ผู้เขียน หัวข้อ: จองทะเบียนมาวันนี้ง่ายมากๆๆ  (อ่าน 7548 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
Re: จองทะเบียนมาวันนี้ง่ายมากๆๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:00:14 PM »
ขอถามหน่อยครับ ก็คือการจองเลขทะเบียนถึงเรายังไม่ได้รถก็สามารถจองได้ แต่ว่าถ้าได้เลขที่ต้องการแล้วต้องนำรถไปจดทะเบียนภายใน 3 เดือนไม่เช่นนั้นเลขที่จองจะถูกยกเลิก ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ พี่ๆช่วยตอบทึ ขอบคุณครับ

วันนี้เพิ่งได้รับการ Update มาจากเจ้าหน้าที่ครับ

1. เลขทะเบียนที่จองแล้วห้ามเปลี่ยนหรือยกเลิก
2. จะต้องนำรถมาจดทะเบียนภายใน 60 วัน นับตั้งแต่วันที่ได้รับหมายเลขทะเบียนรถ หากไม่ดำเนินการภายในกำหนด ยินยอมให้นำหมายเลขที่ได้รับจัดให้กับผู้ยื่นคำขอรายอื่นต่อไป แต่หากไม่มีผู้ยื่นคำขอหมายเลขดังกล่าว ท่านจะต้องนำรถมาจดทะเบียนให้เรียบร้อยก่อน จึงจะสามารถยื่นคำขอจองหมายเลขทะเบียนใหม่ได้
3. เมื่อท่านจองทะเบียนเลขใดแล้ว ท่านไม่สามารถขอจองเลขใหม่ได้จนกว่าเลขที่ได้รับจองนั้นจะจดทะเบียนไปแล้วไม่น้อยกว่า 6 เดือน
  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อย่างนี้ผมต้องกะเวลาดีๆเลยนะเนี่ย  mon19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:02:50 PM โดย sonic-k (เก่ง) »

Ducati Bikers Thailand

Re: จองทะเบียนมาวันนี้ง่ายมากๆๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:00:14 PM »
//

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:01:18 PM »
จัดมาแล้ว อทท 8
วันนี้เจอสมาชิกท่านหนึ่งด้วยชื่อคุณบิ๊ก แกจอง อจ.. 111 ยินดีที่ได้รู้จักครับ

abc18  อ่าาา ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณโอ๊บ

ตกลงว่าจัด อทท 8 มาเลยหรอครับ เลขนั้นผมก็ชอบนะ

แต่ยังงัยก็อยากได้ 888 มากกว่าไว้ไปไล่ล่าใหม่ หลังจากจด อจจ 111 นี้ไปก่อน

วันนี้นายทะเบียนจัดว่าเป็นคนดีใช้ได้เลยนะครับ (จริงเป่าน้า)

ต้องขอโทษด้วยที่แว๊บไปก่อนไม่ได้บอกกล่าว พอดีโทรศัพท์มาตามเลยรีบไป เห็นคุณโอ๊บยุ่งๆ อยู่ ก็เลยไปก่อนเลย

อ่อ อย่าลืม บอกข่าวผมเรื่องท่อนะครับ จะได้ไปจองบ้าง โทรมาเลย โทรมาเลย

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:10:11 PM »
เพื่อนๆ ใครกำลังจะไปจอง

ช่วยถามให้ผมด้วยนะครับ

ว่าให้คนเพื่อนไปจองให้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:58:05 PM »

ว่าให้คนเพื่อนไปจองให้ได้ไหมครับ

ผมว่าได้ครับ เพราะไม่เห็นเค้าจะตรวจรูปร่างหน้าตาตามบัตรประชาชนเลยครับ

แถมวันนี้ ผมยังใช้ใบขับขี่รถยนต์ ที่มีเลขบัตรประชาชนอยู่ จองได้ด้วยครับ

ลองดูซิครับ

ออฟไลน์ LeoAop(โอ๊บ DCG!!)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:52:19 PM »

จองได้ครับคุณปุ๊ ใช้เลขที่บัตร ปชช. เท่านั้นแล้วก็เลขที่ต้องการ

ออฟไลน์ LeoAop(โอ๊บ DCG!!)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:52:59 PM »
วันนี้เจอสมาชิกท่านหนึ่งด้วยชื่อคุณบิ๊ก แกจอง อจ.. 111 ยินดีที่ได้รู้จักครับ

abc18  อ่าาา ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณโอ๊บ

ตกลงว่าจัด อทท 8 มาเลยหรอครับ เลขนั้นผมก็ชอบนะ

แต่ยังงัยก็อยากได้ 888 มากกว่าไว้ไปไล่ล่าใหม่ หลังจากจด อจจ 111 นี้ไปก่อน

วันนี้นายทะเบียนจัดว่าเป็นคนดีใช้ได้เลยนะครับ (จริงเป่าน้า)

ต้องขอโทษด้วยที่แว๊บไปก่อนไม่ได้บอกกล่าว พอดีโทรศัพท์มาตามเลยรีบไป เห็นคุณโอ๊บยุ่งๆ อยู่ ก็เลยไปก่อนเลย

อ่อ อย่าลืม บอกข่าวผมเรื่องท่อนะครับ จะได้ไปจองบ้าง โทรมาเลย โทรมาเลย

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณบิ๊ก เด๋วกริ้งกร้างไปบอกครับ ส่วน อทท 8 ผมได้แล้วครับ อทท ย่อมากจาก เอาทุกที่ Infinity...555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:54:36 PM โดย LeoAop(โอ๊บ) »

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:53:48 PM »

ผมว่าได้ครับ เพราะไม่เห็นเค้าจะตรวจรูปร่างหน้าตาตามบัตรประชาชนเลยครับ

แถมวันนี้ ผมยังใช้ใบขับขี่รถยนต์ ที่มีเลขบัตรประชาชนอยู่ จองได้ด้วยครับ

ลองดูซิครับ

จองได้ครับคุณปุ๊ ใช้เลขที่บัตร ปชช. เท่านั้นแล้วก็เลขที่ต้องการ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:11:48 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณบิ๊ก เด๋วกริ้งกร้างไปบอกครับ ส่วน อทท 8 ผมได้แล้วครับ อทท ย่อมากจาก เอาทุกที่ Infinity...555
อทท 8 นี่ได้ป้ายหรือยังครับ ของผม อคท 1 ยังเงียบอยู่เลย

ออฟไลน์ Tewadasunny

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:27:10 PM »
ถ้ายุตจวแต่อยากได้ทะเบียนกทม ต้องทำยังไงบ้างคับ

ออฟไลน์ art31357

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:12:30 PM »
ผมเพิ่งไปจองเลขทะเบียนมาเมื่อวานที่ขนส่ง จตุจักร ใช้แค่สำเนาบัตรปชช.ใบเดียว ไม่มีเลขในใจหรอกครับ
อยากได้แค่เลขที่จำง่ายๆ ก็เลยถามจนท.ว่าเลขตองเลขไหนได้เร็วสุด พี่เค้าบอกว่า 444 รอประมาณ1เดือน
ถัดมาก็ 666 รอประมาณ1เดือนกว่าๆ ผมก็อยากจะจดทะเบียนให้ไวที่สุด ไม่อยากยุ่งกับพี่ตั้มให้มากนัก

เลขที่ออกคือ อฉว444 ใครเจอแถวบางบัวทอง โบกได้นะครับ จอดไม่จอดเป็นอีกเรื่องนึง (แต่ตอนนี้ยังรอรถอยู่เลยนะครับ)

ออฟไลน์ gongmonster

• L-TWIN SUPERBIKES
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:56:30 PM »
รับรถเดือนหน้าเราสามารถไปจองได้เลยไหมครับ ไม่เคยทำเอกสารเกี่ยวกับทะเบียนครับรบกวนทีครับ

ออฟไลน์ monta...q

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:49:34 AM »
ตอนนี้ถึงหมวดอะไร ใครพอทราบไหมคับ

mon32 mon32

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:08:19 AM »
เมื่อวันที่ 24 เมย. ไปจองมาถึงหมวด องว ครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:20:04 AM »
เมื่อวันที่ 24 เมย. ไปจองมาถึงหมวด องว ครับ
  mon47 จองเลขอะไรมาคร้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:48:26 AM »
7 ตัวเดียวครับกอร์ฟ เจ้าหน้าที่บอกรอเลข 2 อาทิตย์ แต่ผมรอรถ 2 เดือน แบบนี้แล้วตอนไปเอารถจะได้ติดแผ่นป้ายมาเลยหรือเปล่า
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:39:49 PM »
7 ตัวเดียวครับกอร์ฟ เจ้าหน้าที่บอกรอเลข 2 อาทิตย์ แต่ผมรอรถ 2 เดือน แบบนี้แล้วตอนไปเอารถจะได้ติดแผ่นป้ายมาเลยหรือเปล่า

สวัสดีครับคุณวุฒิ เห็นว่าอยู่ระยองเหมือนกัน ผมชื่อต่อครับ
จอง 795 ไปแล้ว รอรถ 2 เดือน

ไม่ทราบว่าคุณวุฒิจองทะเบียนที่ไหนครับ ระยอง หรือ กท.
ถ้าจองระยอง ต้องไปขนส่งฯ ที่ตึกไหนครับ วันนี้ผมไปทำใบขับขี่มา
คนเป็นล้านเลย กว่าจะได้มาเล่นเอาเหนื่อยเลย

ออฟไลน์ xman2005

• **
  • Moto GP point: +5/-3
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:52:36 PM »
ขนส่งระยอง เกี่ยวกับทะเบียนไปที่ตึกแรก ชั้น 2 ครับ (ตึกที่อยู่ขวามือจากทางเข้า) ผมตอนนี้ใช้ทะเบียน กทม ที่ศูนย์จัดมาให้ครับ ตอนแรกว่าจะแจ้งย้ายแล้วเลือกเลขสวยๆ เหมือนกัน แต่ตอนนี้ขี้เกียจเปลี่ยนแล้วครับ เพราะจะเปลี่ยนเป็นเลขอะไรมันก็ทะเบียนรถเหมือนกัน

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:38:15 AM »

สวัสดีครับคุณวุฒิ เห็นว่าอยู่ระยองเหมือนกัน ผมชื่อต่อครับ
จอง 795 ไปแล้ว รอรถ 2 เดือน

ไม่ทราบว่าคุณวุฒิจองทะเบียนที่ไหนครับ ระยอง หรือ กท.
ถ้าจองระยอง ต้องไปขนส่งฯ ที่ตึกไหนครับ วันนี้ผมไปทำใบขับขี่มา
คนเป็นล้านเลย กว่าจะได้มาเล่นเอาเหนื่อยเลย

โทษทีตอบช้า ซื่อผ่อนผ่านไฟแนนช์ต้องใช้ทะเบียนกรุงเทพครับ แต่เราเลือกเลขที่ชอบได้ ผมไปที่ขนส่งจตุจักร กท.ครับ จองง่ายมากไม่ถึง 5 นาทีเสร็จ(ตอนไปไม่ได้รอคิวเพราะไม่มีคนเลย) เตรียมสำเนาบัตรประชาชนอย่างเดียว หากอยากย้ายทะเบียนมาระยองต้องส่งรถและโอนเป็นชื่อเราก่อนถึงย้ายจังหวัดได้ หรือเราซื้อสดก็เลือกทะเบียนตามจังหวัดต้องการได้ครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:10:26 AM »
ขอบคุณ คุณ  xman2005 และคุณ wut ครับ