ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มือใหม่อยากทราบวิธีการตรวจเช็ครถวันรับรถครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)

ออฟไลน์ chayawit

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีครับพอดีว่าอ่านมาหลายกระทู้แล้วผมไม่เห็นว่าจะมี วิธีตรวจเช็ครถวันรับรถครับก็เลยอยากจะมาถามพี่ๆถึงวิธีการตรวจเช็คครับเป็นความรู้ให้กับมือใหม่อีกหลายๆท่านเพื่อว่าจะได้รับรถกันไปแล้วจะไม่มีปัญหาตามมาทีหลังครับ
ปล.ขอบคุณคราฟ mon32

ออฟไลน์ arno

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
เห็นด้วยครับ ตอนไปรับรถจะได้สังเกตุได้ว่าจุดไหนควรตรวจดูให้ดี (รอฟังกูรูอีกคนครับ)

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
รอฟังด้วยคนครับ ตืื่นเต้นๆ รถจะมาแล้วว mon48
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ducati_kookkai

มารอรับฟังด้วยอีกคนครับ mon40

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

mon2อยากรู้ด้วยอีกคนนึงครับ mon17

ออฟไลน์ DOMECATI

• เลือกสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • DOMECATI
 abc34 ผมรอฟังด้วยครับ !!

ออฟไลน์ aumsp13

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
รอด้วยคนครับ  mon19 mon19

ออฟไลน์ MoD_X

• *
งั๊นก็แย่ละล่ะ มีแต่คนอยากรู้อ่ะ
เขาก็รออยู่นะตัว ^^
บ อ ก กั บ ตั ว เ อ ง ใ ห้ ฝั น แ ค่ พ อ ป ร ะ ม า ณ  ใ ห้ แ ค่ พ อ ชื่ น ใ จ . . . ^ ^

ออฟไลน์ Merlyn

• Moto GP point: +4/-0
 mon47 ก็ทั่วๆไปครับ เซลล์จะแนะนำและตรวจเช็คให้เราดูทุกจุดครับ จริงๆแล้วส่วนตัวไม่มีอะไรมากไม่มีรอยบุบ และรอยที่สั่งเกตได้ชักเจนก็พอใจครับ สตาร์ท แล้วเสียงโอเคก็น่าจะไม่มีปัญหา ถ้าให้แน่นอนลองขับวนในศูนย์เล่นซักนิดก็ได้นะครับ ที่สำคัญเขาจะเติมน้ำมันให้ 10ลิตร 95 มาด้วย

ออฟไลน์ MoD_X

• *
ขอบคุณคร๊าบบบผม ^^
บ อ ก กั บ ตั ว เ อ ง ใ ห้ ฝั น แ ค่ พ อ ป ร ะ ม า ณ  ใ ห้ แ ค่ พ อ ชื่ น ใ จ . . . ^ ^

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
ความจริงที่หลายๆคนไม่รู้ครับ...
ในวันที่รับรถ"ตามหลักความจริง"แล้ว ในสมุดรับประกัน Warranty Booklet หน้าที่เป็นภาษาอังกฤษ..มีเช็คลิสเพื่อรับส่งมอบรถให้ครับ...
แต่เมื่อมาถึงเรา...มันหายไปครับ..ไอ้หน้าที่ว่าเนี่ยใน Booklet หน้า 42 ครับ ..ใครมีอยู่ลองเปิดเช็คเลยครับ..มันหายไป...

ผมก็ไม่ได้อะไรนะครับ..เพราะโดยรวมในวันรับรถ..เราก้อจะยุ่งอยู่กับการทำเอกสารเพื่อเอารถออก..แล้วโดยรวมแล้ว..ผมได้เจ้าหน้าที่ดูแลดีครับ(คุณโด่ง ขออนุญาติอ้างถึงนะครับ..คนทำดีเราต้องชม) การตรวจรถส่วนใหญ่ก็เลย"ไว้ใจได้" สีรถ,สภาพรภ,เครื่องยนต์ ผมให้เป็นหน้าที่เซลล์ผมหมดเลย..ซึ่งพี่เค้าก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับ

ไม่ได้โพสเพื่อดิสเครดิตใครนะครับ..เพียงแต่ต่อมเอ๊ะมันทำงานว่า.."ในเมื่อกรุยังไม่ได้เห็นไอ้เช็คลิสที่ว่านี่ผ่านตาเลย...มันจะหายไปได้ยังไงฟระ....แล้วถ้าจู่ๆมันหายไป...มีเจตนาใดแอบแฝงฤา"คืออะไรไม่มี..อะไรไม่ให้...อะไรไม่เหมาะกะเมืองไทย.จะเอาออกจะไม่ติดให้..ผมไม่ว่าครับ...บอกกล่าวกันได้...ทำแบบนี้ดูหมกเม็ดไปนิดนะ