ผู้เขียน หัวข้อ: CAMPAIGN BALLOON!!!!!!  (อ่าน 2098 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAVERICK

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
CAMPAIGN BALLOON!!!!!!
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 01:45:20 PM »
ผมและน้องชายเป็นแฟนพันธ์แท้ของ Ducati โดยที่เรามีอยู่แล้ว สามคัน
เมื่อเดือนที่แล้ว น้องผมอยากเปลี่ยน Monster 795 เป็นรถสไตล์ ทัวริ่งเพื่อขี่ท่องเที่ยว ถึงแม้ว่าจะมีรถค่ายอื่นให้เลือกมากมายในปัจจุบัน แต่เราให้ดูคาติเป็นทางเลือกอันดับแรก ผมและน้องจึงไปจองรถ hyperstrada เพราะมีแคมเปญบอลลูนที่น่าสนใจมากของสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง และในเวลาเดียวกันก็ประกาศขาย 795 คันเก่า เพื่อรอให้พอดีกับคันใหม่ที่จะได้ เรื่องมีอยู่ว่า เตรียมเอกสารการเงินเพื่อจะยื่นกับสถาบันการเงินแห่งนั้นอย่างเรียบร้อยครบถ้วนและคิดว่าไม่มีปัญหาอะไร เพราะซื้อมาสามคันแล้ว มูลค่าเกือบสามล้านบาท ประวัติทุกอย่างดีมาก ไม่เคยค้างค่างวดแม้แต่งวดเดียวมาเกือบสองปี อีกอย่างก็ปล่อยขาย 795 ได้แล้ว ผลออกมาว่าสินเชื่อเครดิตไม่ผ่าน งงเป็นไก่ตาแตก ผมเป็นเจ้าของกิจการเปิดบริษัทฯ มา 15 ปี สินทรัพย์เพียบ ทั้งรถทั้งบ้านที่ดิน คราวนี้น้องชายผม เสียรถคันเก่าไปแล้ว รถใหม่ก็ไม่ได้ ผิดหวังกับสถาบันการเงินแห่งนี้จริงๆ สงสารและเห็นใจแต่ดูคาติ ที่เสียแฟนพันธ์แท้ดีดีไปอีกคน รถแบนด์ดีดีที่น่าใช้ กลับขายไม่ได้เพราะไปผูกพันกับสถาบันการเงินที่ไม่เป็นมืออาชีพเรื่องจัดไฟแนนซ์รถ..... น้องชายผมก็เลยตัดสินใจไปซื้อรถอีกค่ายหนึ่ง โดยผมได้รับอนุมัติสินเชื่อเครดิต ภายในสองวัน สบายใจไป....ที่ร่ายมายาวเพราะ อยากรู้ว่าสถาบันการเงินแห่งนี้ ออกแคมเปญบอลลูนแบบนี้มาเพื่ออะไร งงจริงๆ?????

Ducati Bikers Thailand

CAMPAIGN BALLOON!!!!!!
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 01:45:20 PM »
//

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: CAMPAIGN BALLOON!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 05:41:47 PM »
ก็ไม่ถามเขาไปหล่ะครับว่าทำไมสินเชื่อถึงไม่ผ่าน เกินวงเงินหรือว่าไร ผมว่าคุยดีๆเคลียร์ได้นะ

ถ้าให้ผมเดานะ คันเก่าที่ขายไปยังไม่ได้ปิดบัญชีสินเชื่อเก่าอาจจะยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อผู้กู้ หรือทำแล้วแต่สถาบันช้าเอง ทำให้เหมือนกับว่าซื้อรถเพิ่มอีกคัน และทางสถาบันการเงินนั้นมองว่าเกินความสามารถในการผ่อนชำระ (รถทั้ง 2 คัน) ครับ

ออฟไลน์ MAVERICK

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 10:37:12 PM »
ขอบคุณครับ ตอนแรกก็คิดแบบนี้เหมือนกัน และก็บอกเขาว่าจะปิดบัญชีคันเก่า ซึ่งเราก็ปิดจริง
แต่สถาบันนั้นไม่ได้เสนอทางเลือกเพื่อจะได้ตกลงกัน เหมือนกับที่เราเคยซื้อบ้านหรือรถเก๋ง
เจ้าหน้าที่ยังบอกให้เราเอาชื่อคนอื่นมากู้อีก อันนี้เราไม่จำเป็นต้องทำ ก็เลยไปซื้อค่ายอื่นแทนครับ

ออฟไลน์ GiBZa

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • -:- Love Me Love My Bike -:-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 12:27:33 AM »
เงื่อนไข/หลักเกณฑ์การปล่อยสินเชื่อแต่ละธนาคารไม่เหมือนกันนะครับ
ไม่ผ่านเพราะอะไร? ทำไม? ยังไง? ถามเลยครับจะได้เคลียร์

ส่วนไอเรื่องที่กู้ไม่ผ่านแล้วไปซื้อค่ายอื่น แล้วมาบอกว่าDucatiเสียแฟนพันธ์ุแท้ไปอีกคน
แล้วทำไมพี่ไม่ไปลองขอสินเชื่อธนาคารอื่นๆดูหล่ะครับ(BAY.ก็รับพิจารณาครับ)

พี่เป็นนักธุรกิจทรัพย์สินเยอะแยะไปหมด กับอีแค่Pro Balloonเพื่ออัตราผ่อนที่น้อยลง
กว่าProปกติแค่หลักพัน พี่จะไปแคร์อะไรครับ (ดอกเบี้ยแพงกว่า)

ปล.ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ แต่ผมแค่สงสัยครับ
"ถ้าคำพูดไม่เหมาะสมขออภัย"

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 05:31:40 PM »
 mon6 อ่านละก็งง คับ  สรุป คือ หนี้ผ่อนมากกว่ารายรับรึเปล่าครับ   ปิดให้หมด อันไหน ขายไปแล้ว ยังไม่เปลี่ยนชื่อ ก็ไปขอใบรับรองจากทางดูคาติ ว่าเปลี่ยนสัญญาไปแล้วก็ได้นะครับ ผมเคยทำ mon17

แฟนพันธ์แท้ ไม่มีเสียไปหรอกครับ  ผมว่า แฟนพันธ์แท้ตัวจริง มีหรือไม่มีรถ ก็เป็นแฟนพันธ์แท้ได้ครับ abc29
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand