ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล กันสะบัด scott ครับ  (อ่าน 5860 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pae_Srr

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
อยากทราบข้อมูล กันสะบัด scott ครับ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:43:19 PM »
กันสะบัด scott มันสมราคามั้ยครับ
หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำ เพื่อนใช้แบบไหนกันอยู่ครับ
แล้วของก๊อปมันเยอะมั้ยครับถ้าจะซื้อมีสิทโดนของปลอมมั้ยครับ

Ducati Bikers Thailand

อยากทราบข้อมูล กันสะบัด scott ครับ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:43:19 PM »
//

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: อยากทราบข้อมูล กันสะบัด scott ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 01:09:53 AM »
ติดต่อที่ศูนย์ไว้ว่าจะเอารถเข้าไปติดเหมือนกัน(พอดีจะไปเปลี่ยนแฮนด์) สมราคาหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าแพงอ่ะ
เห็นหลายๆ ท่านว่าดี ก็เลยเชื่อ ส่วนตัวผมว่ามันเหมาะกับรถหน่ะ ขนาดพอดี กำลังสวย

เรื่องของปลอม ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
Re: อยากทราบข้อมูล กันสะบัด scott ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 11:05:24 AM »
อุๆผมก็ติด หลายคนบอกว่าราคานี้คุ้มกับเวลารถสบัด เลยยอมจ่ายแต่ถามว่าดีมั้ยตอบไม่ได้คับ แต่มีไว้ดีกว่าไม่มีเขาว่างั้น ลองรอดูมือสองสิครับเห็นบางคนเวลาขายรถก็ถอดขายถูก12000-15000 เองครับใจเย็นๆเห็นมีออกมาบ่อยๆๆ mon16 mon16

ออฟไลน์ Monster796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:31:27 PM »
สำหรับตัวผม ผมคิดว่าเป็นของแต่งที่คุ้มค่าที่สุดที่ผมเคยซื้อมาเลยครับ

เพราะได้ลองใช้แบบไม่ตั้งใจมาแล้ว ถ้าเกิดวันนั้นไม่มีกันสะบัด ผมคงไม่ได้มานั่งพิมพ์ข้อความนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 03:35:32 PM »
กันสะบัด Scott มันเป็นแบบตรงรุ่นนะครับ ไม่ต้องแปลง มีทั้งใส่กับแฮนอ้วน แฮนผอมแล้วครับตอนนี้
แนะนำนิดครับ กันสะบัด กันล้ม ท่อ แตร ติดไปเถอะครับ เซพทั้งนั้นครับ

ยี่ห้อที่แนะนำนะครับ
ถ้าไม่ชอบแปลงอะไรเลยก็ Scott เลยครับ แต่แปลงขายึดก็มีทั้ง โอลิน ไฮเปอร์โปร ครับ
อย่าไปใช้ของก๊อปนะครับ กันสะบัดเป็นอะไรที่เวลามีปัญหาขึ้นมา หนาวเลยนะครับ ใช้ของแท้เลยครับ คุ้มกับชีวิตครับผม mon57

ออฟไลน์ jaojaa

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 08:11:57 PM »
ขออนุญาติ จขกท. ถามเพิ่มเติมนะครับ
แล้วกันสะบัด scotts ของแท้กับของปลอม เราต้องสังเกตุยังไงครับ มีจุดไหนที่ควรดูบ้าง

ออฟไลน์ lek999

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • Love me Love my Ducati
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 12:35:16 AM »
เท่าที่เคยเห็นมีแต่ตัวอลูที่จับกับรถเป็นงานไทย
ราคาเลยจะถูกกว่าหลักพันอยู่ แต่...ซื้อขนาดนี้แล้วเพิ่มอีกหน่อยอุ่นใจครับ

ประสบการณ์ ขับตอนเกือบเที่ยงคืนแถวสนามบินsvb เพื่อกลับบ้าน
แล้วผมเป็นคนไม่แม่นเส้นทาง เพราะไม่ใช่คนพื้นที่
วิ่งตรงยาวด้วยความเร็ว เลยหน้าsvbมุ่งหน้าใกล้ออกอ่อนนุช มีแยกใหญ่ๆนึกว่าจะตรงยาว
แต่ที่ไหนได้มีไฟแดง เบรคกระทันหัน absทำงาน ขาหนีบถังซะแน่นเลย
แต่โชคร้ายมากกว่านั้นถนนบ้านเราดีเกิน เป็นลูกระนาดคลื่นยาวเลย แต่กลับกันรถหยุดสนิทเลยไฟแดงไป4เมตรได้
ผมคาดว่าที่ผมรอดมาได้เพราะกันสะบัดกับabsเนี่ยแหละครับ
ถ้าไม่ได้absมาช่วยหยุด ผมคงฝ่าไฟแดงแล้วโดนชน
และถ้าไม่ได้กันสะบัดผมคงล้มเพราะคลื่นจากถนน
Love me Love my Ducati

ออฟไลน์ Pae_Srr

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 04:38:32 AM »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ครับ ไม่เกิน พฤษภาคม ได้เป็นสมาชิกเต็มตัว ออกทริปชวนกันด้วยนะครับ