ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได m795 แต่ไม่ทราบว่าจะขี่ได้ไหม สูง 169 หนักยังมะถึง 50  (อ่าน 7828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gade Ducati

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-1
กำลังใจเพียบ ครับ  ในการต่อสุ้ mon49

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Ducatoon(toon)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
abc52  สูง 163 เองอะ...หนัก 53  เป็นหญิงด้วย...แต่จองรถไปแย้ว..ยังนึกสภาพไม่ออกเลยถ้ารถล้มจะดันขึ้นไหวอะเป่า...แต่อยากขับมาก...และก็ไม่เคยขับด้วยนะ...แต่เคยไปลองขับ ER มาแล้วขับได้เลย..แต่ตอนล้มยกไม่ขึ้นเลยอะ..รถจะทับแย่สะมั้ง

M795 เบากว่า ER เยอะครับ เตี้ยกว่าด้วย
ถ้ารถล้มไม่ยากครับ ตั้งท่ายกให้ถูก
ยืนอยู่ฝั่งที่ล้ม(low-side) พับแฮนด์ให้ไฟหน้าหันขึ้นฟ้า ย่อตัวลงให้สุด จับแฮนด์ด้านล่างให้มั่น หลังตั้งฉากกับพื้น แล้วใช้กำลังขายก

เห็นภาพชัดเจนเลยครับ ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
M795 มันคันเล็กครับ คนตัวใหญ่ขี่แล้วดูรถเหลือคันนิดเดียวไม่เหมาะเท่าคนตัวเล็ก

เห็นภาพกันเลยทีเดียว

ต้อง dievil อิอิ

ออฟไลน์ Siparam(กึง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ^^
abc52  สูง 163 เองอะ...หนัก 53  เป็นหญิงด้วย...แต่จองรถไปแย้ว..ยังนึกสภาพไม่ออกเลยถ้ารถล้มจะดันขึ้นไหวอะเป่า...แต่อยากขับมาก...และก็ไม่เคยขับด้วยนะ...แต่เคยไปลองขับ ER มาแล้วขับได้เลย..แต่ตอนล้มยกไม่ขึ้นเลยอะ..รถจะทับแย่สะมั้ง

M795 เบากว่า ER เยอะครับ เตี้ยกว่าด้วย
ถ้ารถล้มไม่ยากครับ ตั้งท่ายกให้ถูก
ยืนอยู่ฝั่งที่ล้ม(low-side) พับแฮนด์ให้ไฟหน้าหันขึ้นฟ้า ย่อตัวลงให้สุด จับแฮนด์ด้านล่างให้มั่น หลังตั้งฉากกับพื้น แล้วใช้กำลังขายก

ไปเจอมาเลยเอามาช่วยอธิบายให้เห็นภาพมากขึ้น  mon32 mon32 mon32
เมื่อไหร่จะเดือน 7 วันๆมันผ่านไปช้าจริงๆ

อยากได้รถแล้วนะฮ๊าฟฟฟ T^T

ออฟไลน์ -Signel- (ไอซ์ DCG!!)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
สูง 169 หนักไม่ถึง 50 สบายๆครับ  mon57 mon57

ผม สูง 178 หนัก 53 ยังไหวครับ    mon47

ออฟไลน์ Powerpuff

• *
คิดอยากตั้งคำถามนี้มาหลายครั้งแล้วครับ...

มีคนทั้งสูง ทั้ง นน.ใกล้กันเลย  mon6
ได้คำตอบค้างคาใจสักที

ปลายปีนี้ว่าจะจัดแล้วครับ หลังจากซุ่มในบอร์ดมานาน
เอื้อก ๆ  mon48

ออฟไลน์ Tatutah

• SPONSOR

mon4 mon4mon4

ออฟไลน์ xPOPEYEx (POP)

• มือใหม่ มั๊ก มั๊ก (><)

mon4 mon4mon4

สุดยอด มั่นใจขึ้นเยอะเลย mon48

ออฟไลน์ Pang_Lalla(แป้ง)

• Monster Girls

...ขอบคุณมาก ๆ พี่สำหรับคำแนะนำ...แต่ยังไม่รู้จะไว้อะเปล่าเลย

ออฟไลน์ sakpaphat(สัก)

• *
 mon57ชัดทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ m_raciness

• *
 mon57 ชัดเจนทุกคำตอบ รอเงินอย่างเดียวแระตอนนี้ ขอบคุณมากๆคับผม

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

ผมสูง 168 เท่าคุณปุ๊ jcw เลยครับ หนักกำลังดี 60

ตอนแรกๆที่หาข้อมูลเรื่องรถในเวปอย่างหนักหน่วง ก้อเคยตั้งกระทู้ถามคำถามแบบนี้เป๊ะเลยครับ แต่อยู่อีกเวปนึง

แล้วก้อได้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มาตอบในนี้หลายคนมาตอบผมตอนนั้นเหมือนกับกระทู้นี้เหมือนกันอีกครับ

น่ารักกันจริงๆ  mon57

ตอนแรกผมกังวลเรื่องความสูงเรื่องแรกเลยครับ แต่ตอนนี้พึ่งได้รถมา 3 วัน

บอกได้เลยว่า สบายมาก และสนุกกับการขี่ มอนสเตอร์ ตัวนี้มาก ไม่ผิดหวังแน่นอนครับแล้วคุณจะรักมันเหมือนผม

สุดท้าย ผมเคยเจอคำถามแบบนี้มาจากหลายคนละครับ สุดท้ายซื้อมาขับหมดทุกคนเลยครับ

ได้รถแล้วมาขับกันนะครับ เดี๋ยวจะนัดเพื่อนๆ ชาวมอนสเตอร์ size mini อย่างเราๆ มาขับเล่นกัน

555

ออฟไลน์ guyst

• *
    • guyst
 mon57 ภรรยาผมสูง 155 ยังขี่ปร๋อเลยครับ

ออฟไลน์ kimchiko

แฟนผมสูง 159 ครับ หนัก 50 รับรถเมื่อวาน เอาไปขับมาแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ สบายๆ เวลาจอดก็เขย่งถึงครับ
แต่ก็กำลังคิดเรื่องปาดเบาะอยู่ แต่คงใช้แบบนี้ไปสักพักก่อน

ออฟไลน์ tonartit(ต้น)

• *
  • Moto GP point: +0/-1
ถ้าปาดเบาะแล้วโหลดหน้าด้วยจะมีขอเสียไหมคับ