ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมีคนบ่นมาครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ  (อ่าน 12381 ครั้ง)

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
Re: เห็นมีคนบ่นมาครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 04:15:54 PM »
ออกตัวเลยครับว่าตอนที่เห่อ ไปจองรถ M795 ใหม่ๆตอนต้นปี ผมก็โพสต์รีวิวความรู้สึก และขั้นตอนการจองรถ ทั้ง 2-3เว็บ

แต่ตอนหลังก็เลือกที่จะมาปักหลักที่เว็บ Monster กะ ห้องรัชดา ครับ

เหตุผลคงไม่ต้องบอกครับ

แม้ขณะนี้ผมไม่ได้ขี่ Ducati ก็ยังมีที่ยืนดีๆในเว็บนี้ครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: เห็นมีคนบ่นมาครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 04:15:54 PM »
//

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 05:01:54 PM »
ไม่ได้ไปลานพระรูปครับ พอดีเจ็บแขนอยู่ ก็ได้พูดคุยกันกับน้องๆที่ไปกัน ก็ได้ความว่า มีความตั้งใจไป ถ่ายรูปสวยๆกัน แต่ ความที่ท่อดังกันทุกคัน มารวมๆ20 ก็คงดังมาก ก็ทำให้คนที่มาสักการะพระรูป เกิดความไม่พอใจเป็นอันดับแรกๆ การเทสรถ เค้าบอกว่าแค่ยืมลองขี่ดูไม่ใช่การเทส อะไรจริงจัง แต่ก็ยอมรับว่าไม่ควรทำแม้จะแค่วิ่งวนไปวนมาซึ่งอีกแหละ ไม่ทันได้คิดว่ารบกวนคนอื่นก็คงยอมรับตรงนั้นไปแต่ ก็ยังด่าต่อไม่เลิกไม่รู้เขาสนุกมากหรืออย่างไร

การเบิ้ลเครื่อง ไม่รู้ใครทำ แต่การเบิ้ลเครื่อง หลายคนคิดว่าเบิ้ลแทนการบีบแตรซึ่งดูหยาบกว่า แต่อย่างว่า ความคิดคนก็มักไม่ตรงกัน แต่ไม่มีจิตใจจะมาเบ่งอะไร แน่ๆ แค่เตือนให้ระวัง สงสัยเปลี่ยนเป็นบีบแตรจะดีกว่ากระมัง

ขยะ เค้าว่าเค้าไม่ได้ทำ ก็ว่ากันไป

ส่วนตัวมักบอกตัวเองเสมอว่า ทำในสิ่งที่ถูกต้อง เรารู้อยู่แก่ใจครับ

สังคมไทยก็มีหลายด้าน เอาง่ายๆมันสะท้อนออกมาตาม ละครน้ำเน่าช่อง 3 5 7 การใส่ใข่ พูดเกินจริงเพราะอารมณ์มันพาไป   อันนี้ไม่ได้แก้ตัวแทนนะ ในฐานะ คน กลาง(แต่ก็ถูกตัดสินว่าเลวไปแล้วเหมือนกันเพราะขี่ Ducati) และไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่เท่าที่รู้จักก็น่ารักกันทุกคนไม่น่าเหลวใหลขนาดที่เขาด่าทอ ผมเองก้เคยไปเจอน้องหมูกะเพื่อนๆจากเวบก็นิสัยดีกันทุกคน :-)

ผมดีใจนะที่น้องๆหลายคนก็บอกว่าต้องฟังสองด้าน แต่ อย่างว่าแหละ ตอนนี้กระแส bb มันไม่ค่อยดี เพราะวิธีการขี่รถที่แค่ส่วนน้อยทำให้คนใช้รถใช้ถนนรำคาญใจเราก็ทำหน้าที่ของเราบนถนนให้ดีที่สุด เพื่อลบภาพนี้ให้ได้ก็คงจะดี ผมเอง หาก แทรกไม่ได้ก็ไม่เบิ้ลเครื่องไม่บีบแตรขอทาง ก็จอดตรงนั้นแหละ เกือบทุกครั้งก็มักจะได้รับการเอิ้อเฟื้อจากรถยนต์ หุบกระจกให้หรือขยับให้ซึ่งผมก็จะต้องจอดและโค้งให้ทุกครั้งเพื่อเป็นการขอบคุณ จำมาจาก harley เค้า อะไรเล็กน้อยเหล่านี้ก็จะทำให้คนใช้ถนนได้คิดว่าเออมันไม่ได้เกรียนกันทุกคนนะยังมีภาพแบบนี้ให้เห็น แต่หากไม่มี ก๊จะมีแต่ภาพชี้นิ้วสั่งให้หลบ ชี้หน้าด่า หากขวางทาง มันไม่งามหรอก ภาพเหล่านี้ มันเห็นกันทั้งถนนครับไม่ใช่แค่คันที่หลบให้เรา

เราแค่ห่วงว่าควารู้สึกไม่ชอบ มันอาจค้างอยู่ในใจเขา วันได เกิดเขา เมาขึ้นมา เจอเราบนถนนเขาอาจขาดสติทำอะไรไม่คิดเช่นปาดให้ล้ม อะไรอย่างนี้ เป็นต้นซึ่งเคยเกิดมาแล้วกะเพื่อนบางคนซึ่งไม่รู้สาเหตุว่าทำทำไมเพราะ มันอันตราย.

มันมีเกรียนกันทุกแบรนด์แหละหากคนขี่เกรียนเพราะมันเปลี่ยนแบรนด์ไปเรื่อยๆ แต่ Ducati มัน มีเอกลักษณ์ ที่ design ที่ จำได้ง่ายเสมอ เพราะมันสวยไง :-)
สุดยอดเลยครับพี่ปุ้ม มารยาทดีๆอย่างนี้ น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างมาก( ผมเอง หาก แทรกไม่ได้ก็ไม่เบิ้ลเครื่องไม่บีบแตรขอทาง ก็จอดตรงนั้นแหละ  เกือบทุกครั้งก็มักจะได้รับการเอิ้อเฟื้อจากรถยนต์ หุบกระจกให้หรือขยับให้ซึ่งผมก็จะต้องจอดและโค้งให้ทุกครั้งเพื่อเป็นการขอบคุณ จำมาจาก harley เค้า) +1 เลยครับ ขับขี่ปลอดภัย และมีมารยาทนะครับพี่น้อง ใจเขาใจเรา อยากให้เกิดภาพดีๆในสายตาของคนอื่นๆที่มองพวกเราชาว2ล้อ ^^
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ vahahaha

• Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 06:26:09 PM »
เบื่อพวกเกรียนทำคนอื่นเดือดร้อน ทำให้พวกเราโดนเหมารวมไปด้วยเลย  mon49

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 07:34:40 PM »
ยังไม่ได้อ่านเลย

ข้อความหายไปแล้ว  mon8
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:23:43 PM »

หายจิงๆคับพี่หมู mon29 mon29 mon29
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:26:08 PM »
ผมอ่านจนจบถึง 5 โมงเย็น สรุปได้ 3 ประเด็นที่เขาไม่ชอบคือ
1. รถเสียงดัง ขี่ลองรถกันหลายรอบ รบกวนคนที่มาทำบุญ
2. เมื่อจากไป ทิ้งขยะไว้เกลื่อนกลาด เป็นภาระให้คนอื่น
3. เบิ้ลเครื่องเสียงดังให้คนเดินถนนหลบ แทนที่จะใช้แตร

ข้อเท็จจริงเป็นไงไม่รู้นะ แต่ผมก็รู้สึกเอียงไปทางชาวบ้าน
เพราะภาพของแว้นซ์มันเลวร้ายสำหรับเขามากพออยู่แล้ว
ยิ่งเราขี่รถแพงๆ ด้วยแล้วยิ่งเป็นที่อิจฉา (ผมว่าทุกคนเป็น
ไม่มากก็น้อย และจะแสดงออกหรือเปล่า) อคติมันก็มากกว่าปกติ

ดูละครแล้วย้อนดููตัวดีกว่าครับ ใจเขาใจเรา แต่ละคนก็มีกฎของตัวเอง
บางอย่างที่ตัวเองคิดว่าไม่เป็นไร แต่คนอื่นเขามองว่าละเมิดสิทธิ์
หรือรบกวนเขาก็มี ลองสังเกตุตัวเองดูครับว่าเราตั้งกฎอะไรไว้บ้าง...

ที่พูดมาไม่ได้บอกว่าตัวเองดีหรอกนะครับ มีหลายอย่างที่บางครั้งก็ขาดสติบ่อยๆ
มารู้ตัวอีกทีก็รู้สึกเสียใจ แต่...ตอนนั้นมันคิดไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:47:26 PM »
ยังไม่จบเลย เห็นว่าฝั่งนั้นเป็นกลุม eR mon6

ออฟไลน์ vahahaha

• Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:08:05 PM »
ผมเข้าใจครับบ้างคนพออยู่กับพวกแล้วซ่า
ตอนทำยังกล้าทำ ตอนผิดก็ต้องกล้ารับหน่อย แมนๆหน่อย
ส่วนรวมเค้าเดือดร้อนกันน่ะครับ

ออฟไลน์ need4kit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 04:19:28 AM »
ผมเข้าใจครับบ้างคนพออยู่กับพวกแล้วซ่า
ตอนทำยังกล้าทำ ตอนผิดก็ต้องกล้ารับหน่อย แมนๆหน่อย
ส่วนรวมเค้าเดือดร้อนกันน่ะครับ
ผมอ่านกระทู้ที่คุณโพสท์มาหลายครั้งแล้วจะเป็นทำนองนี้เกือบทั้งนั้นใครไปลองหาอ่านได้เลยครับทั้งสองเว็ปในกระทู้เก่าๆจนผมจำยูสเซอร์เนมได้เลย พอเหอะครับสังคมคงจะดีกว่านี้เพื่อนๆกันทั้งนั้นมาทำความรู้จักกันดีกว่า ทุกคนที่นี่เรามีตัวตนอยู่ในที่แจ้งนะครับมาช่วยกันสร้างอะไรดีๆให้กับกลุ่มคนขี่รถด้วยกัน ผมก็มีคนที่รู้จักกันเยอะครับเราลองมารู้จักกันดีมั๊ยครับจะได้เปลี่ยนทัศนคติในมุมลบไปก็ได้ เรื่องวันนั้นผมจะเล่าให้ฟังอีกทีแล้วผมเป็นคนที่ไปถึงคนแรกประมาณสองทุ่มครึ่งและผมเป็นคนที่ขี่รถฮาเล่ย์คันสีีดำไปเอง เมื่อผมไปถึงคนแรกผมเป็นคนไปจอดรถริมสุดทางพระที่นั่งอนันต ผมนัดกับเพื่อนที่บริษัทซึ่งมาขี่รถจักรยานประมาณ30กว่าคัน สักพักกลุ่มรถดูคาติก็เริ่มทยอยกันมาตอนสามทุ่มกว่าๆพอกลุ่มจักรยานเริ่มขี่ออกไปผมยังไปเก็บขวดน้ำเลยซึ่งเค้าเอามาเติมกระติกน้ำไม่ได้อะไรมากเลย ในที่นั้นมีกลุ่มรถจอดนานอยู่สองกลุ่มคือดูคาติกับER ห่างกันพอสมควรวันนั้นจอดไกลมากจริงๆและผมเป็นคนที่ขี่ออกมาคนแรกผมก็วนรถไปดูว่าในกลู่มพร้อมหรือเปล่าก็ไม่เห็นจะมีขยะเยอะแยะตามที่เค้าว่านะครับไม่มีใครกินขนมเลยมี่แต่ขวดนำ้อาจมีบ้างเราไม่ได้ไปตั้งวงกินเหล้ากันนะครับ คนที่นำรถออกไปขี่วันนั้นเค้าก็ออกมาขอโทษกันหลายคนลองเข้าไปอ่านในดูคาติคลับได้เลย วันนั้นผมเป็นคนที่น่่าจะอายุมากในกลุ่มผมคุยกับน้องๆได้ทุกคนเค้าก็เสียใจนะครับที่ทำให้เกิดเหตูการณ์แบบนี้ขึ้นคำขอโทษมีมากมายทั้งในดูคาติคลับและในพันธุ์ทิพย์ แต่บางคนมาด่าแบบโง่ๆไม่รู้เรื่องตามน้ำไม่สร้างสรรก็ทำให้รู้สึกว่าบางเรื่องมันไม่ใช่ก็มีการตอบโต้ไปบ้าง ลองไปอ่านการขึ้นกระทู้ของเค้าดูสิครับว่าเจตนาคืออะไรครับ ผมคงบังคับไม่ได้ว่าให้คุณเชื่อใครนะครับ
ผมชื่อกิจครับ ผมขี่รถใหญ่มานานขี่หลายกลุ่มทั้งฮาเล่ย์และดูคาติมีเพื่อนๆรู้จักผมเยอะมากทั้งสองกลุ่มไปถามได้เลยว่าผมเป็นคนยังไง
กับอีกคนนึงซึ่งเป็นใครก็ไม่รู้เปิดกระทู้มาล่อเป้าประชดประชันเหน็บแนม
   คุณเลือกจะเชื่อใครล่ะครับอีกอย่างมาด่าผมว่าเป็นพวกเกรียนผมรับไม่ได้ครับผมไม่ใช่เด็กๆ(ในคอมเม้นท์แรกของคุณอย่าลบนะครับ)

อยากให้คนทำผิดอะไรออกมารับแมนๆหน่อยว่าเรื่องอะไรบอกเลยครับเดี๋ยวจะไปพามาให้ แล้วที่บอกอยู่กับพวกแล้วซ่าอันนี้ไม่เคยเห็นใครซ่านะครับ ในกลุ่มที่ไปด้วยกันส่วนมากมีหน้าที่การงานที่ดีกันเกือบทุกคนอยู่ด้วยกันมานานผมรู้จักนิสัยน้องๆในกลุ่มดีทุกคน ผมว่าคุณมีอคติอะไรบางอย่างจากการตอบกระทู้ของคุณบ่อยๆ ไว้เราเจอกันดีกว่านะครับผมยินดีมากนะครับนั่งกินกาแฟที่ศูนย์ก็ได้ หรือว่าไม่อยากเข้าไปศูนย์เพราะเห็นบางคอมเมนต์ของคุณก็มีอคติกับที่ศูนย์มากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 10:28:23 AM โดย need4kit »

ออฟไลน์ perfect world

• *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 07:30:27 AM »

คุณเคยเจอพวกผมหรือยังครับ ถึงคิดว่าพวกผมเป็นอย่างนั้นอย่างนี้
แล้วที่บอกว่าตอนผิดก็กล้าๆรับหน่อย แล้วพวกผมไม่ยอมรับตอนไหนหรอ
ที่เว็บนู้น ก็โพสต์ขอโทษไว้ อย่าบอกนะว่าไม่เคยเข้าไปดู

ว่างๆมาเจอกันได้ ถ้าอยากรู้ว่าตัวตนกลุ่มผมเป็นยังไง
รึถ้าไม่อยากเจอตอนผมอยู่เป็นกลุ่มก็นัดเจอที่ศูนย์ก็ได้

จะโพสต์อะไรก็ระวังคำพูดหน่อย

ออฟไลน์ เอ้795

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:29:57 AM »

คุณเคยเจอพวกผมหรือยังครับ ถึงคิดว่าพวกผมเป็นอย่างนั้นอย่างนี้
แล้วที่บอกว่าตอนผิดก็กล้าๆรับหน่อย แล้วพวกผมไม่ยอมรับตอนไหนหรอ
ที่เว็บนู้น ก็โพสต์ขอโทษไว้ อย่าบอกนะว่าไม่เคยเข้าไปดู

ว่างๆมาเจอกันได้ ถ้าอยากรู้ว่าตัวตนกลุ่มผมเป็นยังไง
รึถ้าไม่อยากเจอตอนผมอยู่เป็นกลุ่มก็นัดเจอที่ศูนย์ก็ได้

mon6  ใจเย็นๆครับ ค่อยๆพูดกันเพื่อนกันทั้งนั้น เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น แต่ถ้ามันเกิดขึ้นมาแล้วต้องช่วยกันแก้ไขครับ  ปรองดองนะครับ ปรองดอง  mon6

ออฟไลน์ perfect world

• *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:56:18 AM »

mon6  ใจเย็นๆครับ ค่อยๆพูดกันเพื่อนกันทั้งนั้น เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น แต่ถ้ามันเกิดขึ้นมาแล้วต้องช่วยกันแก้ไขครับ  ปรองดองนะครับ ปรองดอง  mon6

ใจเย็นอยู่แล้วครับ เพียงแต่คำพูดอาจจะตรงไปหน่อย
ผมเพียงแค่ไม่ชอบตรงที่ คนไม่เคยเจอกันแล้วมาว่าเค้าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:43:12 AM »
คุ้นๆเนอะ ยูสเซอร์นี้

เมื่ิอไหร่ดี บอกด้วยละ จะไปเจอหน้าด้วยคน

ผมอยากรู้จักคนเยอะๆ

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:58:08 AM »
เบื่อพวกเกรียนทำคนอื่นเดือดร้อน ทำให้พวกเราโดนเหมารวมไปด้วยเลย  mon49
........

ออฟไลน์ Racha_oat(โอ๊ต)

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 11:59:17 AM »
 mon10. ใจเย็นๆครับ. ใจเย็น อย่าโกรธ อย่าเคืองกันกับเรื่องแค่นี้เลยครับ เป็นคนเหมือนกันทำผิดกันได้  ผิดแล้วก็แก้ไขกันไป คนที่ไม่เกี่ยวข้องก็มาโพสว่าคนที่คนโน้นเค้าทำ คนนี้เค้าทำ กันไปเรื่อย
ที่จริงไม่ต้องมาว่ากันหรอกครับแค่ดูว่า ตัวเองว่าทำดีทำถูกกันแล้วหรือยัง ผมว่าเราเคยทำผิดในลักษณะคล้ายๆกันก็มากครับ.ทั้งที่รู้ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ    ผมก็เคยทำไม่ดีทำผิดมาก็เยอะ แต่ผิดแล้วก็ปรับปรุงตัวแก้ไขในสิ่งที่ทำผิดกันไป ดูตัวเองก่อนที่จะไปวิจาร์ณใครต่อใครครับ. มันไม่ใช่ลูกผู้ชายไม่ใช่วิสัยของผู้ชายครับ  ที่จะไปพูดว่ากับคนที่ไม่รู้จักไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ มันคือการนินทากันครับ. ลูกผู้ชายเจอกันโกรธกันไม่พอใจกันพูดกันต่อหน้า ไม่พอใจอะไรว่ากันเลยตรงนั้น abc32 abc32 abc32.

ผมเชื่อว่าไม่ว่าจะอยู่ในกลุ่มไหน webไหน
ทุกคนที่เข้ามาในwebไม่ว่าwebไหน. จุดประสงค์คือ ต้องการแชร์ความสุขซื่งกันและกัน. แชร์ความคิดที่ดี ประสบการณ์ที่ดี แลกเป็นความคิดเห็นในเชิงบวก แลกเป็นของ ซื้อของกันในราคาเพื่อน. และที่สำคัญก็คือที่ทุกคนเข้ามาในweb ก็ต้องการเพื่อนที่มีความชอบในสิ่งเดียวกันคือชอบ2ล้อเหมือนกัน เจอกันก็ทักกันยิ้มให้กันพูดคุยกันในเรื่องที่คล้ายๆกัน  โดยที่ยังไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ มันคือมิตรภาพที่ดี mon43 มันไม่ดีเหรอครับ. 
แล้วจะมาโกรธกันทำไม แบ่งแยกกลุ่มกันทำไม   เพื่อนกันทั้งนั้น. อย่าให้โลกcyber ที่เขียนโพส์กันมันมือไปเรื่อย โดยที่ไม่เห็นหน้ากัน
 มาทำลายมิตรภาพดีดี.   ที่เกิดขึ้นได้ยากในปัจจุบัน. มันไม่คุ้ม mon10 mon10 mon10
ด้วยความเคารพเพื่อนทุกๆคนครับ mon32 mon32 mon32

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 12:12:28 PM »
mon10. ใจเย็นๆครับ. ใจเย็น อย่าโกรธ อย่าเคืองกันกับเรื่องแค่นี้เลยครับ เป็นคนเหมือนกันทำผิดกันได้  ผิดแล้วก็แก้ไขกันไป คนที่ไม่เกี่ยวข้องก็มาโพสว่าคนที่คนโน้นเค้าทำ คนนี้เค้าทำ กันไปเรื่อย
ที่จริงไม่ต้องมาว่ากันหรอกครับแค่ดูว่า ตัวเองว่าทำดีทำถูกกันแล้วหรือยัง ผมว่าเราเคยทำผิดในลักษณะคล้ายๆกันก็มากครับ.ทั้งที่รู้ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ    ผมก็เคยทำไม่ดีทำผิดมาก็เยอะ แต่ผิดแล้วก็ปรับปรุงตัวแก้ไขในสิ่งที่ทำผิดกันไป ดูตัวเองก่อนที่จะไปวิจาร์ณใครต่อใครครับ. มันไม่ใช่ลูกผู้ชายไม่ใช่วิสัยของผู้ชายครับ  ที่จะไปพูดว่ากับคนที่ไม่รู้จักไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ มันคือการนินทากันครับ. ลูกผู้ชายเจอกันโกรธกันไม่พอใจกันพูดกันต่อหน้า ไม่พอใจอะไรว่ากันเลยตรงนั้น abc32 abc32 abc32.

ผมเชื่อว่าไม่ว่าจะอยู่ในกลุ่มไหน webไหน
ทุกคนที่เข้ามาในwebไม่ว่าwebไหน. จุดประสงค์คือ ต้องการแชร์ความสุขซื่งกันและกัน. แชร์ความคิดที่ดี ประสบการณ์ที่ดี แลกเป็นความคิดเห็นในเชิงบวก แลกเป็นของ ซื้อของกันในราคาเพื่อน. และที่สำคัญก็คือที่ทุกคนเข้ามาในweb ก็ต้องการเพื่อนที่มีความชอบในสิ่งเดียวกันคือชอบ2ล้อเหมือนกัน เจอกันก็ทักกันยิ้มให้กันพูดคุยกันในเรื่องที่คล้ายๆกัน  โดยที่ยังไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ มันคือมิตรภาพที่ดี mon43 มันไม่ดีเหรอครับ. 
แล้วจะมาโกรธกันทำไม แบ่งแยกกลุ่มกันทำไม   เพื่อนกันทั้งนั้น. อย่าให้โลกcyber ที่เขียนโพส์กันมันมือไปเรื่อย โดยที่ไม่เห็นหน้ากัน
 มาทำลายมิตรภาพดีดี.   ที่เกิดขึ้นได้ยากในปัจจุบัน. มันไม่คุ้ม mon10 mon10 mon10
ด้วยความเคารพเพื่อนทุกๆคนครับ mon32 mon32 mon32
ขอบคุณมากเลยครับ อยากให้พวกเราที่ขี่ดูคาติเป็นแบบนี้กันทุกคนเลยวันนี้ขี่795 เดี๋ยวพรุ่งอาจจะกลายเป็น1199ก็ได้มันก็คือดูคาติทั้งนั้นอย่ามาแบ่งกันเลยนะ ไว้ว่างๆผมจะขอนัดทานข้าวกับคุณกอล์ฟwebmasterแล้วจะจัดทริปรวมกันสักทีเอาให้มันใหญ่ไปเลย

ออฟไลน์ Racha_oat(โอ๊ต)

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 12:29:50 PM »

ขอบคุณมากเลยครับ อยากให้พวกเราที่ขี่ดูคาติเป็นแบบนี้กันทุกคนเลยวันนี้ขี่795 เดี๋ยวพรุ่งอาจจะกลายเป็น1199ก็ได้มันก็คือดูคาติทั้งนั้นอย่ามาแบ่งกันเลยนะ ไว้ว่างๆผมจะขอนัดทานข้าวกับคุณกอล์ฟwebmasterแล้วจะจัดทริปรวมกันสักทีเอาให้มันใหญ่ไปเลย

1199.  mon48 mon48 mon48 สาธุสมพรปากครับ
แต่ตอนนี้ขาดอย่างเดียวเองครับ. ตังค์ครับ mon8

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:22:35 PM »

อ่านข้อความคุณหมูแล้วขำดี 555+

นิดนึงนะคะ เรื่องเกิดขึ้นแล้ว ผ่านไปแล้ว ก็ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บก็ดีแล้ว การสนทนาทางข้อความ คนนั้นทีคนนี้ที ส่งกันไปมาไม่จบสิ้น มีแต่จะเป็นประเด็นกันไปใหญ่ เข้าใจผิดถูกจากข้อความมาก็มาก อย่าว่าแต่ข้อความเลย เผชิญหน้าหากใช้อารมณ์ก็ไม่รู้เรื่องอยู่ดี  ยิ่งเป็นผู้ชายด้วย  mon10  มีสติคะ อะไรที่ถูกก็ทำไป อะไรไม่ถูกรู้ก็แก้ไข ประสบการณ์ชีวิตมีได้ทุกวันเอามาสอนตัวแล้วเลือกใช้ ดีไม่ดีขี่มอไซค์สวนกันยังไม่รู้เลยมั้ง ได้แต่มองรถแล้วก็เลยผ่านไป  mon61 ใจร่มๆคะ ใจร่มๆ

โชคดีจังวันที่ไปลานพระบรมรูปคนละวัน เค้าแค่ไปถ่ายรูปเฉยๆน๊าาาาาาาา  mon17
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 01:53:11 PM »
Ducati is not bike.Ducati is Ducati .Ducati is friend So WE ARE A FaMILY  mon32 mon32

ออฟไลน์ เอ้795

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 04:02:03 PM »
 mon47   เปลี่ยนเรื่องดีกว่า คุณวิภาดาได้รถแล้วเหรอ  คนกับรถสวยพอกันเลย  อิอิ mon47