ผู้เขียน หัวข้อ: อัพคลิปวีดีโอเสร็จแล้ว Hayabusa ไปสังขละบุรี ขากลับ หลุดโค้งครับ ...แถ ลงข้างทาง เรียบร้อยหายซ่า  (อ่าน 12487 ครั้ง)

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
ใช่ครับ ที่จริงเกือบเอาตัวรอดได้หละ แต่ล้มครั้งนี้จะเป็นบทเรียนสอนผมไปจนวันตายเลยครับว่า ไม่ควรประมาทโค้งทุกโค้ง อย่าทำเป็นเล่น เพราะคราวหน้าอาจจจะไม่่โชคดีเหมือนคราวนี้ครับ จงเคารพโค้งทุกโค้ง

และขอให้คลิปที่ผมถ่ายได้ เตือนใจมือใหม่ มือเก่าทุกท่านด้วยเช่นเดียวกันครับ mon32
เสียเงิน เสียเวลา เจ็บตัวอีกต่างหาก

ออฟไลน์ หมูแดง

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คราวหน้าหาเพื่อนไปกันเยอะๆดีกว่านะครับ ไปคนเดียวมันอันตราย โชคดีที่ชาวบ้านที่นั่นช่วยเหลือ ผมเคยขี่ จักรยานจากทองผาภูมิ มากรุงเทพ ขอน้ำกินได้ทุกบ้าน ชาวบ้านที่นั่นใจดีจริงๆครับ น้ำใจงาม ยังไงก็หายเร็วๆนะครับ รอดูคลิ๊ปต่อไป  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ถนนเส้นนี้มีตำนานครับ ขอให้หายจากอาการบาดเจ็บไวๆ แล้วรถกลับมาใช้งานใด้เร็วๆนะครับ ขอบคุณสำหรับคลิปนะครับ มันทำให้ผมขับรถระวังมากขึ้นเยอะ และไม่ลืมที่จะสวมชุดป้องกันทุกครั้งครับ บวกหนึ่งครับ mon32

ออฟไลน์ Windy468(Pete)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ดีใจด้วยครับ ที่ไม่เป็นไรเยอะ
ยังไงหายไวๆๆน่ะครับ  mon57

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
ไม่เปงไรก็ดีแล้ว. ต่อไปนี้ขับช้าๆนะค่ะ
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ Aof Alejandro

• *
ยังกะรายการเรื่องจิงผ่านจอ ยินดีด้วยครับที่ปลอดภัย เข้าใจรถไม่แรงแต่อย่าไปตามใจมันมากนะครับ  mon3

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
ไอ้หยา เสียใจด้วยครับ ไม่เป็นไรมากก็ดีใจด้วยครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟัง เป็นการเตือนเพื่อนๆคับ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วนะครับ ชุดป้องกัน หมวก กันล้มสำคัญมากๆจริงๆ เด๋วเครมเสร็จก็หล่อเหมือนเดิมครับ ^^  mon61 mon61 mon61
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
เห็นภาพตอนจับมือกันแล้วอดยิ้มไม่ได้ น้ำใจคนไทยเรานี่สุดยอดจริงๆครับ  mon57 mon57 mon57
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
เห็นภาพตอนจับมือกันแล้วอดยิ้มไม่ได้ น้ำใจคนไทยเรานี่สุดยอดจริงๆครับ  mon57 mon57 mon57
mon42 mon42

ออฟไลน์ tonkmit(ต้น)

• ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ว่าแต่ดูคลิปยังงัยครับ ผมไม่เห็นอ่า เห็นแต่รูปอ่ะครับ

ออฟไลน์ mmctor30(ต้อ)

• *
ว่าแต่ดูคลิปยังงัยครับ ผมไม่เห็นอ่า เห็นแต่รูปอ่ะครับ

ดูกับมือถือรึป่าวครับ ผมก็ไม่เห็นแต่ถ้าเปิดคอมนะจะเห็นนะครับ

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
hayabusa คว่ำไปแล้วแบบนี้ต้องเจอ sexxuka ไปนั่งดูแก้เซ็งรถคว่ำนะค่ะ
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ mmctor30(ต้อ)

• *

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
hayabusa คว่ำไปแล้วแบบนี้ต้องเจอ sexxuka ไปนั่งดูแก้เซ็งรถคว่ำนะค่ะ

abc35 abc35 abc35 abc35 abc35 abc35
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1

คลิปนี้ M 696 ครับ บานโค้งครับ

ลองชมดู ผมว่าคงคล้ายๆกับพี่ เจ้าของกระทู้

แต่พี่ยังโชคดีนะครับ ที่บานตรงโค้งที่ไม่ลึก เพราะสังขละ

พื้นที่ส่วนใหญ่ใครที่เคยไปคงรู้  ตกกันทุกปีโดยเฉพาะพวกรถทัวส์

แต่พี่เจ้าของกระทู้ไม่เป็นอะไรก็ดีเเล้วครับ ผมว่าบางครั้งไปต่างถิ่นก็อย่าซิ่งกันมาก

โชคดีครับ

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3

คลิปนี้ M 696 ครับ บานโค้งครับ

ลองชมดู ผมว่าคงคล้ายๆกับพี่ เจ้าของกระทู้

แต่พี่ยังโชคดีนะครับ ที่บานตรงโค้งที่ไม่ลึก เพราะสังขละ

พื้นที่ส่วนใหญ่ใครที่เคยไปคงรู้  ตกกันทุกปีโดยเฉพาะพวกรถทัวส์

แต่พี่เจ้าของกระทู้ไม่เป็นอะไรก็ดีเเล้วครับ ผมว่าบางครั้งไปต่างถิ่นก็อย่าซิ่งกันมาก

โชคดีครับ

โอ้โห เหมือนกันเลยครับ แหะๆ ขอบคุณสำหรับคลิปนี้ครับ

ออฟไลน์ artee_ducati (ต๊ะ)

• "รุ่นใหญ่"ตามใครไม่เคยทัน
คนปลอดภัยก็หายห่วงละล่ะครับ หายไวๆนะครับ mon57
MONSTER 796 I'M LOVIN IT !!!!

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0

โชคดีครับ

ดูจากด้านหลังเห็นชัดๆครับว่าไม่ได้เรียนมา
ลักษณะที่ดูจากมือใหม่อย่างผมนะครับ

1 ท่านั่งผิด... คือตอนเข้าโค้งเค้าเอียงรถ แต่ตัวพยายามตั้งตรงกับพื้น ผิดเต็มๆ
ซึ่งจริงๆแล้วควรที่จะย้ายตัว หรืออย่างน้อยก็เอียงหัว เข้ามาอยู่ด้านในของโค้ง
ทิ้งน้ำหนักออกไปนอกแฮนด์ด้านซ้ายเลยยิ่งดี จะทำให้รถตั้งตรงมากขึ้น ยางเกาะมากขึ้น ศูนย์ถ่วงต่ำลง

2 ตอนจะหลุดโค้งเค้ามองนอกโค้ง ก็เลยเจอ Target Fixation
คือเค้ากลัวหลุดโค้ง ก็เลยมองด้านนอก ตัวรถก็วิ่งไปหาสิ่งที่เค้ามอง

3 ซวยซ้ำ... คันที่สามก็เจอ Target Fixation อีกเต็มๆ
ถนนมีตั้งกว้าง แต่ไปเพ่งอยู่ที่รถล้ม ตัวรถก็วิ่งเข้าไปหาสิ่งที่เพ่งแหละครับ
ถ้าเพ่งคันที่สองและตามไลน์คันที่สองไปก็รอดแล้ว

ปล. ผมไม่ใช่โปรนะครับเพิ่งขี่ได้เดือนเดียว พิมพ์ไปอาจไม่ถูกต้องทั้งหมด ถึงเวลาอาจจะทำเองไม่ได้ด้วย แต่ก็อยากแชร์เพราะเป็นสิ่งที่พี่ๆเค้าสอนมาอีกทีครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen