ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกกลับบ้าน 200 โล ทั้งลุ้นทั้งเสียว แถมเมื่อยโคตร  (อ่าน 7394 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ้795

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
 mon61 ยังดีครับที่ไม่ได้ล้ม หรือมีอุบัติเหตุ  อย่างไงต้องระวังให้มากๆเลยครับ  เอาช้าแต่ชัวดีกว่า  mon47

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ยินดีด้วยกับความสุขและรถใหม่นะครับ mon48

แต่ขอติงนิดนึง mon40 ยังขี่ไม่ชำนาญ ไม่อยากให้ลองรถมากครับ ทั้งปล่อยครัช ทั้งออกตัว ทั้งแซงขวา ทั้งการเบรค ค่อย ๆ ทำก่อนนะครับ   

เท่าที่อ่านมา มีหวาดเสียวตั้ง 3 รอบ ในระยะทาง 200 กิโลเมตร ถือว่าเยอะมากนะครับ

ใจเย็น ๆ ครับ  ทั้งสามเรื่อง ที่เกิดขึ้น   ส่วนนึงเพราะเราขับเร็ว และใจร้อนปล่อยคันเร่งนะครับ mon32 อยากให้ขี่ด้วยกันตลอดไปครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ESAN Monster

ยินดีด้วยกับความสุขและรถใหม่นะครับ mon48

แต่ขอติงนิดนึง mon40 ยังขี่ไม่ชำนาญ ไม่อยากให้ลองรถมากครับ ทั้งปล่อยครัช ทั้งออกตัว ทั้งแซงขวา ทั้งการเบรค ค่อย ๆ ทำก่อนนะครับ   

เท่าที่อ่านมา มีหวาดเสียวตั้ง 3 รอบ ในระยะทาง 200 กิโลเมตร ถือว่าเยอะมากนะครับ

ใจเย็น ๆ ครับ  ทั้งสามเรื่อง ที่เกิดขึ้น   ส่วนนึงเพราะเราขับเร็ว และใจร้อนปล่อยคันเร่งนะครับ mon32 อยากให้ขี่ด้วยกันตลอดไปครับ
abc52 ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ  ผมคงต้องลดความคึก(คะนอง)ลงอีกเยอะเลยครับ ประมาทไม่ได้จริง ๆ เอาไม่อยู่นี่ถ้ารอดก็สาหัสอะครับ คิดย้อนไปแล้วยังเสียวสันหลังอยู่เลย
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8

abc52 ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ  ผมคงต้องลดความคึก(คะนอง)ลงอีกเยอะเลยครับ ประมาทไม่ได้จริง ๆ เอาไม่อยู่นี่ถ้ารอดก็สาหัสอะครับ คิดย้อนไปแล้วยังเสียวสันหลังอยู่เลย
ครับคุณอาร์ต  เป็นห่วงมากครับ   อยากให้จำความรู้สึกเสียวสันหลังนี้ไว้ เวลาจะคะนองนะครับ

จะได้ขี่ด้วยกัน สนุกด้วยกันตลอดไปครับ ไว้ไปออกทริปกันครับ mon10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
ยินดีกับรถใหม่และปลอดภัยจากการขับขี่ครับ 
ผมทุกวันนี้ก็ยังขี่ไม่คล่องครับ ก็เลยพยายามขี่ให้ช้าๆ และก็ใจเย็นๆ
แต่ก็มีแอบรำคาญรถครอบครัว ที่ชอบมาเร่งเครื่องแรงๆ ข้างๆ แล้วก็หันมามองเราแบบว่ามึงขี่ช้าจังว่ะ ทั้งที่ตัวเขาเองก็ไม่ได้ขี่เร็วอะไรมากมาย (~ <120)
อยากจะเร่งแซงกลับเหมือนกัน แต่ก็ต้องข่มใจไว้เพราะเรายังขี่ไม่เก่งพอ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ eel323(na)

• Moto GP point: +1/-0
ยินดีด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ Windy468(Pete)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
อิจฉาอ่ะครับ อยากรู้สึกแบบนี้มั่ง  mon40
ของผมรออีกพักนึงเลย เพิ่งจอง ยังไงก็ ขับขี่ปลอดภัยครับ  mon57

ออฟไลน์ Pat.architect(ปัทม์)

ดีใจกับรถใหม่ด้วยครับขับขี่ปลอดภัยครับ
เวลาเบรคฉุกเฉินไม่เชนเกียร์ไม่กำครัชหลีกเหลี่ยงเบรคหลังนะครับ หนีบถังให้แน่นที่สุดกำเบรคหน้าอย่างเดียวไม่ต้องกลัวล้อพับ ปลอดภัยกว่าแตะเบรคหลังมันจะเกิดอาการท้ายเลื้อยเป็นงูเลยครับ
(ดีที่สุดไม่ขับเร็วอิอิ)

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
ดีใจกับรถใหม่ด้วยครับขับขี่ปลอดภัยครับ
เวลาเบรคฉุกเฉินไม่เชนเกียร์ไม่กำครัชหลีกเหลี่ยงเบรคหลังนะครับ หนีบถังให้แน่นที่สุดกำเบรคหน้าอย่างเดียวไม่ต้องกลัวล้อพับ ปลอดภัยกว่าแตะเบรคหลังมันจะเกิดอาการท้ายเลื้อยเป็นงูเลยครับ

mon57 mon43 ปัทม์ ไงบ้างครับ ขี่ได้กี่กม.แล้ว

mon57 จริงครับ เลื้อยเป็นงูจริง ๆ  อีกอย่างผมมีความรู้สึกเหมือนท้ายรถมันสบัดช่วงเกิน 120 อะเกี่ยวกับอะไรครับ
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon43 ช่วงที่ขี่นั้นลมแรงมั้ยล่ะครับ เพราะเคยเจอลมตีเข้าข้างๆก็เคยส่ายๆเหมือนกัน
หรือเพราะเหตุผลอื่น ก็ต้องรอฟังจากท่านอื่นด้วยครับ ผมก็ขอรอฟังเป็นความรู้ด้วยน่ะคุณอาร์ต  mon47

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
พรุ่งนี้..._31 March 12
จะเดินทางไป จ.สุรินทร์  ระยะทาง 400 กม.
ด้วย 795 ครับ  mon6 mon6

จะเดินทางไป จ.สุรินทร์  ระยะทาง 400 กม.
ยินดีต้อนรับนะครับ ว่าแต่ไปเที่ยวหรือไปธุระครับ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
abc52
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

abc52

ไป 2 วัน เช้งเม้งครับ บ้านเกิดผมอยู่ที่สุรินทร์

กลับมาก็คงได้เช็ครันอิน 1,000 กม. เลยครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
คนขี่มอเตอร์ไซค์เล็กต่างจังหวัด เขาไม่รู้จักไฟเลี้ยวรถรอก เขานึกว่ามันไม่มี ผมไม่เคยเห็นเขาเปิดเลย (100 คันจะเจอสัก 1 คันได้มั้ง)
ระยอง ฮิ