ผู้เขียน หัวข้อ: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า  (อ่าน 34892 ครั้ง)

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
Re: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:07:45 PM »
อยากทราบด้วยคนร้านอยู่ช่วงไหนครับ  mon42
ร้านอยู่รัชดาซอย7 ค่ะชื่อร้านเอกนาทอง เข้าซอยไป113.5เมตรอยู่ซ้ายมือค่ะ
มีหนังให้เลือกหลากหลายแบบ ไปทำเบาะรอรับได้เลยไม่เกิน1 ชม

ขอบคุณครับ  mon57
พี่เอ็กซ์ไปผมไปด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ.. mon32

อยากไป.. แต่กลัวไม่ถึงร้านเบาะครับ  mon17

Ducati Bikers Thailand

Re: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:07:45 PM »
//

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 11:17:24 PM »
ไม่ปาดแต่หุ้มให้เนียนกว่าเดิมได้มั้ยครับ อันเดิมมันพองๆ  mon4

แล้วก็อยากได้หนังหนึบๆ

ว่าแต่ผู้หญิงขี่นี่โครตเท่เลยครับพี่น้อง  mon10

ออฟไลน์ CJ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in vipada คะ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:52:08 PM »
คุณวิภาดาให้มาแต่เบอร์ร้านทำเบาะ แล้วถ้าจะยืมบล๊อคสกีนต้องโทรไปเบอร์อะไรหรอครับ

บล๊อคสกรีนมี 3 ชุด อยู่ที่วิภาดาทั้งหมดค่ะ ถ้าใครสนใจจะใช้ PM นัดเจอได้ที่ starbucks สีลม ซอยคอนแวนต์ ทุกวันเสาร์ 2 ทุ่มนะคะ  คิดค่ายืมเป็น Java chip 1 แก้ว และค่าคืนเป็นเค๊ก 2 ชิ้น(ใส่กล่องกลับบ้าน)ค่ะ  mon57

PMไปยืมขอความกรุณาด้วย หงุหงิหงุหงิ mon10

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:02:03 PM »
ไปมาแล้วครับ ขึ้นราคาเป็น 800 แล้ว รอมา ชม.กว่าแล้วยังไม่เสร็จเลย ทั้ง ๆ ที่มีผมคนเดียว ยังไม่รู้สภาพจะเป็นไง
น้องอีกคนเป็นคนทํา ปาดผิด ปาดถูกต้องคอยดู
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:08:18 PM »
800 ได้ไงอ่ะ แย่มากๆเลยอ่ะ  เพื่อนๆ ประท้วงอย่าไปร้านนี้นะค่ะ เพราะครั้งแรกที่ไปเค้าบอกถ้ามาอีกแค่ 700 เอง ฉวยโอกาสนี่หว่า
ประท้วงค่ะทุกท่าน เปลี่ยนร้านด่วนๆๆๆ ค่ะ
ถ้าเป็นช่างคนในรูปที่โพสต์ไว้คนนี้เค้าทำดีนะค่ะ เด็กร้านคนอื่นไม่รู้ค่ะ
แพงกว่าตั้งร้อยนึง แย่มากกกกกกกก
แถมรออีกตั้งเป็นชั่วโมง แวะไปนั่งรอนอนรอ แอร์เย็นๆ ที่ร้านปากซอยเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 10:10:28 AM โดย vipada »
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 02:40:37 PM »
ราคาค่าแรงของลูกค้าที่เป็น ญ กะ ช อาจคนละเรทกันครับ  mon6

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 04:50:06 PM »
800 ได้ไงอ่ะ แย่มากๆเลยอ่ะ  เพื่อนๆ ประท้วงอย่าไปร้านนี้นะค่ะ เพราะครั้งแรกที่ไปเค้าบอกถ้ามาอีกแค่ 700 เอง ฉวยโอกาศนี่หว่า
ประท้วงค่ะทุกท่าน เปลี่ยนร้านด่วนๆๆๆ ค่ะ
ถ้าเป็นช่างคนในรูปที่โพสต์ไว้คนนี้เค้าทำดีนะค่ะ เด็กร้านคนอื่นหนูไม่รู้ค่ะ
แพงกว่าตั้งร้อยนึง แย่มากกกกกกกก
แถมรออีกตั้งเป็นชั่วโมง แวะไปนั่งรอนอนรอ แอร์เย็นๆ ที่ร้านปากซอยเลยค่ะ

อาการดีขึ้นยังครับ...หายไว ๆ นะครับ

คนที่ทำให้เป็นน้องคนที่ล้างรถครับ เหมือนเพิ่งหัดทำ ต้องคอยบอก เอารูปให้ดู เพลอแป็บเดียวปาดส่วนคนนั้งท้ายไปแล้ว ยังไม่รู้เลยใส่ครอบท้ายแล้วจะสนิทหรือปล่าว
น้องคนที่ทำให้คุณวิภาดา เก่งครับผมเห็นเขาทำรถเล็กคันล่ะไม่เกิน 20 นาที แต่เขาไม่ทำครับ ปล่อยเลย ผมเลยกลายเป็นหนูลองยาไปเลย พอนานเข้าเห็นผมนั่งเบื่อเขาเลยมายิงแม๊กให้ตอนท้าย
แป๊บเดียวเองเสร็จถ้าไม่ช่วยไม่รู้ผมจะได้กลับกี่โมง สรุปรอไปเกือบ 2 ชม.. ขนาดบอก คนในเว็ปแนะนำมา จัดซะเต็มเลย  mon6

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 07:12:50 PM »
ขอเข้ามาแซวคุณวิหน่อยครับ เห็นเชียร์ไปร้านปากซอยมากกว่าร้านเบาะอีกนะครับ

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:58:23 PM »
800 ได้ไงอ่ะ แย่มากๆเลยอ่ะ  เพื่อนๆ ประท้วงอย่าไปร้านนี้นะค่ะ เพราะครั้งแรกที่ไปเค้าบอกถ้ามาอีกแค่ 700 เอง ฉวยโอกาศนี่หว่า
ถ้าเป็นช่างคนในรูปที่โพสต์ไว้คนนี้เค้าทำดีนะค่ะ เด็กร้านคนอื่นหนูไม่รู้ค่ะ

อาการดีขึ้นยังครับ...หายไว ๆ นะครับ

คนที่ทำให้เป็นน้องคนที่ล้างรถครับ เหมือนเพิ่งหัดทำ ต้องคอยบอก เอารูปให้ดู เพลอแป็บเดียวปาดส่วนคนนั้งท้ายไปแล้ว ยังไม่รู้เลยใส่ครอบท้ายแล้วจะสนิทหรือปล่าว
น้องคนที่ทำให้คุณวิภาดา เก่งครับผมเห็นเขาทำรถเล็กคันล่ะไม่เกิน 20 นาที แต่เขาไม่ทำครับ ปล่อยเลย ผมเลยกลายเป็นหนูลองยาไปเลย พอนานเข้าเห็นผมนั่งเบื่อเขาเลยมายิงแม๊กให้ตอนท้าย
แป๊บเดียวเองเสร็จถ้าไม่ช่วยไม่รู้ผมจะได้กลับกี่โมง สรุปรอไปเกือบ 2 ชม.. ขนาดบอก คนในเว็ปแนะนำมา จัดซะเต็มเลย  mon6

ปาดเบาะเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์ด้วยนะคะ นั่งรอทำตั้งสองชั่วโมงเลยเหรอ เชื่อวิภาดาแต่แรกจอดรถทิ้งไว้ที่ร้าน แล้วแวะไปที่ร้านปากซอย  จะนั่งรอหรือนอนรอก็ได้ ออกมาก็เสร็จทั้งรถทั้งคนพอดี 
คราวหน้าเพื่อนๆท่านใด จะไปทำร้านนี้ ควรระบุช่างทำเบาะเป็นน้องในภาพนะคะ  mon57
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 10:26:01 PM »

ปาดเบาะเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์ด้วยนะคะ นั่งรอทำตั้งสองชั่วโมงเลยเหรอ เชื่อวิภาดาแต่แรกจอดรถทิ้งไว้ที่ร้าน แล้วแวะไปที่ร้านปากซอย  จะนั่งรอหรือนอนรอก็ได้ ออกมาก็เสร็จทั้งรถทั้งคนพอดี 
คราวหน้าเพื่อนๆท่านใด จะไปทำร้านนี้ ควรระบุช่างทำเบาะเป็นน้องในภาพนะคะ  mon57

ปริ้นท์รูปไปชี้ตัวเลย จะได้ไม่พลาดอีก
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ CJ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 12:52:41 AM »
สรุปแล้ว
ประเด็นแรก ร้านปาดเบาะร้านนี้ไม่ดี จขกท เขาไม่แนะนำแล้วครับร้อนไม่มีแอร์
ลองไปปาดน้ำลายกันแทนที่ร้านปากซอยครับเพราะมีแอร์เย็นๆวิวดีๆไม่ต้องไปมัวนั่งเสียวเพราะช่างปาดเบาะของเราผิด abc6

ประเด็นที่สอง ประเด็นเรื่องเวลาร้านนี้ก็ไม่สมควรไปอีกเพราะใช้เวลานาน(จากเพื่อนสมาชิกไปลองมา)
คือเกือบ2ชั่วโมงผมตีเป็น2ชั่วโมงล่ะกัน
ให้ไปร้านปากซอยแทนเพราะส่วนใหญ่1ชั่วโมงครึ่งไม่เกินนี้มักจะเสร็จเพราะเขามีเวลาให้เท่านี้ mon47

ประเด็นที่3เรื่องราคา ราคาไม่มาตราฐานต่างกรรมต่างวาระ ราคาไม่เท่ากันไม่สมควรไป
สมควรไปร้านปากซอยแทน ราคามาตราฐานใครไปหน้าไหนไปราคาชัดเจน mon49

ประเด็นที่4 เรื่องช่างเราไม่สามารถเลือกได้ครับว่าต้องการให้ช่างคนนี้ทำให้ดวงดีช่างฝีกมือดีมาทำให้
ทำให้คุณwirotต้องเซ็งกับการที่ได้ช่างไม่ชำนาญมาทำให้
ควรไปร้านปากซอยครับเพราะเราสามารถเลือกได้ว่าต้องการให้ช่างคนไหนทำให้ ในเมื่อเรามีลายแทงมาก็สมควรได้ ไม่ว่างเขายินดีให้เรารอ mon47

อิๆอย่าคิดลึก อย่าว่าผม ผค่ว่างๆมานั่งอ่านแล้วพอจับประเด็นว่าทำไม๊ทำไม จขกทถึงได้เชีบร์ร้านปากซอย

ขำๆวันเสาร์นะครับแก้เซ็ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2012, 01:04:17 AM โดย CJ »

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 06:47:08 AM »
ไม่แนะนำให้ไปร้านทำเบาะ  แต่สมควรไปร้านแถวปากซอยแทนครับ
1 แอร์เย็น
2 ราคามาตรฐาน
 abc52

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:47:58 AM »
กลับเข้าฝั่งด่วน !!

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 01:19:48 AM »
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Hut-m1000-

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 06:41:00 AM »
ก็เสร็จทั้งรถทั้งคนพอดี  แหม....

ออฟไลน์ CJ

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:58:38 AM »

ปริ้นท์รูปไปชี้ตัวเลย จะได้ไม่พลาดอีก

ได้อีกประเด็นแล้ว
ประเด็นที่5 ร้านปากซอยดีกว่า เพราะมีเบอร์ชัดเจนไม่จำเป็นต้องปริ้นท์รูปไปให้เขาดู
บอกเบอร์ไปไม่ผิดตัวแน่ mon4

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:12:43 PM »

ได้อีกประเด็นแล้ว
ประเด็นที่5 ร้านปากซอยดีกว่า เพราะมีเบอร์ชัดเจนไม่จำเป็นต้องปริ้นท์รูปไปให้เขาดู
บอกเบอร์ไปไม่ผิดตัวแน่ mon4
รู้หน้า ไม่รู้เบอร์  abc10

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:57:22 PM »
ผมถาม คุณ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ สนใจท่อตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ ค่าตัวเท่าไร ยังไง รบกวนหน่อยครับ  mon43

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 04:42:13 AM »
ผมถาม คุณ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ สนใจท่อตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ ค่าตัวเท่าไร ยังไง รบกวนหน่อยครับ  mon43

ผมว่าไม่นอกเรื่องนะครับ อย่างน้อยก็ดูเหมือนจะหันหัวเรือเข้าฝั่งแล้วนะเริ่มมีรถมาเกี่ยวข้อง
(แซวกันเล่นๆ ไม่ว่ากันนะครับท่านๆทั้งหลาย)

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:21:59 PM »

ผมว่าไม่นอกเรื่องนะครับ อย่างน้อยก็ดูเหมือนจะหันหัวเรือเข้าฝั่งแล้วนะเริ่มมีรถมาเกี่ยวข้อง
(แซวกันเล่นๆ ไม่ว่ากันนะครับท่านๆทั้งหลาย)

mon57 mon57 mon57 ให้ 3 likes เลย รอเจ้าของมาตอบ อยากรู้ค่าตัว สวยมาก