ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าสมาชิกเวบดูคาติ  (อ่าน 5867 ครั้ง)

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
ค่าสมาชิกเวบดูคาติ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:39:07 PM »
คิอชอบเข้าเวบนี้มาก อ่านอะไรเพลินๆ ก็เป็นห่วงคุณกอลฟฟี่ว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรในการสร้างบ้านหลังนี้ไหมค่ะ   เพื่อจะให้บ้านหลังนี้อยู่กับเราไปนานๆ บ้านทุกหลังย่อมมีค่าใช้จ่าย ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเวบ ค่าพื้นที่ หากมีค่าใช้จ่ายอะไรที่บ้านหลัง งนี้ต้องใช้ ก็ไม่คิดว่าจะแฟร์นักถ้า ลูกพี่ใหญ่ต้องแบกภาระคนเดียว  เพื่อนๆอย่าต่อว่าอะไรวิภาดาเลยนะค่ะว่าจะทำพวกเราเสียตังค์เข้าเวบ เงินเหลือคุณกอลฟเค้าคงเอามาทำเสื้อแจก หรือจัดมีทติ้งฟรีให้พวกเราแหละค่ะ ท่าทางแกรวยจะตายไปถึงได้มีเวลาว่างมาสร้างสังคมดีๆแห่งนี้ให้พวกเรา
อย่าเข้าใจผิดว่าอิฉันเป็นเมียน้อยหรือหน้าม้าให้คุณกอลฟ นะค่ะ   แค่เป็นคนที่รู้สึกว่าถ้าเราได้มีส่วนอะไรให้บ้านหลังนี้อยู่ได้นานๆก็อยากมีส่วนร่วมค่ะ
ถ้าจะรอให้พี่แกเอ่ยปากว่าน้องๆช่วยพี่หน่อยค่าใช้จ่ายทางบ้านมันมี หนูไม่อยากรอที่จะช่วยทางบ้านค่ะ
ตั้งกระทู้นี้มากลัวคนจะต่อว่าเหมือนกันนะค่ะ เพื่อนๆคิดอย่างไรบ้างค่ะ
my lovely Ducati ^^

Ducati Bikers Thailand

ค่าสมาชิกเวบดูคาติ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:39:07 PM »
//

ออฟไลน์ boomtar

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ค่าสมาชิกเวบดูคาติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:46:57 PM »
จ้างคุณอ้อมาช่วยดูแลด้วยอีกคนดีมัียครับ ผมช่วยจ่ายค่าแรงให้ (ล้อเล่นนะค้าบ)
ปล. มีสปอนเซอร์เวปช่วยอยู่แล้วมั๊งครับในส่วนนี้

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:48:59 PM »
ค่าตัวอิฉันแพงค่ะ คุณกอลฟจ้างไม่ไหวหรอกค่ะ
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:28:54 PM »
คิอชอบเข้าเวบนี้มาก อ่านอะไรเพลินๆ ก็เป็นห่วงคุณกอลฟฟี่ว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรในการสร้างบ้านหลังนี้ไหมค่ะ   เพื่อจะให้บ้านหลังนี้อยู่กับเราไปนานๆ บ้านทุกหลังย่อมมีค่าใช้จ่าย ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเวบ ค่าพื้นที่ หากมีค่าใช้จ่ายอะไรที่บ้านหลัง งนี้ต้องใช้ ก็ไม่คิดว่าจะแฟร์นักถ้า ลูกพี่ใหญ่ต้องแบกภาระคนเดียว  เพื่อนๆอย่าต่อว่าอะไรวิภาดาเลยนะค่ะว่าจะทำพวกเราเสียตังค์เข้าเวบ เงินเหลือคุณกอลฟเค้าคงเอามาทำเสื้อแจก หรือจัดมีทติ้งฟรีให้พวกเราแหละค่ะ ท่าทางแกรวยจะตายไปถึงได้มีเวลาว่างมาสร้างสังคมดีๆแห่งนี้ให้พวกเรา
อย่าเข้าใจผิดว่าอิฉันเป็นเมียน้อยหรือหน้าม้าให้คุณกอลฟ นะค่ะ   แค่เป็นคนที่รู้สึกว่าถ้าเราได้มีส่วนอะไรให้บ้านหลังนี้อยู่ได้นานๆก็อยากมีส่วนร่วมค่ะ
ถ้าจะรอให้พี่แกเอ่ยปากว่าน้องๆช่วยพี่หน่อยค่าใช้จ่ายทางบ้านมันมี หนูไม่อยากรอที่จะช่วยทางบ้านค่ะ
ตั้งกระทู้นี้มากลัวคนจะต่อว่าเหมือนกันนะค่ะ เพื่อนๆคิดอย่างไรบ้างค่ะ

เลื่อมใส   เลื่อมใส.....
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ au_thapra

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:10:25 PM »
 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:14:20 PM »
จ้างคุณอ้อมาช่วยดูแลด้วยอีกคนดีมัียครับ ผมช่วยจ่ายค่าแรงให้ (ล้อเล่นนะค้าบ)
ปล. มีสปอนเซอร์เวปช่วยอยู่แล้วมั๊งครับในส่วนนี้

เห็นด้วย งับ
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ Red Comet (PETE)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:17:56 PM »

ใจเธอผู้นี้ สวยยยยยยยยยยย มากกกกกกกกก  mon47

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:45:47 PM »
เวปเกิดใหม่ครับยังอยู่ได้สบาย แค่เราช่วยกันประหยัด

ประหยัดในที่นี้คืออย่าโหลดรูปแบบแนบไฟล์ขึ้นเวปเยอะ อย่าใช้ไอค่อนมากมาย ถ้าตอบทีใช้ 10 ไอค่อนก็ไม่ประหยัด สัก 2 - 3 ไอค่อนก็พอได้ ถ้าจะใช้รูปให้ใช้บริการฝากรูปแล้วทำลิ้งค์เอา เพราะเวลาเราดูกระทู้ที่มีรูปแนบเยอะมันเปลืองปริมาณการโหลด (bandwidth) ถ้าปริมาณการโหลดเยอะเกินกำหนดเมื่อไรก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่มแน่ 

วิชาการจริงเรา  mon6

แต่การบริจาคเข้าเวปก็เป็นสิ่งที่รับได้นะครับ ไม่ต้องรอให้มีค่าใช้จ่ายก็ได้แต่บริจาคใว้เพื่อทำกิจกรรม เช่น ช่วยเด็กยากจน บริจาคช่วยเหลือสังคมในนามเวป  mon2

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:03:25 AM »
คงต้องอาศัยสปอนเซอร์ร้านค้าต่างๆครับ เเต่ถ้าเมื่อไหร่ไม่ไหวเราพร้อมจะช่วยกันครับ mon57

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:04:39 AM »
ขออนุญาตออกความเห็นต่างออกไปนิดหนึ่งนะครับ

สมาชิกทุกคนสามารถช่วยสนับสนุนบอร์ดให้อยู่ได้ด้วยการอุดหนุนสินค้าจากสปอนเซอร์เว็บครับ
ค่าใช้จ่ายเว็บน่าจะได้จากแบนเนอร์โฆษณาเพียงพอแล้วครับผม ถ้าแบนวิธเยอะจะหนักค่า server ครับ วางโคโลเดือนละ 2,500 ถึง 3,000 บาท ดูจากแบนเนอร์น่าจะเหลือพอใช้จัดกิจกรรมให้พวกเราแล้วครับ

วิน-วิน ทั้ง 3 ส่วน
สมาชิก จ่ายเงินแต่ได้ของแต่งมาครอบครอง
สปอนเซอร์ ขายสินค้าได้ ก็ต่ออายุแบนเนอร์/ปักหมุดกระทู้
บอร์ด มีเงินสนับสนุนจากสปอนเซอร์

ที่น่าชื่นชมคือ คุณกอล์ฟลงแรง น่าจะเหนื่อยมากๆ ทั้งการจัดกิจกรรมต่างๆ การทำเสื้อ ทำสติ๊กเกอร์ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้มีแบนเนอร์เยอะๆ

ส่วนสมาชิกอย่างพวกเราก็อุดหนุนสปอนเซอร์เว็บกันครับ เป็นการช่วยเหลือบ้านหลังนี้ไปในตัวครับผม
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:58:38 AM »
DCG ร่วมสนับสนุนเมื่อท่านกอฟฟี่ต้องการ  abc52

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:09:17 AM »
คงต้องอาศัยสปอนเซอร์ร้านค้าต่างๆครับ เเต่ถ้าเมื่อไหร่ไม่ไหวเราพร้อมจะช่วยกันครับ mon57

mon57 mon57 mon57  ยินดีคับ
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:09:54 AM »
ขออนุญาตออกความเห็นต่างออกไปนิดหนึ่งนะครับ

สมาชิกทุกคนสามารถช่วยสนับสนุนบอร์ดให้อยู่ได้ด้วยการอุดหนุนสินค้าจากสปอนเซอร์เว็บครับ
ค่าใช้จ่ายเว็บน่าจะได้จากแบนเนอร์โฆษณาเพียงพอแล้วครับผม ถ้าแบนวิธเยอะจะหนักค่า server ครับ วางโคโลเดือนละ 2,500 ถึง 3,000 บาท ดูจากแบนเนอร์น่าจะเหลือพอใช้จัดกิจกรรมให้พวกเราแล้วครับ

วิน-วิน ทั้ง 3 ส่วน
สมาชิก จ่ายเงินแต่ได้ของแต่งมาครอบครอง
สปอนเซอร์ ขายสินค้าได้ ก็ต่ออายุแบนเนอร์/ปักหมุดกระทู้
บอร์ด มีเงินสนับสนุนจากสปอนเซอร์

ที่น่าชื่นชมคือ คุณกอล์ฟลงแรง น่าจะเหนื่อยมากๆ ทั้งการจัดกิจกรรมต่างๆ การทำเสื้อ ทำสติ๊กเกอร์ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้มีแบนเนอร์เยอะๆ

ส่วนสมาชิกอย่างพวกเราก็อุดหนุนสปอนเซอร์เว็บกันครับ เป็นการช่วยเหลือบ้านหลังนี้ไปในตัวครับผม

mon42 mon42
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ Rabbit Rider Shop โคราช

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • หมวกกันน็อคของแท้ 100% ร้านเดียวในโคราช
    • http://www.facebook.com/rabbitridershop
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:23:09 AM »
ปกติเว๊ป อยู่ได้จากค่าโฆษราสปอนเ๙อร์ต่างๆอยู่แล้ว ถ้าเราเก็บค่าสมาชิกจะทำให้สมาชิกทั้งใหม่และเก่าน้อยลง คนท่องเว๊ปน้อยลง ซื้อของร้านสปอนเซอร์น้อยลง สุดท้ายถอนสปอนเซอร์ เว๊ปอยู่ไม่ได้ครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่ควรเก็บค่าสมาชิก แต่ถ้าจะเก็บ ควรแบ่งเป็น2แบบ เช่น เสียเงินท่องได้ทั่วทั้งเว๊ป พวกที่ไม่เสียเงินก็ท่องได้ไม่ทั่วทั้งเว๊ปดูได้บางส่วน วับๆแวมๆ พอให้อยาก
Rabbit Rider Shop (โคราช) ตัวแทนจำหน่ายหมวกกันน็อค HJC AGV MT SHARK LS2 ในนครราชสีมา(โคราช) 081-7236859  http://www.facebook.com/RabbitRiderShop
้http://www.rabbitridershop.com

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:57:19 AM »
ก่อนอื่นเลย  ต้องบอกว่า ซึุ้งใจ และยินดีมาก ๆ ครับ สำหรับ ความห่วงใย ของสาวอ้อ ขวัญใจประจำคลับของเรา  mon10 mon32

ผมต้องขอบอกความในใจ นิดนึงว่า เดิมที ที่ผมตั้งใจสร้างเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็หวังเพียงจะมีเพื่อน เพิ่มมากขึ้น มีมิตรภาพดี ๆ เหมือนที่ผมเองได้รับจากกลุ่มมอเตอร์ไซค์ ในนาม Badboy team ซึ่งก็ได้ออกทริปกันทุกเดือนสม่ำเสมอ  ซึ่ง มันสนุก และมีความสุขมาก ๆ เลยครับ

แต่เมื่อเริ่มสตาร์ทบอร์ดวันแรก ไม่มีใครรู้จักเลย ..  mon6 ถ้าย้อนกลับไปดูห้องทั่วไป หน้าสุดท้าย จะเห็นว่า webmaster คุยอยู่คนเดียว เยอะมากครับ 555+  .. ทุกวันนี้ ผมยังย้อนกลับไปดูวันแรก  ๆ ที่เราลงมือทำ และหาข้อมูลต่าง ๆ กับรุ่นรถที่เรากำลังจะได้ขี่ คือ monster 795 คิดแล้ว มันก็ได้แต่อมยิ้ม ที่ทุกวันนี้ มีเพื่อน ๆ มารวมตัวกัน ณ. บ้านหลังนี้เยอะมาก ๆ บอกตรงๆ ว่า รู้สึกดี และทราบซึ้งใจเสมอครับ ที่เข้ามาแล้ว บ้านหลังนี้ไม่เคยเงียบเลย เพราะมีสมาชิก มีเจ้าบ้าน คือเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ รวมถึงสาวอ้อ ที่คอยเข้ามาดูแล เข้ามาให้ข้อมูล แลกเปลี่ยนต่างๆ  นานา เรื่องนี้ต้องขอบคุณจริง ๆ ครับ

สำหรับ ประเด็น เรื่อง ค่าสมาชิกนั้น .. ก่อนอื่นเลย แรกเริ่มการสร้างเว็บบอร์ด  ผมเอง ไม่ใช่คนเก่งคอมครับ mon6 บอกตรง ๆ ว่าไปจ้างเค้าทำทุกอย่าง แม้กระทั่งการออกแบบหน้าตาเว็บ  เพียงแต่ ผมเป็นคนกำหนดธีมสี และการวางบอร์ดด้วยตัวเองทั้งหมดครับ ซึ่งมีค่าใช้จ่ายไหม ก็มีครับ แต่เมื่อมีเพื่อน ๆ มากขึ้น ก็เริ่มมีร้านค้า เข้ามาติดต่อขอเป็นสปอนเซอร์ครับ ซึ่งก็ได้รายได้ เพียงพอแล้วครับ กับการจัดการบอร์ดต่าง ๆ โดยไม่ต้องเก็บค่าสมาชิกใด ๆ จากเพื่อน ๆ ที่เข้ามาเล่นบอร์ดแห่งนี้อีกครับ

หากจากช่วยบอร์ด ก็คงอย่างที่ triple boy บอกครับ 

เวปเกิดใหม่ครับยังอยู่ได้สบาย แค่เราช่วยกันประหยัด

ประหยัดในที่นี้คืออย่าโหลดรูปแบบแนบไฟล์ขึ้นเวปเยอะ อย่าใช้ไอค่อนมากมาย ถ้าตอบทีใช้ 10 ไอค่อนก็ไม่ประหยัด สัก 2 - 3 ไอค่อนก็พอได้ ถ้าจะใช้รูปให้ใช้บริการฝากรูปแล้วทำลิ้งค์เอา เพราะเวลาเราดูกระทู้ที่มีรูปแนบเยอะมันเปลืองปริมาณการโหลด (bandwidth) ถ้าปริมาณการโหลดเยอะเกินกำหนดเมื่อไรก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่มแน่

เน้นประหยัดพื้นที่ก็โอเคแล้วละครับ  mon10

และถ้าจะช่วยอีกทางนึง ก็อยากให้เืพื่อน ๆ ช่วยกัน แชร์ข้อมูลความเห็นต่าง ๆ ในทางสร้างสรรค์ กันเยอะ ๆ ลงรูปทริป ลงความคิดเห็นกันก็พอครับ แค่นี้ก็ช่วยได้มาก ๆ แล้ว เพราะผมเชื่อว่า ยิ่งแชร์ข้อมูลกัน ความรู้ใหม่ ๆ ก็ยิ่งเกิด ปัญญา และสติ ยิ่งมากขึ้น .. บอร์ดแห่งนี้ ก็จะยิ่งมีประโยชน์ กับ ผู้ใช้รถทุก ๆ ท่านมากยิ่ง ๆ ขึ้นไป ซึ่งนี้ เป็นวัตถุประสงค์สำคัญของบ้านหลังนี้ เช่นกันครับ นอกเหนือจากการแบ่งปันมิตรภาพแล้ว... mon57

แต่บอกตรง ๆ ว่าซึ้งใจมากครับ ที่อ้อ ออกมาหน้าบอร์ดเพื่อบอกกล่าวเรื่องนี้ด้วยความห่วงใยบ้านหลังนี้

ถามผมว่า เหนื่อยไหม .. เหนื่อยครับ  mon6 แต่ละวันมีหลายเรื่องให้ทำอีกมาก .. แต่ด้วยความรักในบ้านหลังนี้ และทุกคนก็ให้ความเป็นกันเองกับผมจริง ๆ สิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ เหล่านี้ ทำให้ผมหายเหนื่อยและมีกำลังใจในการคิด จัดกิจกรรมต่าง  ๆ เสมอครับ ขอบคุณจริง ๆ

ปล. เรื่องทริปทำบุญวันที่ 11 ส.ค.นี้ .. ผมก็ได้ทำเรื่องขอตั้งรับกล่องบริจากที่ศูนย์ดูคาติ ทองหล่อ และทางศูนย์ ก็อนุญาตให้ตั้งแล้ว 2 กล่องนะครับ ตรงโซนโชว์รูมรถ กับโซนคาเฟ่ และ ทางดูคาติ ทองหล่อ ก็ได้สนับสนุนเงินบริจาคด้วยนะครับ เยอะอยู่ เดี๋ยวจะมาบอกในกระทู้ใหม่นะครับ mon48
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 09:59:12 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ sufsha(ซุฟ DCG!!)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:02:43 AM »
 เยี่ยมมากครับคุณอ้อ พี่กอล์ฟฟี่ mon57

ออฟไลน์ Ron_monsty

• ที่สุดมันก็เป็นของเรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:10:05 AM »
พี่กอล์ฟฟี่ ใจพี่หล่อม๊ากก  mon32

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:44:33 AM »
 หล่อมากครับคุณกอล์ฟ ^^

และนับถือน้ําใจคุณวิเลยครับ ^^
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:56:15 AM »
 mon32 นับถือทั้ง2ท่านครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:56:29 AM »
 mon57  แบบนี้อยู่กันยาวครับ
ระยอง ฮิ