ผู้เขียน หัวข้อ: รถเดิม ท่อเดิม M 796 มี กล่องกับกรองเหมือนท่อแต่งมั้ยคับ  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goolfy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากรู้ว่ารถเดิมๆ M 796 มันมี กรองกับกล่อง รึป่าว??

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
อยากรู้ว่ารถเดิมๆ M 796 มันมี กรองกับกล่อง รึป่าว??

ห๊ะ.. ของเดิมมันก็ต้องมีสิครับ 555

เอางี้ครับ มองแยกกัน ท่อ กล่อง กรอง จะเปลี่ยนอะไรก็ได้ครับ ไม่เกี่ยวกัน อยากใส่กรองแต่งอย่างเดียวก็ได้ อยากใส่กล่องแต่งอย่างเดียวก็ได้ มันแล้วแต่เลยครับ แค่ประสิทธิภาพอาจไม่ดีที่สุด

ถ้าอยากใช้ท่อเดิม เปลี่ยนแค่กล่องและกรองก็ได้ครับ ม้าน่าจะเพิ่มมา 2-3 ตัว และถ้าถามว่าจะหากล่องแต่งจากใหน บ้านเราน้อยครับ 99% มาจากชุด ท่อกล่องกรองของ termi ครับ แถมที่รับจูนหรือ flash โปรแกรมกล่องเดิมให้เป็นกล่องแต่งบ้านเราก็ไม่ค่อยมีครับ หาคนทำยาก ถ้าอยากได้แนะนำให้สอยชุดท่อกล่องกรอง termi มาครับ แล้วขายท่อแยกไป