ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่มความสูงของแฮนด์ 796 ช่วยหน่อยคับพี่ๆ  (อ่าน 2355 ครั้ง)

ออฟไลน์ doodeedee

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมใช้ 796 อยู่คับ อยากถามพี่ๆว่าถ้าใช้แฮนด์เดิมแล้วใส่แค่ตุ๊กตาแฮน Rizoma Fatbar อย่างเดียวความสูงของแฮนด์จะเพิ่มมาแค่ไหนคับ จำเป็นต้องเปลี่ยนแฮนด์อ้วนใหม่ด้วยหรือป่าวคับ ถ้าเปลี่ยนทั้งแฮนด์และตุ๊กตาแฮนด์ความสูงจะเพิ่มขึ้นมาเยอะหรือป่าวคับจะมีผลกับสายคันเร่งหรือป่าวคับ ขอบคุณมากๆคับ mon10

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: อยากเพิ่มความสูงของแฮนด์ 796 ช่วยหน่อยคับพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:06:16 AM »
แฮนด์อ้วน ริโซม่า มีความสูง ต่างกัน 3 ระดับครับ  .. ตอนผมขี่ ผมก็เลือกที่สูงสุดครับ  สูงมาก ขี่สบายมากครับ ไม่ก้มเลย abc6

แต่ แฮนด์มันบางหน่อยนะครับ ขี่ไปอาจสั่นเบา ๆ ขี่ใกล้ๆไม่รู้สึกแต่ขี่ไกลจะมือชาได้ครับ ควรหาอะไรถ่วงปลายแฮนด์ด้วยนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: อยากเพิ่มความสูงของแฮนด์ 796 ช่วยหน่อยคับพี่ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:56:37 AM »
ผมใช้ 796 อยู่คับ อยากถามพี่ๆว่าถ้าใช้แฮนด์เดิมแล้วใส่แค่ตุ๊กตาแฮน Rizoma Fatbar อย่างเดียวความสูงของแฮนด์จะเพิ่มมาแค่ไหนคับ จำเป็นต้องเปลี่ยนแฮนด์อ้วนใหม่ด้วยหรือป่าวคับ ถ้าเปลี่ยนทั้งแฮนด์และตุ๊กตาแฮนด์ความสูงจะเพิ่มขึ้นมาเยอะหรือป่าวคับจะมีผลกับสายคันเร่งหรือป่าวคับ ขอบคุณมากๆคับ mon10
ลองดูแฮนด์แต่งตามที่พี่กลอฟบอกเลยครับ เอาที่พอดีกับร่างกาย แต่ถ้าหากเปลี่ยนแฮนด์หรือตุ้กตา ของเดิมผมขอซื้อต่อนะครับ เมื่อไหร่PMมาได้เลย จะเอาไปใส่795ครับmon47 mon47

ออฟไลน์ doodeedee

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 05:09:58 PM »
ลองดูแฮนด์แต่งตามที่พี่กลอฟบอกเลยครับ เอาที่พอดีกับร่างกาย แต่ถ้าหากเปลี่ยนแฮนด์หรือตุ้กตา ของเดิมผมขอซื้อต่อนะครับ เมื่อไหร่PMมาได้เลย จะเอาไปใส่795ครับmon47 mon47

ขอบคุณมากๆคับสำหรับข้อมูล