ผู้เขียน หัวข้อ: มีโดนพวกแกล้งบ้ามาขอลองขี่795 กันยังครับ  (อ่าน 9317 ครั้ง)

ออฟไลน์ gayray

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
Re: มีโดนพวกแกล้งบ้ามาขอลองขี่795 กันยังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:17:55 PM »
 mon40
ถ้าเป็นผมก็คงของขึ้นเหมือนกันครับ...รถของเราก็เหมือนลูกชาย...

เอ้า อาทก็เข้าใจนี่หว่า. รถ เมีย ปืน. เค้าห้ามยืมกันนะ

Ducati Bikers Thailand

Re: มีโดนพวกแกล้งบ้ามาขอลองขี่795 กันยังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:17:55 PM »
//

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:26:09 PM »
 mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:34:12 PM »
ของพี่เกนี่จะเช่าครับ..ไม่ได้ยืม5555

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:54:48 PM »
คนมาขอยืมขี่รถแบบนี้ ไร้มารยาทสิ้นดี ไม่ได้สนิทกัน แต่ถามมาได้ว่า "ยืมกุญแจรถหน่อยดิ" สุด Teen
คนประเภทนี้ จะถามต่อว่า "คันนี้เท่าไหร่"  " เฮ้ยแพงโคตร ซื้อมาได้ไง นึกว่าคันละแสน "

เพราะคนที่เขารู้ราคารถ และ มีมารยาทพอ แค่แตะรถยังต้องขออนุญาตเลยครับ จะขอนั่งคร่อมถ้าไม่ใช่รถในศูนย์ที่เขาให้ลองได้ ยังคิดแล้วคิดอีก
คนประเภทนี้ ถ้าเลี่ยงได้ผมไม่อยากเจอไม่อยากคบครับ เพราะถ้ารถล้มมา รับรองว่า มันเบี้ยวแน่ๆ

ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่ผมมองว่า คนแบบนี้ ไร้มารยาทสิ้นดี อะ ถ้าเจอคนประเภทนี้ ผมคงจะถามว่า "ถ้ารถล้ม มีปัญญาซ่อมปะ"
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:58:29 PM »
คนมาขอยืมขี่รถแบบนี้ ไร้มารยาทสิ้นดี ไม่ได้สนิทกัน แต่ถามมาได้ว่า "ยืมกุญแจรถหน่อยดิ" สุด Teen
คนประเภทนี้ จะถามต่อว่า "คันนี้เท่าไหร่"  " เฮ้ยแพงโคตร ซื้อมาได้ไง นึกว่าคันละแสน "

เพราะคนที่เขารู้ราคารถ และ มีมารยาทพอ แค่แตะรถยังต้องขออนุญาตเลยครับ จะขอนั่งคร่อมถ้าไม่ใช่รถในศูนย์ที่เขาให้ลองได้ ยังคิดแล้วคิดอีก
คนประเภทนี้ ถ้าเลี่ยงได้ผมไม่อยากเจอไม่อยากคบครับ เพราะถ้ารถล้มมา รับรองว่า มันเบี้ยวแน่ๆ

ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่ผมมองว่า คนแบบนี้ ไร้มารยาทสิ้นดี อะ ถ้าเจอคนประเภทนี้ ผมคงจะถามว่า "ถ้ารถล้ม มีปัญญาซ่อมปะ"

ตอบยังกับเคยโดนมาเลยนะครับคุณเต้าหู้  abc5 แต่ผมเห็นด้วยนะครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:08:27 PM »

ตอบยังกับเคยโดนมาเลยนะครับคุณเต้าหู้  abc5 แต่ผมเห็นด้วยนะครับ

ผมยังไม่เคยโดนหรอกครับคุณหมู 555 เพียงแต่ผมเจอคนประเภทนี้บ่อยครับ

จริงๆ ผมไม่ใช่พวกดูถูกคนครับ ผมออกจะขี้เกรงใจคนด้วยซ้ำ แต่ถ้าผมเจอคนแบบนี้ ต้องสะกิดให้สำนึกครับ เผื่อต่อไปเขาจะคิดได้ และมีมารยาทมากขึ้น
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:59:28 PM »
ถ้าถ่อยมา..ก็ถ่อยกลับครับ....ใครคลอม..กุถีบ

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:05:18 PM »
สมัยก่อนผมเคยเป็นคนนึงที่ขอลองรถรุ่นน้องที่สนิทกัน โดยที่เราไม่ได้คิดอะไร

แต่พอตอนนี้ได้มาขี่รถบ้างก็เริ่มได้เรียนรู้ว่า การกระทำแค่เดินไปบีบคลัช หรือบีบเบรค ก็เป็นที่น่ารังเกลียดแล้ว ล่าสุดผมยังบอกรุ่นน้องที่ผมเคยลองรถเค้าเลยว่า ตอนนั้นที่ผมขอลองรถ ผมขอโทษจริงๆ ผมนี่มันช่างไม่มีมารยาทเอาซะเลย

ถ้าเป็นผมอาจถามไปด้วยความโมโหว่า มาคร่อมรถตรูทำไมใครอนุญาติ แต่เรื่องแบบนี้มันก็นานาจิตรตังนะครับ แต่ถ้าให้ผมทำผมก็ไม่ทำอีกแล้วครับ มันเป็นการเสียมารยาทในสังคม ( ความคิดส่วนตัวผมนะครับ )

ปล.ไอ้เพื่อนเวรคนนี้ขอแนะนำให้เลิกคบไปด้วยเลยครับ ส่งเสริมดีนักพอมีปัญหาก็คงหายหัว ( ตามกลับไปอ่านรอบสองแล้วเริ่มเครียด )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:18:22 PM โดย Poko_kung »

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:02:02 PM »

mon57 mon57 mon57 +1 ไปเลยครับ
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:11:07 PM »
ยุทธ์ ไม่ต้อง serious หรอกครับ ...

ง่ายๆ อยากลองขี่ก็เอาเงินมาวางไว้ก่อง ซัก 4 แสนพอมั้ย ... ล้มแป๊ะ ก็ยึดซะ

ถ้าไม่ล้มหักค่าลองซัก 2 หมื่น ดูซิน้องเขาจะลองอีกมั้ย ... ผมโหดไปมั้ย อิๆๆ ก็คนมันรักอะเนอะ  mon10  mon57  mon57

ผมไม่เข้าใจคนพวกนี้จริงๆ ขนาดผมอยากได้ใจจะขาด เจอตามงานทั่วไป ผมยังไม่คิดกล้าจะไปคล่อมเลย แค่มองก็สุขแล้ว  mon17
ผมไปที่ 0 จองรถ

รถ DEMO ยังไม่กล้าไปคล่อมเลยครับ  mon6 mon6

ออฟไลน์ กอล์ฟ DNT (B)

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +6/-1
  • ducati only
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:15:26 PM »
ยุทธ์ ไม่ต้อง serious หรอกครับ ...

ง่ายๆ อยากลองขี่ก็เอาเงินมาวางไว้ก่อง ซัก 4 แสนพอมั้ย ... ล้มแป๊ะ ก็ยึดซะ

ถ้าไม่ล้มหักค่าลองซัก 2 หมื่น ดูซิน้องเขาจะลองอีกมั้ย ... ผมโหดไปมั้ย อิๆๆ ก็คนมันรักอะเนอะ  mon10  mon57  mon57

ผมไม่เข้าใจคนพวกนี้จริงๆ ขนาดผมอยากได้ใจจะขาด เจอตามงานทั่วไป ผมยังไม่คิดกล้าจะไปคล่อมเลย แค่มองก็สุขแล้ว  mon17

รถ DEMO ยังไม่กล้าไปคล่อมเลยครับ  mon6 mon6
คล่อมคนยังพอว่าเนอะ mon6 mon6 mon6
ducati monster 796 corse @ yasothon
รถหนูเองคร้า http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=868.0

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:23:40 PM »

คล่อมคนยังพอว่าเนอะ mon6 mon6 mon6
อันนี้ผมไม่ขออนุญาติ 55555555

ออฟไลน์ POP^UP

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • เบื่อการเมืองทุกชนิด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:47:00 AM »
นึกภาพตามออกเลยครับว่ามันเป็นยังไง  เข้าใจพี่ จขกท. เลยว่าเซ็งแค่ไหน

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 01:17:49 AM »
โกรธก็โกรธไป เวลาเกิดอะไรขึ้นมาค่าเสียหายแต่ละอย่างแพงมาก ไม่มีใครอยากรับผิดชอบหรอก

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:07:32 AM »
เคยมีคนของลอง จักยาน  DUCATI แต่ผมบอกไปว่า ก็เหมือนๆจักยานทุกยี่ห้อหละ เขาเคืองจนถึงทุกวันนี้ แต่ จักยาน คันนั้น ก็ยังอยู่อย่างมีความสุขจนถึงวันนี้  mon10

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:16:41 AM »
นึกภาพตามออกเลยครับว่ามันเป็นยังไง  เข้าใจพี่ จขกท. เลยว่าเซ็งแค่ไหน
เคยโดนซ้อน 4  abc35 เซ็งนิดๆเช่นกัน 555
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand