ผู้เขียน หัวข้อ: การขี่ใต้ทางด่วนวิภาครับ  (อ่าน 2396 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fossiller

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
การขี่ใต้ทางด่วนวิภาครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:13:01 PM »
สรุปคือผิดกฏหมายใช่ไหมครับ รวมถึงการลงอุโมงลอดใต้แยก ขึ้นสภาพข้ามแยก

เคยมีท่านใดโดนจับกรณีแนวๆ นี้บ้างไหมครับ พอจะคุยได้ไหม

ครั้นจะให้ไปติดไฟแดงตามแยก หรือเบียดกับรถเมลตามทางคู่ขนานดูจะอันตรายกว่าขี่แบบที่ว่าอีก mon32

Ducati Bikers Thailand

การขี่ใต้ทางด่วนวิภาครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:13:01 PM »
//

ออฟไลน์ superbio

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: การขี่ใต้ทางด่วนวิภาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:47:54 PM »
ขี่ใต้ทางด่วน วิภาไม่ค่อยเจอด่านครับ ตำรวจไม่ตั้งด่านข้างใน

แต่ลงอุโมงค์ กับขึ้นสะพานนี่ต้องดูดีๆ แล้วแต่วันครับ ที่ไหนเสี่ยงก็จอดติดไฟแดง
ถ้าโดนจับก็พูดจาดีๆครับ(เราผิดจริง) พร้อมแบงค์แดง แต่ผมเคยพูดจนไม่เสียตังค์ครับ (บอกเค้า พี่ผมมี 40 บาทครับ)

ออฟไลน์ lowerzzz

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:55:19 PM »
ข้อร่วมแสดงความคิดเห็นเพื่อหาทางออกนะครับ
ผมเคยโดนจับเพราะว่าเปิดไฟเลี้ยวค้าง เพราะผมเพิ่งเลี้ยวผ่านไฟแดงมาประมาณ 200 เมตร
โดนโบกครับ เขาบอกเปิดไฟเลี้ยงค้างนะครับ เสียค่าปรับ 300 ผมบอกว่าไม่มีตัง (เข้าทางลูกเสือเลย)
เขาบอกให้ไปจ่ายที่ สน. เลยครับน้อง (แหมใครจะอยากเสียเวลาไป สน. หละคับ เลยโดนไปตามระเบียบ)

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:21:49 PM »
ข้อร่วมแสดงความคิดเห็นเพื่อหาทางออกนะครับ
ผมเคยโดนจับเพราะว่าเปิดไฟเลี้ยวค้าง เพราะผมเพิ่งเลี้ยวผ่านไฟแดงมาประมาณ 200 เมตร
โดนโบกครับ เขาบอกเปิดไฟเลี้ยงค้างนะครับ เสียค่าปรับ 300 ผมบอกว่าไม่มีตัง (เข้าทางลูกเสือเลย)
เขาบอกให้ไปจ่ายที่ สน. เลยครับน้อง (แหมใครจะอยากเสียเวลาไป สน. หละคับ เลยโดนไปตามระเบียบ)

เมื่อวานก็โดนมาร้อนๆเหมือนกันครับที่ฝั่งธนฯ ข้อหาเปลี่ยนท่อ กดไป300เช่นกัน สารพัดจะเอามาอ้าง งัดมาสู้จนอิดหนาระอาใจ ก็เลยบอก เขียนๆมาเถอะครับ ถ้าพี่จะว่าให้ผมผิด รถผมจอดเฉยๆพี่ก็คงว่าผิด  ผมผิดก็ยอมรับผิด จะได็จบๆไป

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:01:58 AM »
ผิดกฎหมาย ที่ตรา ไว้ครับ

วิ่งด้านใน หรือข้ามสะพานข้ามแยก ลงอุโมงค์ เสี่ยงโดนจับที่ปลายทางทั้งนั้นครับ

โดนจับมานับครั้งไม่ถ้วน ..  90% จบแถว ๆนั้นครับ   อีก 10% เดินไปจ่ายที่สน. แหะๆ mon6

บางทีเวลาเหลือเยอะๆ รถว่างๆ  ผมก็ยอมขี่ติดไฟแดงนะครับ ซื้อความสบายใจ 

แต่ทุกครั้งที่โดนจับ จะยอมรับผิด และคุยกับพี่จ่า พี่ดาบ อย่างดีเสมอครับ  mon17
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 05:12:30 PM »
โดนประจำครับ แต่ที่รู้สึกว่ามันไม่น่าเลยก็ตรงติดไฟแดงรอเลี้ยวขวา รถมันก็ต้องอยู่เลนขวาใช่ไหมครับ พอเลี้ยวขวารถเราก็ยังต้องอยู่ขวาใช่ไหมครับ เรียกเลยครับ
ผม : เออดีจริงๆ 5555 พูออยู่ในหมวก
จอดรถเปิดชิวขึ้น
ผม : สวัสดีครับ คุณตำรวจเรียกผมมีอะไรหรือเปล่าครับ (พูดเพราะอัธยาศัยดีเอาชนะใจไปกว่าครึ่ง)
พี่ตำรวจ : มอไซค์ห้ามขับเลนส์ขวานะครับ
ผม : อ้าวก็พึ่งเลี้ยวขวามาอะครับ เดี๋ยวแยกหน้าก็ต้องเลี้ยวขวาอีก (ซึ่งอยู่ข้างหน้านิ๊ดเดียว)
พี่ตำรวจ : นั่นละครับเลี้ยวขวาปุ๊ปต้องเข้าซ้ายเลย
ผม : เวนกำ ตลกดีแท้ เถียงไปก็ไม่จบ (คิดในใจ)
ผม : จ่ายค่าปรับตรงนี้ได้ไหมครับ
พี่ตำรวจ : ทำนิ่งๆ แสดงว่าโอเค
ผม : อ้าวทีนี้ไม่เห็นจะเข้มงวดเลย 5555 (คิดในใจ) หยิบเงินส่ง ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:16:45 PM »
ผิดกฏหมายแน่นอนครับที่กล่าวมาทั้งหมด

แต่ผมก็วิ่งอยู่นะ ยิ่ง เส้นวิภา ประจำเลยครับ

เจออย่างมากพี่แกยืนดูความเรียบร้อยอยู่ ครั้นจะโบกเรียกเรา เราก้ไปไกลแล้วครับ ผมทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้  mon47