ผู้เขียน หัวข้อ: เจอขายสินค้าแบบนี้ทำงัยดีครับ  (อ่าน 4311 ครั้ง)

ออฟไลน์ L o ō s ə f ə r

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เจอขายสินค้าแบบนี้ทำงัยดีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:48:38 PM »
ผมสั่งชิ้น งาน ของ Carbon Tex ไป รอมาจะ 5 เดือนแล้ว

http://www.ducatibikersthailand.com/board/index.php?topic=11111.0

มาดูงานที่ได้รับครับ สภาพมันเป็นแบบนี้....

มีรอยร้าวยาว รอบชิ้นงานมีฝ้า ขุ่นขาว กะรอยขีดข่วน

ชิ้นงานที่เคยส่งให้ผมเมื่อ 4 เดือนก่อนสภาพงานดีกว่านี้เยอะ เลยครับ

แต่ติดตรงที่มันใส่ไม่พอดี เบี้ยวผิดรูปเลยส่งคืนไป แล้วก็รอ ผลัดส่งมาเรื่อยๆ

ตอนนี้น้องเค้าก็ทวงของผมทุกวัน ผมโทรติดต่อคุญยุ่นก็ไม่ค่อยรับสายผมแร่ะ

ส่วนของที่ยังค้างอยู่ ครอบสวิงอาร์ม ถ้ารออีกผมจะได้รับงานแบบนี้อีกหรือปล่าวครับ

ถ้ายังไง ผมส่งชิ้นนี้คืน กะขอยกเลิกทั้งหมด โอนเงินคืนให้ผมดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ผมรอมาจะ 5 เดือนแล้ว

น้องมันก็ทวงของทุกวัน เริ่มลำบากใจละครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:55:57 PM โดย igfx »

Ducati Bikers Thailand

เจอขายสินค้าแบบนี้ทำงัยดีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:48:38 PM »
//

ออฟไลน์ Chilchil_nut

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-6
Re: เจอขายสินค้าแบบนี้ทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 03:12:05 PM »
ตีของคืนไปเลยครับ
สำหรับผมถ้าของ ไม่ส่งตามกำหนด ไม่ได้ตามที่สั่ง
หรือรอนานเกินไป ไม่รอเเล้วครับ เอาเงินคืนเลย
ฝากระโปรงรถยนต์ ร้านดังๆๆยังรอแค่เดือนเดียว
แต่นี้รอมา 4-5เดือนนานเกินไปครับ

ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ตอบ:: ก็กูชอบ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เจอขายสินค้าแบบนี้ทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 03:19:30 PM »
สำหรับผมถ้าของ ไม่ส่งตามกำหนด ไม่ได้ตามที่สั่ง
หรือรอนานเกินไป ไม่รอเเล้วครับ เอาเงินคืนเลย
ฝากระโปรงรถยนต์ ร้านดังๆๆยังรอแค่เดือนเดียว
แต่นี้รอมา 4-5เดือนนานเกินไปครับ

ปัญหาตอนนี้คือ เริ่มติดต่อเค้ายากครับ โทรไปก็ไม่รับสาย

ค่าบังโคลน 5,300
ครอบสวิงอาร์ม  6,500

ปวดหัวละครับ... abc39

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 03:27:47 PM »

ปัญหาตอนนี้คือ เริ่มติดต่อเค้ายากครับ โทรไปก็ไม่รับสาย

ค่าบังโคลน 5,300
ครอบสวิงอาร์ม  6,500

ปวดหัวละครับ... abc39

เพลียเเทนครับ
ลองใช้เบออื่นโทรไป
รับชัว
ถาม:: ทำไมต้อง แต่งรถด้วย !? เปลืองก็เปลือง ขับก็ยาก นั่งก็ลำบาก

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 01:46:23 PM »
 mon40 จริงๆ ผมเองได้ยินเรื่องราวนี้มาบ้างนะครับ และได้คุยกับทางยุ่นคร่าว ๆ แล้วถึงปัญหาต่าง ๆ ทางยุ่น ก็ขอเวลาในการแก้ไขนะครับ

ลองอัพเดทดูนะครับ ว่าติดต่อได้ไหมอย่างไร แล้วมาส่งข่าวบอกนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:11:31 PM »
mon40 จริงๆ ผมเองได้ยินเรื่องราวนี้มาบ้างนะครับ และได้คุยกับทางยุ่นคร่าว ๆ แล้วถึงปัญหาต่าง ๆ ทางยุ่น ก็ขอเวลาในการแก้ไขนะครับ

ลองอัพเดทดูนะครับ ว่าติดต่อได้ไหมอย่างไร แล้วมาส่งข่าวบอกนะครับ

ติดต่อได้แล้วครับ วันนี้ผมส่งของกลับไปให้ พร้อมแจ้งคืนเงิน

แต่ทางคุณยุ่นแจ้งว่าต้องรอเคลียร์ กับทางหุ้นส่วนซึ่งผมก็งงว่าจะต้องรอเคลียร์อะไรเพื่อโอนเงินคืนผม

กะค่าไว้วางใจ 5 เดือนที่ผมรอ อุตส่าห์ใจเย็นมาตลอด

จะคืนช้าเร็วผมไม่สามารถกำหนดเค้าได้ละครับ แต่ตอนผมซื้อตกลงเสร็จ ผมก็โอนทันทีไม่เห็นต้องรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:14:18 PM โดย igfx »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:08:34 AM »

ขอชี้แจ้งในกรณีที่เกิดขิ้น คือชิ้นงานดังกล่าว
ชิ้นงานชิ้นนี้ได้เคยส่งไปให้ทางคุณลูกค้าแล้ว 1 ครั้งและได้แจ้งวิธีการใส่ไป โดยที่ทางลูกค้าได้ทำการใส่เองแล้วไม่สนิทเกิดความเสียหายแตกร้าว และได้แจ้งทางร้านเราว่ามีความเสียหายที่ชื้นงานและทางเราก็ได้แจ้งทางลูกค้าให้ส่งชิ้นงานกลับมา เพื่อทำการทดลองใส่กับทางรถลูกค้าที่เข้ามาติดตั้งที่ร้านก็ไม่ได้เกิดการผิดปกรติหรือไม่สนิทแต่อย่างใด ทางร้านจึงได้ส่งทำการซ้อมแซมชิ้นงานและได้จัดส่งให้คุณลูกค้าและเกิดการเสียหายในระหว่างการขนส่งอีก ทางร้านยินดีขอรับผิดชอบดังที่ลูกค้าต้องการ ขอบคุณมากค่ะ

ทางร้านติดต่อมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 20 ว่าจะโอนเงินคืนให้

แต่จนวันนี้ 26 ยังไม่ได้เลยครับ...

ถ้าคืบหน้ายังไงผมจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ   abc5 abc5 abc5

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:15:03 AM »
เอาใจช่วยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:27:19 AM »
 mon40 รอตามต่อครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:33:44 AM »
ผลงาน และ บริการดี ก็อยู่ได้นาน ถ้าบริการ หรือ ผลงาน ห่วยๆ เดียวก็ ดับ ขอให้จบลงด้วยดีทั้งสองฝ่ายครับ mon10

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Moto GP point: +0/-2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:56:53 PM »
ลำบากใจแทน ยังไงก็เอาใจช่วยให้จบลงกันด้วยดีครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 08:04:12 AM »
10 วันผ่านไปยังไม่มีวี่แวว ครับ

เค้าก็ยังไม่ติดต่อกลับมาว่าจะโอนให้วันใหน  abc5 abc5 abc5 abc5 abc5

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:28:00 AM »
10 วันผ่านไปยังไม่มีวี่แวว ครับ

เค้าก็ยังไม่ติดต่อกลับมาว่าจะโอนให้วันใหน  abc5 abc5 abc5 abc5 abc5
mon6 ตอนนี้ทางยุ่นแจ้งมาว่า ขอหยุดการขายสินค้า และการเป็นสปอนเซอร์เว็บก่อนนะครับ  ยังไง ตามเรื่องกันต่อนะครับ mon6

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:38:40 AM »

mon6 ตอนนี้ทางยุ่นแจ้งมาว่า ขอหยุดการขายสินค้า และการเป็นสปอนเซอร์เว็บก่อนนะครับ  ยังไง ตามเรื่องกันต่อนะครับ mon6

แต่ในเฟสบุก เค้ายังขายอยู่นะครับไปโพสถาม เค้าก็ลบโพสผมทิ้งไป

ส่วนตัวคิดว่าเค้าคงไม่คืนละครับ เพราะแค่นี้เค้ายังไม่รักษาคำพูด

อีกอย่างคุณณัท ที่เป็นหุ้นส่วนกะเค้าก่อนนี้ ก็โทรมาคุยกับผม

แจ้งว่าคุณยุ่นได้ให้คุณณัท โอนเงินส่วนของผมคืนไปให้เค้า

เพื่อที่จะโอนคืนผม แต่สุดท้ายคุณยุ่นก็หายไปอีกตามเคย

ผมไลน์ไปสอบถาม ก๋ไม่เปิดอ่านเป็นอาทิตย์ล่ะ เรื่องโทรไปคงไม่รับสายล่ะครับ

ไม่คิดว่าในสังคมเวปเรา ยังมีคนแบบนี้แฝงมาอยู่ รู้สึกแย่มากครับ.....

ออฟไลน์ Dreamcatcher

• *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:55:34 AM »
แย่จังเลยนะครับ เจอแบบนี้ ต่อไปคงต้องไปหาซื้อตามร้านที่น่าเชื่อถือหรือจ่ายเพิ่มอีกหน่อยซื้อของศูนย์เลยดีก่ามีการรับประกันให้ด้วย

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 04:14:31 PM »
............... abc5 abc5 abc5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2014, 04:19:53 PM โดย igfx »

ออฟไลน์ jikorokung

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:27:30 PM »
เจอะเหมือนกันหรอครับ ของผมชิ้นงานฝาครอบถังไฮเปอร์  ทำขาล๊อกหัก เอาบัดกรีมาจิ้มๆขาล๊อกไห้ติดเข้าที่เดิม  ห่วยแตกครับ ชิบหาย ขาล๊อกมันย้ายที่แล้วมันจะใส่ได้หรอครับ งานส่งกลับคืนไปแล้วก็หายเงียบ จะซื้อชดไช้ก็หายเงียบเข้ากลีบเมฆ ชิ้นงานเป็นลอนคลื่นเยิ้มเชียว งานจีนที่ว่ากาก เจอะงานนี้ไป กากกว่าครับ  สรุปผมต้องเสียตังค์หาซื้อของเดิมมาใส่ มันใช่เรื่อง  ขอให้เจริญฮวบๆครับ  abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5 abc5

ออฟไลน์ jikorokung

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 04:32:43 PM »
อ่อ ก่อนส่งก็ถามก่อนนะ เสร็จทันเวลาไม๊  รับปากนอนยันว่าทันแน่นอน แต่ผมก็ต้องตามตลอด จนกำหนด ก็ไมไ่ด้ เสียรม วัยรุ่นเซ็ง อุตส่าว่าจะอุดหนุนเรือยๆ ชิ้นแรกเจอะแบบนี้เลย 

ขอบายละครับ วะวะวะเวรรรร กรรมมมม มันตามมมทันนนนนนน