื่องปกติครับ ผมเชื่อว่าทุกคนที่นี่รักกันจริง คงไม่มีใครเอาเหตุผลเรื่องเวบล่มแค่นี้มาอ้างเพื่อจากไปหรอกครับ ถ้าทำงั้นก้อถือว่าไม่รักกันจริงละนะ อิอิ

ล่มนิดล่มหน่อย ผมเข้าใจและรอได้  mon16

สุ้ๆครับพี่ เป็นกำลังใจให้ และขอให้บ้านหลังนี้อบอุ่นอย่างนี้ตลอดไปและใหญ่ขึ้นๆนะครับ mon4

ออฟไลน์ shyboy

ย้ายมาม่ะ ให้ใช้ฟรีเลยเอ๊า !

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
สู้ๆ ท่านพี่
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ firestorm

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
เข้ามาให้กำลังใจคนทำงานครับ

สู้ๆ น่ะครับทำงานเป็นตัวกลาง เป็นของสังคมผมเข้าใจครับว่ามีภาระ หน้าที่ ความรับผิดชอบเยอะ

ต้องการความช่วยเหลือยังไงแจ้งได้น่ะครับ ยินดีคร้าบบ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 abc18 สู้ๆครับ เอาใจช่วยในการสร้างสรรค์ mon61สิ่งที่ดีครับผม

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
ผมขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณกอล์ฟนะครับ เวบแห่งนี้เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมตัดสินใจซื้อ DUCATI และทำให้ผมได้พบกับมิตรภาพดีๆของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนอบอุ่นเสมอครับ เวบแห่งนี้ต้องคงอยู่กับพวกเราตลอดไป ครับผม!  mon57       

ปล.ดรามาไปป่าวอะ555
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ