ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมสีครอบเครื่อง Monster มันลอกซะขนาดนี้  (อ่าน 2093 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-2
ทำไมสีครอบเครื่อง Monster มันลอกซะขนาดนี้ครับ ผมก็ล้างธรรมดา ใช้งานปกติ ห่างไกลทะเลนะครับ
อยากทราบ 2 เรื่องครับ
1. สาเหตุที่เป็น จะได้หลีกเลี่ยงต่อไปครับ
2. ส่วนที่เป็นอยู่แล้วรักษายังไงดี ให้มันหยุดหรือดูดีขึ้นได้ครับ
Dream Ranger

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
Re: ทำไมสีครอบเครื่อง Monster มันลอกซะขนาดนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 03:39:42 PM »
น่ากลัวครับ ลองถามที่ 0 ยังครับ เผื่อเค้าเคลมได้ครับ mon40