ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเพื่อน ๆ 795 น้ำมันพุ่งอีกคันครับ  (อ่าน 14289 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm795

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เตือนเพื่อน ๆ 795 น้ำมันพุ่งอีกคันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:17:48 PM »
ผมว่าไหนก็ไหนๆแล้วเพราะทางศูนย์ก็เงียบ..... mon3 mon3 mon3
พวกเราก็เครียดกันไป mon49 เดี๋ยวต้องไปศูนย์ ขอสปอนเซอร์จัดแข่งขัน"เจ้าแห่งวาฬ"
กติกาง่ายมากเพียงท่านมีภาพประกอบหรือคลิปการพุ่งสูงสุดและไกลที่สุดรับไปเลยของรางวัลจากศูนย์
mon47 mon47
abc35 abc34 abc23
ชื่อ โอมคับ นครศรีธรรมราช
เบอร์โทร 0836443208
อีเมล anawat51@hotmail.com
ใช้ Ducati m795

Ducati Bikers Thailand

Re: เตือนเพื่อน ๆ 795 น้ำมันพุ่งอีกคันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:17:48 PM »
//

ออฟไลน์ SuperNoPo

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:38:32 AM »
อาทิตก่อน พวกเราชาว DCDC ไป Asiatique กันหลังจากที่ผ่านรถติดมาหนักหน่วงที่ความร้อน 6 ขีด รถพี่ชายผม ถังเบี้ยวครับ ซักพักมีเสียงดัง โป๊ะ!! แล้วถังมันก็กลับเข้ารูปเดิม mon36
แสดงว่ารถของลูกค้าคุณหมู ถังมันต้องเบี้ยวไปเยอะมากๆ จนที่ล๊อคมันกระเด้งจนได้ ฟังแล้วเสียวแทนครับ mon19

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:43:21 AM »
วัันนี้ขากลับบ้านเจอรถติด ก็ 5 ขีีดเหมือนกัน ดีที่ขับมาสักพักถนนโล่งเลยซัดยาวจนมาสี่ขีด แวะจอดแมคเปิดฝาเลย ฟุ๊บบบบ มีแค่ไอ ถังบวมนิดหน่อย สงสัย ท้าง ต้องหาวิธีแก้ไขอย่างจริงจแล้วหละ . พุ่งเองด้วยน่ากลัว

ป.ล.นำ้มันผมใกล้หมดแล้วมันเลยพุ่งไม่แรงรึปล่าว

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 06:24:07 AM »
ของผมเคยสี่ขีด น้ำมันฟู่ขึ้นมาเลยครับ แต่ไม่เยอะมากแค่เป็นฝอยๆ ผมวิ่งไปหาอดีตหัวหน้าช่างดูคาติภูเก็ต เขาจับถอดกล่องดักไอน้ำมันขว้างทิ้งเลย ตั้งแต่นั้นมาไม่มีอีกเลย แล้วอาการสตาร์ทรถแล้ววูบดับก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:55:49 AM »
 รู้สึกเหมือน..กำลังรอผู้โชคดีรายต่อไปยังไงไม่รู้.....จะเป็นเราหรือเปล่าหว่า.. mon8 mon8

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:11:07 AM »
ผมว่ามันอันตรายมากๆนะครับ ถ้าบังเอิญบริเวณนั้นมีประกายไฟ อะไรมันจะเกิดขึ้น มันคือระเบิดเพลิงดีๆนี่เอง ความเสียหายต่อทรัพย์สินและชีวิตใครจะรับผิดชอบ ผมว่าเพื่อนๆพี่น้องMONSTER 795,796รวมตัวกันในเวป แล้วหาข้อสรุป แล้วเอาข้อมูลที่เป็นทางการหน่อยไปคุยกับ0ก่อน แล้วหาทางแก้ไขป้องกันเบื้องต้น แล้วให้0ชี้แจงกับDUCATIตามลำดับน่าจะดีนะครับ ชีวิตเรามีค่าครับ แต่ใจก็ยังรักDUCATIครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:12:43 AM »
 mon8

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:46:27 AM »
ผมสังเกตุได้อย่างนึง เผื่อเพื่อนจะนำไปลองนะครับ mon6

คือ รถผม ถ้าไม่ได้ขี่ จอดทิ้งไว้นาน ๆ ประมาณว่า ใช้น้ำมันไม่หมดถังเสียที เกือบเดือนพึ่งเติม .. ตอนเปิด ฝาถัง จะมีแรงดันเยอะมาก เหมือนมันสะสม มาทั้งเดือน ที่เราไม่ได้เปิดฝาเลย

ทีนี้ หลัง ๆ ผมจะเปิดฝาถังน้ำมัน เพื่อระบายแรงดัน  สัปดาห์ละ 1 ครั้ง .. ก็ไม่เจออาการนี้อีกนะครับ

ส่วนเวลาออกทริป ไกล ๆ ที่วิ่งยาว น้ำมันหมด วันต่อวัน .. หรือสี่ชั่วโมงหมดที .. ผมว่า ฝาถังมันเปิดระบายแรงดันไปแล้วมั้ง ผมถึงไม่รู้สึกถึงอาการลมฟู่เลย..

แต่ก็ไม่รู้เกี่ยวไหม แต่ลองทำดูก็ไม่เสียหายเนอะครับ  abc6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:08:16 PM »
ผมสังเกตุได้อย่างนึง เผื่อเพื่อนจะนำไปลองนะครับ mon6

คือ รถผม ถ้าไม่ได้ขี่ จอดทิ้งไว้นาน ๆ ประมาณว่า ใช้น้ำมันไม่หมดถังเสียที เกือบเดือนพึ่งเติม .. ตอนเปิด ฝาถัง จะมีแรงดันเยอะมาก เหมือนมันสะสม มาทั้งเดือน ที่เราไม่ได้เปิดฝาเลย

ทีนี้ หลัง ๆ ผมจะเปิดฝาถังน้ำมัน เพื่อระบายแรงดัน  สัปดาห์ละ 1 ครั้ง .. ก็ไม่เจออาการนี้อีกนะครับ

ส่วนเวลาออกทริป ไกล ๆ ที่วิ่งยาว น้ำมันหมด วันต่อวัน .. หรือสี่ชั่วโมงหมดที .. ผมว่า ฝาถังมันเปิดระบายแรงดันไปแล้วมั้ง ผมถึงไม่รู้สึกถึงอาการลมฟู่เลย..

แต่ก็ไม่รู้เกี่ยวไหม แต่ลองทำดูก็ไม่เสียหายเนอะครับ  abc6
good idea ครับท่าน wm mon4

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:48:52 PM »

ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ แต่ทำบ่อยกว่าพี่กอฟ อีก    เปิดก็แค่ฟู่แบบเบาๆ นิดเดียวเวลาเปิดระบายแรงดันออกครับ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 02:49:58 PM »
เอาชุดสีครอบถังน้ำมันออก จะมีสายสองเส้น(ซ้าย1 ขวา1)ต่อออกจากฝากปิดถังน้ำมัน จากนั้นถอดสายด้านขวาออก(สายจะใหญ่กว่าด้านซ้าย) หาน็อตมาขันอุดสายไว้ จากนั้นหาสายน้ำมันมาต่อแล้วลากให้ปลายสายปล่อยลงถนน เก็บงานให้เรียบร้อย ประกอบรถให้เหมือนเดิม เพียงแค่นี้ ก็ไม่ฟู่แล้วครับ mon61

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 04:00:56 PM »
แนะนำอีกอย่างครับ ถ้าไม่ได้ขี่บ่อยๆ อย่าเติมน้ำมันเต็มถังคาไว้ ไฟขึ้นก็ เติมทีละนิด 200-300 พอครับ เผื่อว่าเกิดอาการนี้จะได้ไม่รุนแรงมาก(มั้ง 555+) น้ำมันจะได้หมุนเวียนด้วย เอาไว้ออกทริปแล้วค่อยเติมเต็มถัง  mon57
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ soai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:24:21 PM »
พี่หมูโดนเองเลยเหรอคับ น่ากลัวจริงๆอาการแบบนี้ต้องคอยระวังและก็ลุ้นกันไปคับกับรถตัวเอง
What your style..get it.!!

ออฟไลน์ OJJ69

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:54:14 PM »
แนะนำอีกอย่างครับ ถ้าไม่ได้ขี่บ่อยๆ อย่าเติมน้ำมันเต็มถังคาไว้ ไฟขึ้นก็ เติมทีละนิด 200-300 พอครับ เผื่อว่าเกิดอาการนี้จะได้ไม่รุนแรงมาก(มั้ง 555+) น้ำมันจะได้หมุนเวียนด้วย เอาไว้ออกทริปแล้วค่อยเติมเต็มถัง  mon57
mon57 ส่วนตัวก็เติมไม่เต็ม
ไฟเตือนน้ำมันขึ้น เติม400บาท วิ่งได้อยู่ประมาณ 160กม
ยังไม่ปรับแต่งอะไรกับสายน้ำมันที่ถัง เคยมีไอน้ำมันพุ้ง ฟิ้วววววว จากฝาถังสองหน ถังบวมแล้วยุบเหมือนเดิมบ่อยจำไม่ได้ว่ากี่หน
ที่ผ่านมาปรับตัวมาตลอด
นี่ไม่นับร้อนมากเบาดับ
ถ้าจะรวมตัวไปเรียกร้องอะไรนัดหรือตามได้จัดไป! mon16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 09:18:43 PM โดย OJJ69 »

ออฟไลน์ AOF_UBON

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:04:04 PM »
กำลังจะรับรถ   ใจออกเลยครับ mon19

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:21:00 PM »
คือผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนะครับ ว่าเหตุผลคืออะไร
แต่796เคยเป็นอาการแบบนี้ไหมครับ ผมก็ยังไม่เคยได้ยินใครใช้796แล้วเป็นอาการนี้นะครับ แสดงว่า มันเป็นที่ไอ้กล่องดักไอใช่ไหมครับ ถ้าเช่นนั้นก็ถอดมันออกหรือบายพาสสายมันซะ ให้มันไม่ต้องทำงาน เป็นกาฝากติดรถไว้เฉยๆ ผมว่ามันก็ไม่เสียหายมากนะครับ(คือก็อยากจะรักษาสิ่งแวดล้อม แต่อยากรักษาชีวิตตัวเองมากกว่า) ลองดูนะครับ  mon32

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:50:44 PM »
พี่หมูโดนเองเลยเหรอคับ น่ากลัวจริงๆอาการแบบนี้ต้องคอยระวังและก็ลุ้นกันไปคับกับรถตัวเอง

รถลูกค้าครับโส่ย  mon19

กำลังจะรับรถ   ใจออกเลยครับ mon19

หลังจากนี้ไป ทาง 0 น่าจะมีการแก้ไขครับ (ผมว่านะ)

คือผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนะครับ ว่าเหตุผลคืออะไร
แต่796เคยเป็นอาการแบบนี้ไหมครับ ผมก็ยังไม่เคยได้ยินใครใช้796แล้วเป็นอาการนี้นะครับ แสดงว่า มันเป็นที่ไอ้กล่องดักไอใช่ไหมครับ ถ้าเช่นนั้นก็ถอดมันออกหรือบายพาสสายมันซะ ให้มันไม่ต้องทำงาน เป็นกาฝากติดรถไว้เฉยๆ ผมว่ามันก็ไม่เสียหายมากนะครับ(คือก็อยากจะรักษาสิ่งแวดล้อม แต่อยากรักษาชีวิตตัวเองมากกว่า) ลองดูนะครับ  mon32

796 ไม่เป็นครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ bank795

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 02:53:28 AM »
หลังจากขี่ทุกครั้งผมเปิด มันก็มีเสียง ฟู่ ๆ ๆ นะครับ 

ปล. หรือว่า พี่หมูมีเวทมนต์ เสกน้ำมันพุ่งได้ 555

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 08:09:37 AM »
ผมขับ 5 ขีดประจำครับ เส้น หน้าราม พระราม 9 มือใหม่ เลี้ยงครัชบ่อย
ผมลองเดินเบาที่ไรมันจะดับทุกทีต้องกำครัช
ติดไฟแดงดันเครื่องบ้างไม่ดับบ้าง เพราะมันไม่มีตัวเลขนับ
เติมน้ำมันไม่เคยเติมถัง  กลับมาบ้านจอดเปิดฝาถังมีฟู่ ๆ เล็กน้อยครับ
อาการที่รำคาญคือ พอเครื่องร้อน ผมว่าครัชมันลื่นๆ ปล่อยแล้วไม่ค่อยออกตัว จนบางทีผมเข้าใจผิดว่าออกเกียร์ 2
แล้วตบลง 1 ทีไรกลายเป็นว่างซะงั้นทั้ง ๆ ที่ไปเกียร์ว่างไม่ติด
เคยออกตัวสามแยก ดันเป็นว่างซะงั้นททั้งๆ ที่ไฟเกียร์ว่างไม่ได้ติด รถไหล ดีนะไม่มีรถทางตรงมา ต้องกะทืบซ้ำ ถึงเป็น 1  mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ HandSome Beer

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 03:50:42 PM »

รับรถเดือนหน้าเหมือนกันเลยครับ  mon19 ..... mon3