ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ชุดมอเตอร์ไซค์ครับ สำคัญมากไหมครับ เวลาเราขี่รถในเมือง ไปทำงาน หรือไปไม่ไกลมาก แต่งตัวกันย  (อ่าน 2375 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ช่วงนี้ ศึกษาเรื่องการขี่รถมอเตอร์ไซค์ไปเรื่อยๆครับ เห็นหลายๆคนแต่งตัวจัดเต็มชุดเลย เวลาออกทริป เพราะเรื่องความปลอดภัย
เห็นจากหลายๆเวป เวลามอเตอร์ไซค์เกิดอุบัติเหตุนี่ก็สยองเหมือนกัน หลายๆคนรอดมาได้เพราะชุดป้องกันล้วนๆ

ทีนี้ อยากทราบ เวลาที่เราขี่มอเตอร์ไซค์ในเมือง หรือไปทำงาน แต่งตัวกันยังไงครับ จัดชุดเต็ม หรือว่าใส่ชุดตามปรกติ แค่ หมวกกันน๊อก ถุงมือ เสื้อแจ๊กเก๊ต กางเกงยีนส์หนาๆ รองเท้าผ้าใบ

ดูจากหลายๆกระทู้ อย่างหมวกกันน๊อคนี่เวลาจอดที่ไหน หลายๆคนแทบจะถือไปด้วยเลยใช่ไหมครับ

อยากรู้พี่ๆเพื่อนๆ แต่งตัวกันยังไงบ้าง อย่างน้อยให้ปลอดภัย เวลาออกไปทำงาน หรือขี่รถในเมือง ไปทำงานใกล้ๆ หรือแวะดูงาน อะไรทำนองนี้

ขอบคุณคร้าบ  mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 04:40:49 PM โดย tauhoo »
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
ในเมืองถ้าขี่ฟีโน่ ก็หมวกครึ่งใบ เกงขาสั้น เท้าแตะคับ mon16

แต่ถ้าเอาดูคาติออก  ก็เสื้อการ์ด หมวกเต็มใบ ถุงมือ ยีนส์ ผ้าใบพื้นยางหนาๆครับ abc6

ส่วนถ้าออกทริป เพิ่มตรงรองเท้าข้อยาวคับ abc18 abc18 abc18 abc18

แต่งเต็มแล้วดูหล่อครับ แม้ขี่ในเมือง abc29
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
แต่งเต็มไว้ดีกว่าครับ  mon2  mon32  mon32

ทนร้อนหน่อย แต่ปลอดภัยครับ  mon57  mon57  mon57

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ขอบคุณคร้าบ

แล้วอย่างถ้าเกิดขี่ไปทำงานละครับ ชุดจัดเต็ม แล้วตอนเปลี่ยนชุดทำงาน เอาชุดไปไว้ไหนกัน
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
เห็นด้วยครับ เสื้อ ถุงมือ หมวกเต็มไบ บู๊ท อยากให้มี การ์เข่าได้ยิ่งดี

ออฟไลน์ Paroach(POSH DCG!!)

• Moto GP point: +4/-0
ใกล้ไกลยังไงจัดเต็มไปเลยครับ อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นไม่เลือกที่ครับ

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
ขอบคุณคร้าบ

แล้วอย่างถ้าเกิดขี่ไปทำงานละครับ ชุดจัดเต็ม แล้วตอนเปลี่ยนชุดทำงาน เอาชุดไปไว้ไหนกัน

ทำงานเหมือนกัน ใส่รองเท้าชุดเต็มเหนื่อยหน่อย เสื้อเชิ๊ตแขนยาวอีกตะหาก

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Moto GP point: +2/-0
จะในเมือง นอกเมืองที่ขาดไม่ได้คือ หมวก กะ รองเท้า และสติ ครับ mon3 mon3 mon3
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ขอบคุณคร้าบ

ยอมยับหน่อยครับ mon6  เสื้อการ์ด   ถุงมือ  ส่วนกางเกง ผมใส่สแลก ผ้าใบครับ  การ์ดเข่าไม่ได้ใ่ส่   ครับ  mon40
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ผมใส่เสื้อการ์ดอ่อน ทับชุดทำงานเลยครับ จะยับหน่อยแต่ก็เอาให้ปลอดภัยที่สุด ส่วนรองเท้าหนังที่ใส่ทำงานผมเอาไว้ที่ทำงานเลยครับ กลับบ้านก็ใส่รองเท้าสำหรับขับมอไซค์ทั่วไป ถุงมือ หมวกกันน็อค พยายามให้มันครบที่สุดครับ เพื่อความปลอดภัยครับ mon55