ผู้เขียน หัวข้อ: M795.ABS ถ้าจะซื้อของแต่งจากต่างประเทศต้องซื้อจากรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 1751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Merlyn

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
พอดีงงกับของแต่งว่าจะเที่ยบกับรุ่นไหนดูใกล้เคียงกัน พวกกันล้ม กระจก แฮนอ้วน ฝาถังน้ำมัน ฝาถังน้ำมันเครื่อง กันสะบัด ล้อ ฝาครอบถัง ไฟท้าย ไฟหน้า ออยคูลเลอร์ ปลอกแฮนด์ พักน้ำมันเบรค ฯลฯ
ช่วยกันรวบรวมข้อมูลกันหน่อยนะครับจะได้เป็นความรู้ กัน และเป็นประโยชน์ให้ซื้อสินค้าจากต่างประเทศกันได้ถูกต้องไม่ผิดพลาดครับ

mon10

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ความหมายคือ มีรุ่นอะไรใส่แทนกันได้บ้างมั้ย...ผมเข้าใจคำถามถูกมั้ยครับ

รู้สึกตัวต่างประเทศก็มีโมเดล 795 ไม่ใช่เหรอครับ ก็น่าจะมีอะไหล่ตรงรุ่นอยู่นะ

หรือ m696 ก็น่าจะเท่าๆกันนะครับ ผมคิดว่า mon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ถูกแล้วครับ เพระาModel 795 นั้นของแต่งไม่ค่อยมีครับ เช็คจาก EBay ไม่ค่อยมีครับ เลยอยากรู้ว่าจะเอา ชิ้นส่วนไหรของรุ่นไหนมาใส่กันได้บ้างครับ mon48

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
696, 795, 796, 1100 ใช้ด้วยกันได้เกือบหมดที่เป็นของตกแต่งสวยงาม ถ้าช่วงล่างให้ใช้ของ 696 ส่วนระบบไฟฟ้าต้องตรงรุ่น
2012 Monster 795 - KhonKaen

696, 795, 796, 1100 ใช้ด้วยกันได้เกือบหมดที่เป็นของตกแต่งสวยงาม ถ้าช่วงล่างให้ใช้ของ 696 ส่วนระบบไฟฟ้าต้องตรงรุ่น

ได้แนวทางครับ  mon42 ขอบคุณคราบ

ความหมายคือ มีรุ่นอะไรใส่แทนกันได้บ้างมั้ย...ผมเข้าใจคำถามถูกมั้ยครับ

รู้สึกตัวต่างประเทศก็มีโมเดล 795 ไม่ใช่เหรอครับ ก็น่าจะมีอะไหล่ตรงรุ่นอยู่นะ

หรือ m696 ก็น่าจะเท่าๆกันนะครับ ผมคิดว่า mon32

http://www.rizoma.com/street/ducati/en
ตัวอย่าง ที่นี้ก็ไม่มีตรงรุ่น เลยต้องถามมานะคราบ mon40