ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ เพื่อน เรื่องใบจองรถหน่อย คร๊าบ..  (อ่าน 1860 ครั้ง)

ออฟไลน์ rubyplah

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีเพื่อนผมไปจองรถ m796 ไว้ตอนมีงานมอเตอน์โชว์ครับ แล้วเหมือนประมานว่าทางภรรยาเค้าไม่อนุมัติอะครับ เค้าเลยอยากขายใบจองให้ผมคับ 30000 แบบนี้ผมสามารถนำใบจองไปออกรถที่ศูนย์ได้ไหมครับ แล้วจะมีสิทธิเหมือนเราไปจองเองที่ศูนย์หรือเปล่าครับ เพราะคนละชื่ออะครับ แล้วเงินค่าใบจองเค้าจะหักรวมในราคารถด้วยหรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณครับ มือใหม่แต่ใจรัก ducati อะคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Nat Biker's Club

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
Re: รบกวนพี่ เพื่อน เรื่องใบจองรถหน่อย คร๊าบ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 01:14:43 PM »
ได้สิทธิเดียวกับตอนจองครับ พากันไปเปลี่ยนชื่อในใบจองที่ศูนย์ได้ครับ เงินจองจะหักจากราคารถด้วยครับ
ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่ด้วยครับ  mon42 mon42

ออฟไลน์ rubyplah

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: รบกวนพี่ เพื่อน เรื่องใบจองรถหน่อย คร๊าบ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 01:45:28 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คร๊าบ..

ออฟไลน์ Power plant erection

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 07:57:27 AM »
ใบจองสามารถซื้อต่อได้ครับ  ในใบจองจะมี 2 ส่วน 

1.ส่วนแรกจะเป็น ชือคนที่จองรถ(เพื่อนคุณ) ว่าจะเอารุ่นไหน โปรโมชั่นอะไร
2.เป็นส่วนที่จะใช้จดทะเบียนรถ(ถ้าคุณไปซื้อใบจองต่อ ก็จะกรอกข้อมูลในช่องนี้คับ)
   พากันไปที่ศูนย์เลยคับ หรือโทรติดต่อเซลล์ที่ขายเลยครับ  ง่ายๆคับ

ปล.ผมก็เป็นคนที่ได้รถโดยซื้อใบจองต่อนี่แหล่ะคับ

ออฟไลน์ A_monter_2515

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:05:42 PM »
 mon57 mon57 mon57