ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ ด้วยความเคารพ......มีใครแอบทางบ้านซื้อรถบ้างครับ ^0^  (อ่าน 8829 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ผมไม่ได้แอบครับ แค่พอรู้เข้า ตอนนี้สงครามกลางเมืองในบ้าน มาเดือนกว่าแล้วครับ
แต่นี่คือความฝันผม ผมรับผิดชอบเอง และผมจะไม่ทรยศต่อความฝัน

+1 ชอบจริงๆแนวคิดเดียวกับผมเลย เสริมให้อีกนิดคือเราต้องแสดงให้ผู้ใหญ่เห็นว่าเรามีความรับผิดชอบทั้งต่อตนเองและสังคม คือเราใส่อุปกรณ์ป้องกันและขี่รถเคารพกฏจราจร ไม่ขี่หวาดเสียวหรืออันตรายให้เขาเห็น เขาจะไว้วางใจเราแต่อาจต้องใช้เวลาสักหน่อย ช่วงแรกอาจโดนด่าต้องอดทนเอาครับ
ระยอง ฮิ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ obama

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
แอบเหมือนกันคับ แต่ว่าอยู่คอนโด ทางบ้านไม่รู้เหอๆๆ mon6

ออฟไลน์ Tsengok(เส็ง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมก็แอบเป็นครั้งที่ สองแล้วครับ ครั้งแรก นินจา250 โดนบังคับแบบอ้อมๆไป ทั้งที่ได้มาเดือนกว่าๆ

ครั้งนี้ตอนแรกก็ จองอีอาร์ไว้ แต่มาเจอ 795 เลยเปลี่ยนใจมา

ครั้งนี้ก็จอดบ้านแฟนครับ เวลาแกมาเยี่ยมหลาน ก็เข็นเข้าหลังบ้านเอา พ่อตาแม่ยายก็ไม่ได้ว่าอะไร มีแต่ภรรยา บ่นทุกครั้งที่ Start

ออฟไลน์ ☆ aotdy 456 ☆ DKC

• =เสี้ยวจันทร์ที่ขอบฟ้า.. เร่งวันเวลาเดือนปี.......
  • Moto GP point: +4/-0
  • กับชีวิตที่ไม่มีใครตีกรอบ...
ผมไม่ได้บอกใครเลย....ขี่เข้าบ้านเลย โดนบ่นครั้งเดียว... ซื้อมาแล้วอ่ะ..ทำไงได้.... ถ้าคิดว่าชอบทำไปเลย ชีวิต มันสั้น..  mon61
mon57 mon57 mon57โดน

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
ผมอยู่คอนโดในเมือง พ่อกับแม่อยู่อีกบ้านนึง บางทีก็อยู่ ตจว เวลาไปหาท่านก็เก๋งไปอยู่แล้ว

เดือน ธค บอกพ่อกะแม่ว่า เดี๋ยวจะซื้อรถมอเตอร์ไซค์ใหญ่ขี่นะ แต่ใบจองนะอยู่ที่บ้านแล้ว 55
แม่ก็บ่นว่าคันเล็กที่มีอยู่ก็พอแล้ว ขี่เล่นในซอย บ่น ๆ ๆ

เดือนที่แล้ว พ่อกับแม่มาคอนโด พ่อเห็นเจ้ามอนสเตอร์ บอกว่าสวยดีนะ รถใคร รู้จักเจ้าของไหม

ผม: รถผมเองแระ
พ่อ แม่: อึ้ง   mon47

อันนี้ไม่ถือว่าแอบนะครับ เพราะบอกแล้ว  mon16

ออฟไลน์ ☣ แป้งร่ำ ☣

• *
ผมไม่ได้แอบครับ แค่พอรู้เข้า ตอนนี้สงครามกลางเมืองในบ้าน มาเดือนกว่าแล้วครับ
แต่นี่คือความฝันผม ผมรับผิดชอบเอง และผมจะไม่ทรยศต่อความฝัน
เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน

mon48 mon48 mon57

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ของผมโชคดีไม่ต้องแอบครับ เพราะคิดว่าถ้ามีปัญหาต่างๆน่าจะมีประเด็นต่อไปนี้
1.เรื่องตังค์ ผมใช้จ่ายไม่เกินตัว หากซื้อรถแล้วก็ยังดูแลทุกอย่างเหมือนเดิม ยังเก็บเงินไว้แต่ละส่วนเหมือนเดิม
2.เรื่องความปลอดภัย ผมหาซื้ออุปกรณ์ป้องกัน เต็มที่(ทั้งผมและแฟน) ไม่ประมาทมีสติ ไม่ดืม หาเรียนเพิ่ม
3.เรื่องหญิงอื่นมาซ้อน อันนี้แฟนผมขอ ถ้ารู้ ขอทุบรถ อันนี้ผมไม่แลกครับ mon19
4.อาจโชคดีที่แฟนผมซ้อนมอไซค์สมัยผมยังหนุ่ม SuZuki Akira เลยทำให้เข้าใจง่าย ว่าความฝันของคนรักมอเตอร์ไซค์ มันเป็นยังงัย
ชีวิตของเราใช้ซะ ชีวิตลิขิตเองครับ หรือจะรอให้มีตังค์แต่แก่จนขี่ไม่ไหวละครับ
ป๊อก

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ผมบอก หลังจากซื้อไปแล้ว เกือบเดือน แม่อยู่ ตจว.
พอเห็นรถจอดอยู่ในบ้าน  คำแรกที่ถามเลย ว่ากี่แสนล่ะคันนี้ เพราะคันเก่าเทค 3 ยังจอดอยู่นอกบ้าน แต่คันนี้เอาเข้ามาไว้ในบ้านเลย..  mon47
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• Ducati Owner
  • 2 Wheels Better Than 4
รายงานความคืบหน้า ตอนนี้เอาเข้าบ้านแล้ว มี๋ไม่บ่น โล่งใจ แถมชมว่าสวยด้วย  mon16

แต่!!! ยื่นคำขาดอีก2คันที่จอดอยู่ต้องออกไปจากบ้านภายในสิ้นเดือน mon36 คุณพระ mon29

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
แอบที่บ้านซื้อถ้าผ่อนทำกันยังไงเกี่ยวกับเอกสารต่างๆที่ส่งมาที่บ้าน ของผมส่งบ้านเพื่อนโลดให้ที่บ้านรู้ราคาไม่ได้เด็ดขาด
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
ผมก็แอบคับไปจองจนได้รถก็ขับเข้าบ้านไปเลย โชคดีที่ภรรยาไม่มีปัญหาคับ แต่แม่ผมเองล่ะคับที่ผมโดนเละเลยในข้อหา "ลูกแกยังเล็กอยู่นะถ้าเกิด......แล้วลูกแกจะทำยังไง ฯลฯ" และก็มาอีกเพียบครับ แต่ผมก็ผ่านมาได้โดยค่อยๆอธิบายประกอบกับให้เค้าดูอุปกรณ์เซฟตี้และก็ไปเรียนขับขี่ซะ ให้เค้าเห็นว่าเราจริงจัง ที่เราขับพราะชอบเพราะรักไม่ใช่ขับเพราะซ่า แล้วทุกครั้งที่ขับก็ทำอย่างที่บอกเค้าไว้ไม่ประมาทไม่ซ่าไม่ซิ่ง ขี่ชิวๆอย่างเดียว แค่นี้ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดี ทุกวันนี้ได้มองน้องเล็กคนสุดท้องที่สามารถยึดพื้นที่จอดรถในบ้าน เบียดรถเก๋งหนึ่งคันให้ออกไปจอดอยู่ข้างนอกบ้าน ได้ทุกวันอย่างมีความสุขครับ
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ VISA

• *
55555 พวกเดียวกัน เพียบ  ผมก็แอบ (มท 1) เมียคนที่ 1 ซื้อครับ  แต่สุดท้ายโดนจับได้อยู่ดีครับ  ขนาดเรามีกิ๊กมันยังจับได้เลย นับประสาอะไร รถทั้งคันมันจาจับไม่ได้  กร๊ากกกกกกกก    ผมแนะนะครับ บอกไปเถอะจะได้ยกภูเขาออกจากอก อย่างน้อยเราก็ไม่ได้ทำอะไรที่ผิด นะครับ เพราะคนที่บ้านผมก็บอกเหมือนกันว่า  ถ้าบอกอย่างมากก็แค่โดนด่านิดหน่อย ดีกว่าเราขับรถแล้วไม่บอก วันที่เค้าจับได้คือวันที่เราประสพอุบัติเหตุอะไรประมานนั้น  มันจะมาทั้งอารมณ์ โกรธ และ เป็นห่วง เลยนะครับ 
แนะ นำว่าให้ไปซื้อมา  แล้ว ค่อยบอก  เพราะ ถ้าบอก ก่อน แล้วซื้อ จะดูเป็นการท้าท้าย อำนาจ ครับ