ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...  (อ่าน 13724 ครั้ง)

ออฟไลน์ gonggong

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:28:09 AM »
ที่ลานจอดรถที่คอนโด

เราเลี้ยวรถ จอดปุป ถอดหมวก ถอดหายใจ เฮือกใหญ่ๆ

พี่คนนึงเดินผ่าน (เคยเห็นหน้า แต่ไม่เคยทัก หรือ คุยกัน)
พี่: อ้าว ไปไหนมาละนั่น
ผม: ไปออกทริป กินกุ้งที่ ชะอำมาครับ ไป เช้า เย็นกลับ เหนื่อยมาก กลุ่มที่ไปด้วยไม่รอเลย
พี่: เราขี่ช้าเหรอ
ผม: ก็ 160-170 นะ แต่ พวกที่เหลือขี่ Hayabusa กันอะครับ หรือไม่ก็พวก เครื่อง 1000 อัป
พี่: monster 795 ขี่ 160-170 หน้า ไม่หงายเหรอ
ผม: ก้มๆ นิด พอได้ครับพี่
พี่: สวยนะ รุ่นนี้ แต่ ไม่มีที่ติดกระเป๋า เลย ออกทริปที ต้องสะพายเป็เน้อ (ผมสะพายอยู่)
ผม: ครับ รถมัน ออกแบบมาแบบนี้
พี่: ถ้าชอบออกทริป น่าจะหาพวกเครืองใหญ่หรือที่มีติดกระเป๋าได้นะ จะได้ไม่เหนือ่ยเวลาทำความเร็วและต้องบรรทุกของ
(ผมเริ่ม งงๆ ว่า ทำไม พี่แก เป็นเรื่องเป็นราวดีจัง)
ผม: ครับ ก็อยากได้ Diavel อะครับ กำลังคิดจะเปลี่ยน
พี่: Diavel ก็ ยังเหนื่อยนะ ที่ใส่กระเป๋าได้ก็น้อย มาๆๆ มาดูคันนี้ดีกว่า

แล้วพี่แก ก็พาขึ้นไป อีก ชั้นนึง แล้ว ชี้ไปที่ BMW K1600 GT

แล้วบอกว่า   รถ พี่เอง...

ผมคิดในใจว่า แล้วกรูจะเอา 795 ไปสู้เค้าได้ไงวะ
รถพี่เอง แบบนี้ค่อยน่าฟังหน่อย ผมเจอมาเยอะคับ พวกwave พวกpcx ksr มาคุยทับถม

ผมพักแถวสาธร มักจะเอารถออกมาหลัง 4 ทุ่ม รอให้รถหายติด
ถ้าคนแถวนี้จะรู้ว่า เด็กแว้นเยอะมากตอนดึกๆ
ผมเจอเยอะเลยครับ พวกที่ว่า wave ksr pcx อะไรพวกนี้
ส่วนใหญ่จะเฉยๆ เพราะไม่รู้จะไปอะไรกับพวกนี้
แต่มีบางอารมณ์เหมือนกันนะครับ ติดไฟแดง ข้างหน้าถนนโล่งๆตรงๆ (แยกถนน จันทร์ ถึง แยกสาธร บน นราธิวาส แยกโปรดผมเลย)
พวกนั้นมอง แซว ว่า โอย รถพวกเนี่ย ไม่เท่าไรหรอก
วันนั้นเป็นวันที่ผมรู้ว่า m795 abs ของเรา 0-150 ได้ภายในไม่กี่วินาที

ปล ไม่แนะนำให้ทำบนถนนที่ไม่คุ้นเคย ถนนบ้านเรา หลุมเยอะ

Ducati Bikers Thailand

Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:28:09 AM »
//