ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่่รถมาสามวันแล้วครับ ปลอดภัยทุกอย่าง แต่จอดอยู่ดีๆ โดนกระบะถอยมาชนซะงั้น  (อ่าน 4959 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon32 ขอให้กลับมาหล่อไวๆค้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-2
ไม่น่าเลยคับ ขอให้กลับไวไวนะคับ  mon10
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ วันนี้เอารถไปทำเรื่องเคลมที่ศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ รอบังโคลนหน้าประมาณ 1 เดือน
ส่วนตัวรถยังพอขี่ได้ตามปรกติครับ ไม่มีติดอะไร เหลือแต่อย่างเดียวก็คือพยายามทำใจ  mon29 mon29

ถามกับหัวหน้าช่าง ว่าเอากาวร้อนหยอดรอยแตกได้ไหม เขาบอกว่า อย่าเลยครับ พันเทปกาวไว้แบบนี้แหละ
เพราะเดี๋ยวตอนที่เอามาเคลมเปลี่ยน อยากจะให้เป็นสภาพเดิมที่ชนมา

ตอนนี้ก็พันเทปกาวแบบนี้ไว้ก่อน แล้วก็อย่าขี่เร็ว เพราะอาจจะทำให้ลมต้านจนบังโคลนหลุดได้  mon48 mon48

จริงๆก็พยายามจอดในที่โล่งแจ้งเด่นสง่าที่สุดแล้วล่ะครับ ตอนไปจอดตอนแรก ละแวกนั้นไม่มีรถเลยครับ
แต่หลังจากนั้น เฮ้ออออออ

ทำใจ ทำใจ ทำใจ

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon43 ขอถามเป็นความรู้ด้วยครับ ที่เค้าจะเคลมบังโคนให้นี้เป็นตัวแต่งสีเหลืองหรือเปล่าครับ
เพราะจากที่อ่านๆเจอมามีแต่บอกว่าจะเคลมเป็นอะไหล่ตัวเดิมที่ติดรถมาน่ะครับผม ขอสอบถามด้วยน่ะครับ mon32

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
mon43 ขอถามเป็นความรู้ด้วยครับ ที่เค้าจะเคลมบังโคนให้นี้เป็นตัวแต่งสีเหลืองหรือเปล่าครับ
เพราะจากที่อ่านๆเจอมามีแต่บอกว่าจะเคลมเป็นอะไหล่ตัวเดิมที่ติดรถมาน่ะครับผม ขอสอบถามด้วยน่ะครับ mon32

เคลมตัวสีเหลืองครับ ตามสภาพรถเลย

เคยถามเซล (พี่โด่ง) แกบอกว่า ถ้ารถเป็นอะไรมา แล้วเราเอาไปเคลม หากว่า ของแต่ง ราคาถูกกว่าหรือไม่เกินราคาจากของเดิม
เราเปลี่ยนเป็นของแต่งได้ครับ

ถ้าของแต่งแพงกว่าอะไหล่ตัวเดิม ประกันจะให้เป็นตัวเดิมที่ติดรถครับ
แต่ถ้าของแต่งราคาถูกกว่าราคาของอะไหล่รถเดิม เราขอเปลี่ยนเป็นของแต่งได้ครับ แต่เขาไม่คืนเงินส่วนต่างให้ครับ

ผมก็ถามว่า เช่น ถ้าแฮนด์หัก จะเปลี่ยนเป็น แฮนด์ rizoma ได้มั้ย
แกบอกว่า "ได้" ถ้า rizoma ถูกกว่าแฮนด์อะไหล่ตัวเดิม

ถ้าท่อพังล่ะ เปลี่ยนเป็น termig ได้ไหม ถ้าเคสแบบนี้ผมก็คิดว่าเปลี่ยนได้นะ ถ้าราคาถูกกว่าแล้วเราไม่เอาเงินส่วนต่างคืน  mon57

รายละเอียดอย่างไร ลองถามที่เซลดูอีกทีครับ  mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon32 ขอบคุณข้อมูลดีๆครับผม

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
แหล่ม  mon48 mon48 mon48

เหตุเกิด :   Nirvana วงแหวน- พระรามเก้า
จุดเกิดเหตุ : จอดรถหน้า sale office
สาเหตุ : กระบะจะถอยหลัง มองไม่เห็นรถจอดอยู่เลยถอยมาชน รถไถลไปเกือบฟุต
ผล : บังโคลนล้อหน้าแตก ยังดีที่รถไม่ล้ม มีคนมาห้ามกระบะไว้ก่อนที่จะเละเทะไปกว่านี้
ผม คิดในใจ : รถคันเท่าวัวพันธุ์ มองไม่เห็นได้ไงแว๊
คนที่ชน : เอาน่า รถคันเป็นล้านยังไงประกันก็จ่าย
ผม คิดในใจ : รถคันละสองพัน คุณก็ไม่ควรจะถอยมาชน

เจ็บปวด 1  อันนี้ด้านซ้ายและ ขวาแตก

เจ็บปวด 2

เซ็งโคตรๆ ครับ ขี่รถอย่างระวังที่สุดแล้ว แต่ดันมาเจอชนเอาเมื่อตอนจอด mon42

โทรหาเซลล์ โทรหาประกัน พรุ่งนี้ต้องเอารถไปเคลมที่ศูนย์ เสียเวลากันอีก เฮ้ออ

ตอนนี้ แก้ปัญหาโดยการเอาสก๊อตเทป แปะ แล้วขี่กลับบ้านก่อน  mon48 mon48 mon48

ปล . ขอบคุณพี่ลูกค้ามากๆครับ ใจดีมาก อยู่เป็นเพื่อนผมตั้งแต่รถชน จนประกันมา
ยังไม่พอยังกลับบ้านไปหาประแจหกเหลี่ยมมาให้ผมเพื่อที่จะเอามาขันบังโคลนหน้าออกอีก ซึ้งในน้ำใจมากเลยครับ   mon5 mon5 mon5

เสียใจด้วยนะครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น......คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ...

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
เซ็งแทนด้วยคนครับ...อุบัติเหตุมักเกิดไม่เราก็เขาครับ
เอาน่ามอนสเตอร์มันหล่อไม่มีวันจบครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
แย่มากไม่เห็นได้ไงรถคันเบ่อเร่อ ยังดีที่ไม่ล้ม ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆครับ

รถผมคันใหญ่กว่าน้องม่อนตั้งเยอะ...มันยังมาชนได้เลยครับ...ชนแล้วหนีด้วย