ผู้เขียน หัวข้อ: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)  (อ่าน 26998 ครั้ง)

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
  • www 803
Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:13:07 PM »
รอวันจันทร์ดูคำตอบทางศูนย์ กรณีคุณยุทธ์ดีกว่าครับ ผมกะว่ารับรถพุธนี้ คงขอเลือนดีกว่า ไม่น่าเกิดกับดูกาติ 795 เลย ไอ้ฟู่ๆ พุ่งๆ จากถังเนี้ยแย่กว่าแท็กซี่ติดแก๊สไม่ได้มาตรฐานซะอีก..เอาใจช่วยดูกาติ และลูกค้าครับ ผมคนนึงกำลังจะรับรถรอตั้งนานดันมีปัญหาใหญ่ให้ไม่อยากรับรถซะงั้น..ชี้แจงด้วครับดูกาติชี้แจงในกระทู้นี่แหละครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

Ducati Bikers Thailand

Re: 795 ปัญหาเกิด(ลงคลิปละแต่ไกลหน่อยครับ)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:13:07 PM »
//

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:21:55 PM »
ใจเย็นๆกันนะครับเพื่อนๆ จากที่คุยกับยุทธ์วันนี้ผมคิดว่าทาง Ducati เองก็ยังไม่เคยเจอกรณีนี้

เพราะ Service เองก็ไม่เชื่อว่าลูกค้าเกิด case นี้จริง ต้องยืนยันกันด้วย Clip ซึ่งคงต้องรอการตรวจสอบกันก่อนนะครับ

วันจันทร์คงรู้ปัญหาและวิธีการแก้ไขให้กับลูกค้า ซึ่งน่าจะเป็น case ที่แสดงให้เห็น Spirit การดูแลลูกค้าของทาง Ducati ครับ

ว่าจะยืนอยู่บนการประกอบในเมืองไทย ได้ยั่งยืนและดีขนาดไหน  mon32  mon32  mon32

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:33:41 PM »
ของคุณยุทธ์เป็นคันที่ 2 ครับ

คันแรกเคลมเปลี่ยนรถใหม่ไป เรื่องเงียบครับ

ปล. จากเพื่อนคนไหนเล่าให้ผมฟังจำไม่ได้ วันนี้ผมรับสายเยอะมากกกกกกกก วันอังคารเป็นอย่างไรจะมาบอกนะครับ  mon32
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Arthur_bkk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:43:54 PM »
 abc5
mon57 mon57  เห็นด้วยครับ พวกเราอยู่เฉยๆไม่ได้ต้องรักษาสิทธิ์ของพวกเรา  เห็นจากในคลิปแล้วมันอัตรายมาก เกิดขับไปแล้วน้ำมันใกล้หมดจะเข้าไปเติมในปั้ม เกิดพุ่งออกมาแบบนี้จะทำอย่างไง   mon43 mon43 mon43
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:51:29 PM »
รู้สึกว่าฝรั่งก็มีปัญหาเรื่องถังน้ำมันอยู่เหมือนกันนะครับ ของผมยังไม่เคยร้อนถึงหกขีดแต่ขี่กลับมาร้อนๆเปิดฝาถังก็ดังฟู่เหมือนกัน แบบนี้ขายทิ้งดีมั้ยครับ แต่ขายแล้วไม่รู้จะซื้ออะไรดี ผมอ่านคร่าวๆ สรุปคือน้ำมันผิด โซฮอลเป็นแพะ
http://www.ducatimonsterforum.org/index.php?topic=25074.0&bcsi_scan_076AAF43CC69A5E1=hD9xZIQ3e0hQCOwJG82CXvWFBkcZAAAAVbqYQg==&bcsi_scan_filename=index.php

Good read ครับดูเหมือนต้นเหตุจะมาจาก gasohol นะครับที่ทำให้ถังเบี้ยวแต่มันไม่ได้เกิดแบบฉับพลันสิครับมันเป็น over a period of time แต่ไอ้ที่มันพุ่งเนี่ยน่าจะมาจากอย่างอื่นด้วย เพราะรถยังใหม่อยู่มากๆ น่ากลัวจริงๆ เวลาขับคงต้องcheckความร้อนบ่อยๆแล้วหละ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:15:03 PM »
ไม่เกี่ยวกับโซฮอลหรอกครับ อย่าโทษน้ำมันเลย 696 ไม่เป็นซักคัน ผมว่ารอศูนย์ตอบดีกว่าครับ

รถมีปัญหาจริง แต่ผมว่ามันแก้ได้ครับ เพื่อนเพื่อนบางคนก็ไม่เป็น ไม่มีรุ่นไหน perfect ตั้งแต่ออกหรอกครับ เพียงแต่ว่าผู้ผลิตจะรู้ไหม แล้วถ้ารู้แล้วจะทำอย่างไรต่อไป

ผมเองตัดสินใจไม่ขายใบจอง แต่จะไปคุยให้รู้เรื่องในวันรับรถแทนครับ ถ้าศูนย์ไม่มีคำตอบที่ดีสำหรับหมู่บ้านปลาวาฬของเรา ผมคงขอเงินคืนตรงนั้นเลยครับ จะได้รู้ว่าศูนย์ไม่ใจและไม่ต้องซื้อแบรนด์นี้อีกต่อไป ในตลาดมีตัวเลือกเยอะครับ เงินอยู่กับเรา เรามีสิทธ์เลือกครับ

(ใบจองอย่าไปขายครับ ขายไปก็มีเพื่อนคนอื่นมารับแทน ไม่กระทบบริษัท ต้องขอคืนเงินครับ ถึงจะกระทบบริษัทโดยตรง ถ้าไม่คืน เรารวมตัวกันออกสื่อ บริษัทเสียชื่อตายเลยครับรับประกัน)  mon47

แต่ถ้ามีวิธีแก้ไขที่ดีพอสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา ค่อยพิจารณากันไป ยังไงผมก็ยังชอบแบรนด์นี้ครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ  mon2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:25:21 PM โดย Moo_teppajao (หมู) »
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:31:31 PM »
ไม่เกี่ยวกับโซฮอลหรอกครับ อย่าโทษน้ำมันเลย 696 ไม่เป็นซักคัน ผมว่ารอศูนย์ตอบดีกว่าครับ

รถมีปัญหาจริง แต่ผมว่ามันแก้ได้ครับ เพื่อนเพื่อนบางคนก็ไม่เป็น ไม่มีรุ่นไหน perfect ตั้งแต่ออกหรอกครับ เพียงแต่ว่าผู้ผลิตจะรู้ไหม แล้วถ้ารู้แล้วจะทำอย่างไรต่อไป

ผมเองตัดสินใจไม่ขายใบจอง แต่จะไปคุยให้รู้เรื่องในวันรับรถแทนครับ ถ้าศูนย์ไม่มีคำตอบที่ดีสำหรับหมู่บ้านปลาวาฬของเรา ผมคงขอเงินคืนตรงนั้นเลยครับ จะได้รู้ว่าศูนย์ไม่ใจและไม่ต้องซื้อแบรนด์นี้อีกต่อไป ในตลาดมีตัวเลือกเยอะครับ เงินอยู่กับเรา เรามีสิทธ์เลือกครับ

(ใบจองอย่าไปขายครับ ขายไปก็มีเพื่อนคนอื่นมารับแทน ไม่กระทบบริษัท ต้องขอคืนเงินครับ ถึงจะกระทบบริษัทโดยตรง ถ้าไม่คืน เรารวมตัวกันออกสื่อ บริษัทเสียชื่อตายเลยครับรับประกัน)  mon47

แต่ถ้ามีวิธีแก้ไขที่ดีพอสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา ค่อยพิจารณากันไป ยังไงผมก็ยังชอบแบรนด์นี้ครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ  mon2
เห็นด้วยกับคุณหมูครับ รอฟังจากคุณหมุนะครับ  mon57

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:09:12 AM »
ผมว่าเราน่าจะรวมตัวกันแล้วยื่นหนังสือให้กับ ducati Thailand อย่างเป็นทางการ. ของแบบนี้ต้องrecallอย่างเดียวครับ ถ้ายื่นหนังสือแล้ว ducati ไม่ take action ก้อยื่นสคบ.แน่ๆครับ หรือยื่นพร้อมกันเลย

ผมลงชื่อคนแรกเลยครับ ยื่นวันไหนบอกได้เลยครับ
ไปด้วยครับ
 mon57

อีกเสียงครับ abc18

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:12:20 AM »

เห็นด้วยครับ  mon57

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:30:26 AM »
แรงดันหรือเพลชเชอร์ดัน มันก็ปกติครับ รถวิ่งมาร้อนๆ er หรือ ksrก็เป็นครับ แต่คันนี ้พุ่งแรงมาก

คันนี้ไม่ใช่เคสแรกครับ ศูนย์ควรหน้าเช็ครายละเอียดแบบลงลึกเลยครับ

ทุกวันนี้เปิดฝาถังทีไร ต้องค่อยๆแง้มก่อนทุกที5555

แต่เด่วนี้ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 1000โลมา เจอรถติดไม่เคยเกิน 5ขีดเลยครับ

ออฟไลน์ mafia street king

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:40:46 PM »

เหนด้วยคับ

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:36:02 PM »
 mon40 mon40 รอฟังข่าวด้วยคนว่าจะแก้ไขยังงัย

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 06:47:44 PM »
ศูนย์ติดต่อมาแล้ว...ตกลงแก้ไขให้จนเป็นที่พอใจและอย่างรวดเร็วจึงขอรบกวนเว็ปมาร์เตอร์ลบกระทู้เพื่อไม่ให้บานปลายมากไปกว่านี้  สมาชิกที่ต้องการรู้คำตอบไว้มิตติ้งเจอกัน

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 06:53:02 PM »
ศูนย์ติดต่อมาแล้ว...ตกลงแก้ไขให้จนเป็นที่พอใจและอย่างรวดเร็วจึงขอรบกวนเว็ปมาร์เตอร์ลบกระทู้เพื่อไม่ให้บานปลายมากไปกว่านี้  สมาชิกที่ต้องการรู้คำตอบไว้มิตติ้งเจอกัน
พี่ครับ รบกวนคำตอบหน้าไมค์ได้ไหมครับเพื่อความสบายใจของท่านจองไว้แล้ว (อย่างผมคนนึงล่ะ)  mon32

ออฟไลน์ Capriccio

• **
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 06:54:59 PM »

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยได้ไหมครับว่าสาเหตุมันคืออะไร ผมว่าถึงลบกระทู้ไปแล้วมันก็ยังคาใจอยู่ดี

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:03:48 PM »
อ้าวกรรม คุณยุทธ แทนที่จะบอกสาเหตุว่า เพราะอะไรอาการถึงเป็นแบบนั้น ดันกลายเป็นบอกว่า ให้ลบกระทู้ซะ ทำไมเหรอครับ อาการแบบนี้มันบอกสาเหตุที่แท้จริงไม่ได้เหรอครับ ??

แล้วยังไงต่อครับ ถ้าใครเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกให้ถ่ายคลิปไว้แล้วมาตั้งกระทู้ใหม่เหรอครับ จากนั้นไปติดต่อกับศูนย์

แล้วศูนย์ก็จะแก้ไขให้จนเป็นที่พอใจ จากนั้นก็บอกเวปมาสเตอร์ว่า ให้ลบกระทู้ออก เพื่อไม่ให้บานปลายมากกว่านี้ ทำกันไปเรื่อยๆเหรอครับ

แหล่มเลยนะครับ   mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:16:54 PM »
ยินดีด้วยครับ ที่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี  mon43

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:27:30 PM »
ผมไม่เห็นด้วยกับการลบกระทู้ออก ดูจะเป็นการปิดหูปิดตาสมาชิกไปหน่อยนะครับ ผมคิดว่าหลายคนรวมทั้งตัวผมเองด้วยว่า ducati thailand แก้ปัญหานี้อย่างไร เรื่องนี้ผมขอความชัดเจนครับ

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:46:45 PM »
ผมไม่เห็นด้วยกับการลบกระทู้ออก ดูจะเป็นการปิดหูปิดตาสมาชิกไปหน่อยนะครับ ผมคิดว่าหลายคนรวมทั้งตัวผมเองด้วยว่า ducati thailand แก้ปัญหานี้อย่างไร เรื่องนี้ผมขอความชัดเจนครับ
mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Secret_sss [Wut]

• **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:47:08 PM »
 abc39

ปิดข่าวซะงั้น...!