ผู้เขียน หัวข้อ: สีที่ตัวครอบถังซ้ายขวาอยู่ๆ บวมพองเป็นจุดๆครับ  (อ่าน 3769 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: สีที่ตัวครอบถังซ้ายขวาอยู่ๆ บวมพองเป็นจุดๆครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:44:10 PM »
ช่วงเที่ยงวันนี้ไปศูนย์มาแล้วครับ สรุปว่าโดนน้ำมันเบรค ช่างแนะนำอย่างที่คุณ ply บอกครับ ให้เอาผ้าชุบน้ำมันออกมานิดนึง

และเช็ดให้สะอาด เวลา่เรากำเบรคกำคลัช มันจะดันน้ำมันขึ้นมา เลยเป็นอย่างที่เห็น เค้าบอกว่าจะลองขัดให้ครับ แต่ต้องรอตอนบ่าย

ระหว่างรอก็เดินดูรถที่จอดอยู่ว่ามีคันไหนเป็นแบบผมบ้าง ก็ไปเห็นมอนสเตอร์ 1100 Evo คันนึง เป็นแบบผมเลย เยอะซะด้วย

แต่มองไปมองมาถ้าไม่สังเกตดีๆ มันก็เห็นไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ผมพยายามมองว่ามันเป็นเรื่องเล็กและยอมรับมัน

ไว้รอเปลี่ยนชุดสีทีเดียวละกัน เมื่อคิดเช่นนั้นผมเลยไม่รอให้เค้าขัดครับ รีบกลับไปทำงานดีกว่า....

ว่าแล้วผมก็ออกจากศูนย์มาเลย ขากลับมาผมสังเกตเห็นที่น็อตกระปุกน้ำมัน ชุ่มไปด้วยน้ำมันเลยครับ

พอเหลือบไปมองที่ถังโอ้วววแม่เจ้า มันมาอีกแล้ว เพิ่มมาอีกรอยยาวๆ ผมคงต้องเอาผ้าชุบน้ำมันออกมาอย่างที่บอกละครับ

ไม่งั้นคงได้รอยเพิ่มแน่ๆ และคิดว่าคงจะเปลี่ยนกระปุกน้ำมันซะเลย น่าจะดี

Ducati Bikers Thailand

Re: สีที่ตัวครอบถังซ้ายขวาอยู่ๆ บวมพองเป็นจุดๆครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:44:10 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:04:07 PM »
 mon6 เจอปัญหาก็ยังดีครับบอย แต่ก็นะ .. เห็นแล้วเซ็ง mon19
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ aon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 01:28:05 AM »
ผมก้อพึ่งเป็นครับ สายน้ำมันเบรคตึงไปเลย เลยรั่วไปโดนถัง ที่ศูนย์ขัดให้ ถ้าไม่สังเกตดีๆจะไม่เห็น คงตึงตอนเปลี่ยนกระปุกแต่ง
 mon40

ออฟไลน์ Nack Motobike

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ผมก็เป็นครับ แต่ไม่มาก สังเกตุเห็นก่อน มันออกมาจาก รูประปุกคลัชครับ เลยดำเนินการ เอา ตักออก นิหน่อย ครับ
OK เลยครับ ตอนนี้ไม่ไหลแล้วครับ